1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIiết cho Sài Gòn dấu yêu!....

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi tieuthuvuive, 14/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

VIiết cho Sài Gòn dấu yêu!....

Nhưng ngày này miền Bắc chẳng có một sợi nắng, dù là mỏng mảnh thôi để hồng lên một một đôi má, cho mình hớn hở nhắn tin khoe khoang với Sài Gòn!
    Mình vẫn giữ thói quen lang thang dưới phố mưa lây rây.....như thế và ol kể cho sài gòn nghe về mưa ! về gió! về những con đường, những góc phố lá rụng đầy những ngày gió......cùng những buồn vui!....
    Lễ tình nhân. nhận được tin "chúc một ngày vui...." của bạn. Mình biết bạn đang buồn nhiều lắm . Biết bạn nhớ cô bạn ngày xưa, biết rằng bạn lại chạnh lòng , cô đơn khi chạy xe ngoài phố.....có thể bạn cũng nhớ mình nữa(?!).
    Từ khi cuộc sống có bạn, Sài gòn, cứ gần mà xa.nhiều khi quặn lòng vì nhớ!
    Sài Gòn ơi!!!....
  2. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Bài viết rồi xoá đi thấy tiếc quá! [nick] [/]
    Được mua_la_vang sửa chữa / chuyển vào 14:29 ngày 15/02/2005
  3. mua_la_vang

mua_la_vang Thành viên mới

Bài viết rồi xoá đi thấy tiếc quá! [nick] [/]
    Được mua_la_vang sửa chữa / chuyển vào 14:29 ngày 15/02/2005
  4. tieuthuvuive

không phải đâu.
    Thật ra, mình không phải chỉ muốn nói "HN nắng lắm, nắng y hệt sài gòn giữa những ngày xuân mưa lất phất này". mình thật lòng muốn nói........khác cơ!
  5. tieuthuvuive

không phải đâu.
    Thật ra, mình không phải chỉ muốn nói "HN nắng lắm, nắng y hệt sài gòn giữa những ngày xuân mưa lất phất này". mình thật lòng muốn nói........khác cơ!
  6. tieuthuvuive

Giật mình gọi người dưng ơi
    Người dưng ở tít chân trời biết đâu
    Cái xa để tội cái đầu
    Bắt đền ai để nhớ nhau thế này!
    .........
  7. tieuthuvuive

Giật mình gọi người dưng ơi
    Người dưng ở tít chân trời biết đâu
    Cái xa để tội cái đầu
    Bắt đền ai để nhớ nhau thế này!
    .........
  8. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Saigon chơi vơi trong nắng nhiều! Nhiều như nỗi em đang nhớ anh, thật mà! Hà Nội của chúng mình đang lạnh phải không anh? Có lạnh nhiều như cái thứ tình anh dành cho em không anh? Lạnh và lạnh nhiều có gì khác nhau không anh? Em không biết nữa, nhưng đã lạnh tự bao giờ??? Nắng Saigon lạ lắm! Nung đỏ người ta lên rồi lại thoắt ngoảnh mặt, nhường cho chiều về trong gió, trong mưa! Như là bên này là hạnh phúc, bên kia, gần thật gần, là khổ đau. Như là những ngày mình bên nhau, có nhau trong hạnh phúc như là hạnh phúc không của riêng mình. Như là hôm nay, anh đang đâu đó với bên này, bên kia, và bên kia nữa... Còn em, chỉ còn một mình thôi. Saigon ơi, rộng lớn mà để em cô đơn quá chừng! Có còn dấu yêu không.............
  9. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Saigon chơi vơi trong nắng nhiều! Nhiều như nỗi em đang nhớ anh, thật mà! Hà Nội của chúng mình đang lạnh phải không anh? Có lạnh nhiều như cái thứ tình anh dành cho em không anh? Lạnh và lạnh nhiều có gì khác nhau không anh? Em không biết nữa, nhưng đã lạnh tự bao giờ??? Nắng Saigon lạ lắm! Nung đỏ người ta lên rồi lại thoắt ngoảnh mặt, nhường cho chiều về trong gió, trong mưa! Như là bên này là hạnh phúc, bên kia, gần thật gần, là khổ đau. Như là những ngày mình bên nhau, có nhau trong hạnh phúc như là hạnh phúc không của riêng mình. Như là hôm nay, anh đang đâu đó với bên này, bên kia, và bên kia nữa... Còn em, chỉ còn một mình thôi. Saigon ơi, rộng lớn mà để em cô đơn quá chừng! Có còn dấu yêu không.............
  10. tieuthuvuive

Bạn nhắn msm rộn ràng khoe bằng lăng nở tím ngắt phố sài gòn rồi....vào nhanh kẻo khi những cơn mưa đầu mùa hạ trút xuống, bằng lăng sẽ tàn hết....tiếc lắm.
    Nghe mà ray rứt nhớ....Ừh, khi những cơn mưa đầu tiên của mùa hạ trút xuống, sắc tím sẽ tàn phai đi nhanh lắm.... vậy là tháng tư đã mấp mé rồi....
    thôi đành lỗi hẹn tháng 3!