1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Viettel kê khai cước sử dụng Internet sai, phải làm sao???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi conthanbien, 15/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Viettel kê khai cước sử dụng Internet sai, phải làm sao???

Nhà tớ dùng Net của bọn Vịt teo. Dùng theo dung lượng. Chả dùng mấy, mỗi tháng dùng có mấy ngày thôi, mà hóa đơn toàn khoảng 80K/tháng (thuê bao có 18K/Tháng thôi).

Hôm qua tớ phát hiện nó kê khai khống ngày sử dụng cho tớ. Cước tháng 4 nhà tớ nó kê khai ngày 30/4 có sử dụng trong khi dịp đó cả nhà tớ ko ai ở nhà! . Đó là ngày tớ chắc chắn ko có người dùng, còn những ngày khác ko nói.

Giờ phải làm sao để đập chết bọn này đi. Chán cái kiểu vu khống của bọn này lắm rồi. Các cao thủ cho ý kiến cái :D

Thanks!
  2. quyenbe

quyenbe Thành viên mới

bác ơi chẳng kiện đuợc đâu. lần truớc nhà tớ cũng bị như vậy đấy, cả nhà đi làm suốt thế mà tiền cuớc cũng tính gân 300k, gọi điện thoại thắc mắc nó nói mang hợp đồng ra giao dich sẽ được giải quyết t trong 15 ngày , chán quá tớ cũng chẳng thèm mang ra nữa
  3. Sudang82

Sudang82 Thành viên tích cực

Em dùng bộ đo dung lượng down/up DU meter thì lại thấy Viettel tính tương đối chuẩn, chênh khoảng 10mb thôi ( 500đ)
    Có điều kiện bác cài cái phần mềm này xem thế nào. Nó còn giúp phát hiện virus. Có lần máy mình chả vào mạng mà cứ thấy báo down tốc độ 40kb. Quét mới ra mấy em Trojan.
  4. conthanbien

Tớ ko rành vụ này lắm, cài cái này kiểu gì thế nhể??? Cho tớ nguồn cài với???
    Bạn ở trên: Bạn gọi số nào thế, tớ cũng mún mang HĐ ra đây, bực lắm :D Đã thế mạng thỉnh thoảng lại còn bị đứt rất chuối :D
  5. quyenbe

quyenbe Thành viên mới

tớ gọi lên tổng đài khiểu nại, rồi có 1 bà ở giải quyết khiếu nại gọi lại cho tớ. nói chung bọn này giải quyết vớ vẩn lắm,, chỉ muốn cho xong việc
  6. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

thắc mắc thông qua báo chí là chúng nó giải quyết nhanh lắm
    gọi cho vnn hay dantri hay vnexpress cũng được.
  7. domica

domica Thành viên mới

Hic, mình dùng dung lượng 1 ngày chắc cũng 80k :x
    Bạn vào http://tracuocadsl.viettel.vn/ kiểm tra dung lượng chi tiết xem : nếu ít có thể do virus, spy, nhiều thì có thể bị câu, hack modem. Nói chung các ncc đều chuối nhưng chắc không có chuyện báo khống đâu.
  8. conthanbien

Hôm qua nó gửi thông báo cước chi tiết, hai VC tớ ngồi trêu nhau nên lấy ra xem mới giật mình. Tớ thì chỉ nghĩ do chồng tớ vào xem tin tức giờ cao điểm nên mới cao thế, chồng thì bảo cả tháng bận ko mó vào cái máy tính đấy lần nào . Tớ thì cả ngày ngồi máy cơ quan, về ko muốn nhìn đến luôn, thỉnh thoảng có việc gửi mail mới mò vào
    Tớ ko băn khoăn tiền 80K, tớ băn khoăn nó khai khống cho tớ. Ngày thường đã đành, 30-4 ko ai ở nhà (nhà chỉ có 2 VC ). Virus thì ko bật máy tính có tự down đc ko, câu trộm thì ai lại câu trộm ít thế bao giờ???
    Chả nhẽ người nông dân cứ phải chịu ấm ức củ chuối này à???
    Mà ko dùng internet ko đc, thỉnh thoảng có việc làm ở nhà!
  9. nhinhonhatnha

nhinhonhatnha Thành viên mới

Viettel ăn gian cước là điều chắc chắn đúng.

tớ dùng Viettel, nhưng chả dùng mấy mà tháng nào cước cũng trên 200 ngàn. Bực mình tớ đã đăng ký dịch vụ khác. Các tháng sau đó mấy đứa nhân viên tới đòi tiền hoài, mình nói là không dùng nữa nên không đóng. Nghĩ thấy tội nghiệp nhân viên vì họ chỉ có trách nhiệm thu tiền thôi.

Vừa rồi mình đi ra đại lý của nó để cắt dịch vụ thì thật ngạc nhiên, nhưng tháng mình hoàn toàn không dùng "vì đã đăng ký ADSL của hãng khác rồi" vẫn có dung lượng sử dụng.
    Em cũng muốn ủng hộ cho Viettel và cũng hy vọng nó lớn mạnh để còn gánh thêm nhiệm vụ quốc phòng. Nhưng ăn gian trắng trợn thế này thì không thể chơi được. Bây giờ tất cả số ĐT di động, cố định, intenet....... cứ cái gì của Viettel là em cắt hết, mặc dù lúc Viettel mới ra, em đã đăng ký hết các dịch vụ của nó.

10. conthanbien

Quan trọng là người nông dân như tớ phải làm gì, cắt, kiện, hay ... chấp nhận???
    Chấp nhận thì đau! :D