1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vinasat

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi apachai2223n10208e, 17/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maxttien

maxttien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tình hình là vẫn còn nhiều chú lên chức nhờ nịnh bợ hay uống rượu đỡ hộ xếp thì hiệu quả tốt thế nào được.[:D]
  2. Ming_Type035

Ming_Type035 Thành viên mới Đang bị khóa

Vinasat tầng thứ 2 là được tên lửa Thần Châu mang lên nhớ đó nhé :)
  3. maxttien

maxttien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thần châu nào ở đây hả bợn[:D]
  4. tungsteng1

tungsteng1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko, tuyệt là ko. Ko có j phải nghi ngờ. Ko bàn cãi j nữa. Ko lạc đề sang vnpt nữa.
  5. TrymAiToThe

TrymAiToThe Thành viên quen thuộc

Vê lờ, đại CEO, cỡ này Sờ ti Chốp gọi bằng cụ =)) =))
  6. tungsteng1

Ờ, cũng ko cần phải đại ceo mới nói đc câu đấy.
    Tôi biết hơi hơi về vnpt thôi, như vậy cũng hiểu đc tương đối.
    Nói chung chuyện vnpt ko phải là chuyện nói chơi. Tôi ko nói chơi.

Chuyện vệ tinh mới là đúng chủ đề, cái này tôi nói cái chơi cái thật. Bạn này chắc thuộc lớp hậu bối của băng Chim cu nên chưa hiểu đc chuyện tôi nói cũng là bình thường thôi, hèm.
  7. TrymAiToThe

Bác cho em xin, bác chạ biết gì về em mà bác cứ phán như đúng rồi, y như vụ bác phán về cải cách VNPT [-X
  8. home124

home124 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Câu trước chồm hẳn vào câu sau. VNPT mà lỗ làm sao nuôi công ty con. Thôi đi cha nội. Đúng là tiêu cực thì không phủ nhận. Còn bảo tuyên bố dỡ hết mấy thằng công ty con thì sẽ khác, vậy thì thằng nào nói mà ếch được. Trẻ con nói cũng xong. Tinh tướng!
  9. tungsteng1

Các bạn trình độ còi cọc dớ dẩn, không nên coi người khác cũng ngang với mình, và càng không nên coi lời người khác cũng giống như lời các bạn hay nói. Đó gọi là lấy bụng tiểu nhân đo lòng quân tử đấy.

VNPT làm cho đúng chức phận của mình thì nó đã chả phình to đến thế.
    Nó là cái xác đầy mỡ thừa, chả có tí dek xi nhê gì như mong ước chính đáng của dân VN là có một thằng dn mạnh như thằng nước ngoài để đi mở mang bờ cõi; mà chèn ép sự phát triển ngành số hóa nước nhà thì vô địch không ai bằng.
    Để gọi là hiệu quả thì VNPT chỉ làm đúng cái phần mà nó có lời thôi, bao nhiêu nhân sự còn lại đem mà đuổi việc hết ráo đi. Không ạ, nó thành một cái cơ chế nuôi bệnh trong người rồi.

Nhưng cái đó là cái bệnh tất yếu của cty nhà nước thôi, được sự o bế, dùng sức mạnh chi phối của platform để chèn ép thị trường ngành cần sử dụng platform của nó, rốt cục dẫn tới nó chả làm đc cái đek gì hay ho, mà nó chẳng cho thằng nào ngóc đầu lên đc. Điển hình đức tính VN quý báu nó thể hiện trong cái mô hình này.

Các bạn nghĩ ngắn bằng chiếc đũa, đã vậy lại còn không biết nghĩ chuyện đúng đắn, cho rằng cái mớ bụi rậm là hay, hiểu được cái đống bùi nhùi là cao siêu, là chân lý? Cái cây to, khỏe mạnh là cái cây mà bên cạnh nó còn toàn là những cây to khỏe khác, và cả khu rừng nó toàn cây to, cây nhỏ mọc lên cũng to. Cái cây to mà làm cho ko cây to nào mọc được thì cái đất đó toàn dây leo ăn bám.

Đừng hòng phủ nhận đc những điều trên. VNPT dek bao giờ có thể là Apple, hay Microsoft, hay Oracle, hay Nokia, hay Samsung... Đó là chân lý. Và nếu nó không phải những thằng đó, tức là nó không phải những thằng cao siêu, đi đầu và tạo sự phát triển, nghĩa là nó chỉ là thằng to xác tàn tật ăn quẩn cối xay, không hơn. Và nó còn mổ chết gà con nữa.

PS: các bạn ngậm cha mồm các bạn lại mà suy nghĩ về chuyện rộng hơn và đúng đắn hơn đi, đừng có tự ái vì bị chửi mà trả lời lại, nói toàn lời Annamit dớ dẩn phí tài nguyên vũ trụ.
  10. TrymAiToThe

Suy cho cùng bác cao siêu thế, nghĩ rộng như thế, học vấn không dớ dẩn, bác có làm dc cái dek gì không ? Hay cũng chỉ phường lên mạng nói dóc như anh em ;;)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa