1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa đi Mỹ, transit qua Hàn Quốc thì có được ra ngoài thành phố chơi ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bibiboon, 12/06/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Visa đi Mỹ, transit qua Hàn Quốc thì có được ra ngoài thành phố chơi ko?

Các bạn nào đã từng đi Mỹ, transit qua Hàn Quốc cho mình hỏi: Sắp tới mình fly qua Mỹ và quá cảnh ở Seoul. Mình nghe nói visa đi Mỹ thì được phép ra ngoài Seoul ngắm nghía thành phố, nhưng ko chắc lắm. Có bạn nào đi rồi, xác nhận hộ mình có đúng vậy ko?

Mình cảm ơn.
  2. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Vấn đề ấy transit qua Hàn Quốc và thời gian transit ấy là bao lâu? Nếu nhiều thời gian thì mới có thể đi chơi đc chứ nhỉ .
    Tớ ko biết HQ ra sao nhưng tớ transit ở Thái lan thì ra ngoài được - với điều kiện bạn phải đến chỗ xuất cảnh và xin họ cái dấu cho phép ấy quá cảnh trong vòng 24h. Khi ấy thì bạn có thể ra ngoài, ăn chơi nhảy múa đến lúc hết thời hạn mà họ cho phép. Còn nếu ấy ham chơi quá, quên giờ bay thì ........lúc đó giải quyết tiếp .
    Tớ nghĩ là mọi quốc gia cơ bản đều như thế cả
    Chúc vui
  3. 299

299 Thành viên rất tích cực

chỉ sợ ko đủ thời gian mà chơi thôi
  4. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Tớ transit từ 6am đến tận 8pm. Nếu mà được ra ngoài thì thích quá, vì tớ rất muốn mua sắm bên HQ cho tiện. Bạn nào đã transit ở HQ thì xác nhận dùm tớ nha. Tớ cảm ơn nữa.
  5. Link83

Link83 Thành viên mới

tớ có qua HQ rồi, nhưng ko có ý định ra ngoài chơi. Cảm nhận là sân bay HQ rất đẹp và sạch sẽ. Bán hàng hoá cũng nhiều vô kể. sướng cái là có nhiều ghế, nằm ngủ thoải mái. Đội ngũ lau dọn vệ sinh tớ có cảm tưởng là còn đông hơn lượng hành khách quá cảnh....
  6. dentai

dentai Thành viên mới

Mua sắm ở trong sân bay Incheon đó là đủ rồi, ra ngoài làm gì! Ko biết tiếng Hàn lớ ngớ lại lạc!
    Mà cái sân bay Incheon đó cách trung tâm Seoul 1h đi xe bus, ko phải nằm ở Seoul đâu!
  7. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Không lý do nào để trả lời là Có. Các nước Asian, Eu là trường hợp ngoại lệ vì có commitment trước về điều này. Việc qua cảnh qua một quốc gia chỉ có thể ở trong sân bay.
  8. theunforgiven711

theunforgiven711 Thành viên mới

Ko ra ngoài được đâu ấy ạ. Lúc đến thì vé transit và vé đến HQ sẽ vào 2 khu vực riêng
    Mà 2 tiếng thì cũng ko nhiều đâu, sân bay Incheon to oành, đi từ cổng vào đến cái cửa transit cũng mất khoảng nửa tiếng rồi, tốt nhất tranh thủ ngủ :D
    Mà bạn đến bang nào thế
  9. lanbaby

lanbaby Thành viên mới

bạn ý transit từ 6h sáng đến 8h tối cơ mà ... 14 tiếng đấy ... tớ nghĩ là cứ ở trong sân bay cho lành ... ra ngoài ko biết đường xá lại lạc thì khổ
  10. coolwind

coolwind Thành viên mới

câu trả lời là không