1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Virus viêm gan B có được đi du học ko?

Chủ đề trong 'Du học' bởi lillyallen, 09/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. baufamily

baufamily Thành viên mới

Oái, nếu bị viêm gan B ko được đi du học thì ối người phải ngậm ngùi a`. Vì nghe nói tỉ lệ mắc viên gan B khớ cao mà.
  2. Soul_Crying69

Soul_Crying69 Thành viên mới

Nếu bạn đi Úc giống mình thì 100% ko sao , mình đã đi khám ở trung tâm SOS , kiểm tra sức khoẻ quốc tế nộp cho Đại sứ quán Úc. Thủ tục rất nhanh gọn : người ta ko yêu cầu xét nghiệm máu , chỉ chụp X-quang , thử nước tiểu, khám phản xạ chân tay, cũng như tình trạng sức khoẻ các cơ quan nội tạng bên trong, Tiền phí 70 USD.
    Chúc bạn vui vẻ yêu đời ,lên đường thành công!
  3. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

sao lại trừ UK nhỉ? Từ lúc tớ đi đến giờ, chưa phải động đến bất kỳ giấy tờ sức khoẻ thì lo gì. Bị mỗi chụp ảnh phổi X quang ở Heathrow, các thành phố khác còn dễ dàng hơn. Nếu trừ thì phải trừ OZ, nó yêu cầu giấy khám sức khoẻ của bọn 39 Hai Bà Trưng
  4. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Lấy đâu ra bác? Em đang học ở Oz đây. Khám sức khoẻ ở mấy fòng khám mà sứ quán chỉ định ở Vạn Fúc í, làm gì có fòng khám nào ở HBT. Mà họ cũng có thử máu gì đâu nên em nghĩ viêm gan B vào Úc cũng ok mà các bác. Em thấy họ cũng chỉ kha''m mấy thứ thông thường và thử urin thôi.
    Được lilly_of_the_valley sửa chữa / chuyển vào 06:43 ngày 30/11/2008
  5. keoconheo502

keoconheo502 Thành viên mới

Ô, tớ chỉ biết là bọn Úc yêu cầu giấy khám sức khoẻ, đâu biết là không phải thử máu. 39 Hai Bà Trưng có phòng khám sức khoẻ giống như ở Vạn Phúc, ngay dưới tầng 1 của toàn nhà có ĐSQ Anh . Trước đây, muốn đi du học ở UK cũng phải khám ở đây. Chưa kể, dọc phố HBT có bao nhiêu phòng khám cho Phụ nữ có thai mà bác bảo không có phòng khám nào
    P/S chủ topic: thế thì còn lăn tăn gì nữa nhỉ, he he he, chuẩn bị gói ghém đồ đạc thôi!
    Được keoconheo502 sửa chữa / chuyển vào 07:15 ngày 30/11/2008
  6. lilly_of_the_valley

lilly_of_the_valley Thành viên quen thuộc

Bác hiểu nhầm í em ạ. Chắc tại em nói k rõ. Í em là khám sức khoẻ đi Úc bên sứ quán họ chỉ định 2 fòng khám cố định ở Vạn Fúc chứ bác không được tự í đi khám ở fòng khám chỗ HBT ạ. Còn vụ k thử máu em cũng thấy bất ngờ vì trước đấy em k hỏi trước IDP, nếu hỏi thì đã biết khỏi fải nhịn ăn ngồi chờ đói mờ cả mắt.
  7. Leon02

Leon02 Thành viên mới

Đây là những gì em biết. Virus viêm gan B cũng được tính là bệnh lây nhiễm. Khi bác muốn có giấy chứng nhận sức khoẻ, thì người ta sẽ phát cho bác danh sách các bệnh mà bác không dc mắc phải: lậu , giang mai etc...và trong đó có thể có virus viêm gan B.
    Virus viêm gan B thì có nhiều level, tuỳ theo cả nồng độ virus trong đó nữa, nếu mà chỉ ở mức độ nhẹ thì cũng chẳng sao, dân mình có đến phân nửa mắc bệnh này.
    Có điều nặng hay nhẹ vẫn tuỳ vào nơi mình khám, cách họ khám, họ thử máu hay là bác sĩ khám cho mình. Cho dù có virus viêm gan B mà bác sĩ phê là approval thì vẫn cứ đi tốt.
    Bác cứ liên lạc với sứ quán, với nơi khám về vấn đề này. Vừa đi cả cửa chính, cửa hậu. Nhưng người không đi dc là do không biết cách làm và thiếu chút may mắn thôi.
  8. swallow_blue

swallow_blue Thành viên mới

Không biết cách làm nghĩa là sao hả bạn?