1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VISA đi Anh

Chủ đề trong 'Du học' bởi Anpo, 23/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mingxing

Mingxing Thành viên mới

Mình mới có visa sau 4 ngày làm việc :D
  2. HaiEXT

HaiEXT Thành viên mới

Mình vừa nhận được visa xong. T6 17/12 nộp, T3 21/12 có luôn. Hình như dạo này ít hồ sơ xin visa nên xét duyệt nhanh hơn.
  3. turune

turune Thành viên quen thuộc

Mình muốn hỏi một chút về vấn đề chứng minh tài chính khi xin visa sang Anh vì thật sự là vẫn chưa hiểu lắm yêu cầu của nó. Bắt buộc phải sử dụng sổ tiết kiệm hay mình có thể sử dụng qua tài khoản ngân hàng thôi được không? Nếu không có sổ tiết kiệm thì có thể chứng minh theo cách khác không?
  4. luanhtuan88

luanhtuan88 Thành viên mới

Chào mọi người. Mình hiện đang có 1 vướng mắc khá lớn trong việc xin visa đi Anh.
    Mình được tỉnh tài trợ học Master, và được đào tạo tiếng Anh ngay tại tỉnh. Nhưng họ lại dạy mình Toefl ibt. Mình cùng 1 số bạn ở trung tâm đã có kqua ibt, do tự học là chính nên cũng chỉ trên mức 81 thôi, ko quá 90 được. trong đó phần speaking cũng chỉ 20 thôi ạ. ( Mức 81 điểm mình cũng chỉ tìm đc 1 số trường bên UK thôi ), hình như tương đương 6.0 IELTS thì phải.
    Vừa rồi bên UK lại có chính sách cấp visa mới, đó là chứng chỉ toefl phải có mức tối thiểu R 22, L 21, S 23, W 21 ( total là 87 ). Mình nghe nói họ áp theo mức trên, ko thì sẽ k xinlí đc visa.
    Mình thấy vô lí ở chỗ IELTS họ yêu cầu 6.0, các band ko dưới 5.5 là xin đc visa. Trong khi toefl lại như vậy.
    Mong mọi người chỉ giúp mình với. Chẳng lẽ bj h mình lại chuyển sang học IELTS. Mình muốn đi trong tháng 9 này, liệu có đc ko.
    Cám ơn mọi người nhiều lắm
  5. manhhab

manhhab Thành viên tích cực

hình như UK họ chuộng IELTS hơn TOEFL, tớ xem qua entry requirement của 1 số trg đều thấy vậy.
  6. pikachu112

pikachu112 Thành viên mới

Hi mọi người, mình đang chuẩn bị hồ sơ để xin visa. Nếu mình xin được visa thì mong gặp được mọi người ở Anh nhé.
  7. thuthuy195

thuthuy195 Thành viên mới

Xin chao moi nguoi, minh dang co van de rac roi trong viec lam visa di Anh, rat mong moi nguoi tu van giup minh =((

Minh duoc hb hoc Master 1 nam o London, truong da cho minh tien hoc phi va tien o ( o tai students house). Doc theo yeu cau cua DSQ Anh, nha minh mo mot so tiet kiem 350tr mang ten me minh tu ngay 30.11. Do phai cho den 28 ngay sau moi di xin visa nghia la cuoi thang 12, ma khoa hoc cua minh 30.1 da bat dau hoc roi, minh so muon nen dinh nho tai khoan cua chu minh.

Chu dang co tai khoan 20000 EURO gui o vcb da hon 2 thang, hien gio minh dinh nho chu chuyen quyen so huu so tiet kiem sang ten minh, de minh co the xin visa luon cho som.

Tuy nhien tren quyen so tiet kiem se co dong dau, ghi chu " chuyen quyen". Minh khong biet nhu the lieu co bi sao ko? DSQ co nghi ngo hay khong? ( Vi tren quyen so se khong ghi ten chu minh chuyen sang cho minh, minh dinh noi la bo me chuyen sang cho minh?).

Ngoai so tiet kiem ra thi minh khong con giay to gi nua ca ( khong co so do, bo me minh lam kinh doanh nho cung khong chung minh duoc nguon thu nhap thuong xuyen), nhu vay lieu co bi truot visa khong?

Hien tai minh dang rat lo lang, khong biet co ban nao co kinh nghiem co the tu van giup minh khong?
    Minh xin cam on rat nhieu,
  8. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Em thử vào đây hỏi xem sao nhé:

Facebook của các bạn sắp đi Anh:
    https://www.facebook.com/groups/duhocuk/

(nhớ lần sau viết tiếng Việt có dấu)