1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa đi Mỹ, transit qua Hàn Quốc thì có được ra ngoài thành phố chơi ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bibiboon, 12/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coolwind

coolwind Thành viên mới

nhắc nhở thêm bác là ở sân bay incheon nó dùng ổ cắm mà chỉ có dạng chân cắm loại hình tròn (loại 2 chân cắm ) nên nếu bác có dùng laptop ở nhà nhớ chuẩn bị loại chân cắm đó để đến sân bay còn cắm sạc vào có điện dể chat với bà con
  2. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Oài, topic này hữu ích ghê cơ, hehe. Cuối cùng là có được ra ngoài ko ợ? Em cũng phải transit những 8 tiếng liền, em có bạn ở Seoul nên cũng ko lo vụ chơi bời lắm, nhiều khi chỉ muốn ra ngoài gặp bạn bè lang thang quanh quanh đấy thôi cũng được.
    Các bác chốt câu trả lời chắc chắn cho em với bạn chủ topic đỡ sốt ruột ạ.
    Tớ vote cho chủ topic, hihi
  3. theunforgiven711

theunforgiven711 Thành viên mới

Tóm lại là ko được ra ngoài, khu vực transit là khu cách ly rồi
    Mà wifi ở sân bay Incheon chạy ầm ầm, chat chit download sướng vãi
  4. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Oach, nói thật với ấy chứ transit có 8 tiếng thì chơi bời gì được hả ấy. Tớ ko biết có được ra ngoài ko nhưng giả sử là được ra nhá, transist 8 tiếng nội đi lại trong cái Incheon và thời gian lên xuống máy bay ngốn của bác tầm 3 tiếng. Đi từ Incheon đến Seoul 2 chiều 2 tiếng (đấy là chưa kể nếu phải đợi bus có khi 2 tiếng rưỡi). Còn 2 tiếng vội vội vàng vàng thì bác định làm gì ạ
    Hôm tớ bị delay máy bay gần 6 tiếng ở Incheon, cộng cả thời gian check in xong vào trước tầm hơn tiếng nữa cộng lại cũng 7, 8 tiếng. Thế mà lòng vòng mua bán bên trong một tí nhoáy cái đã hết giờ. Tại hôm ý đi cùng bạn cũng đông...hihi
  5. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Chịu các "cụ", các cụ đi nước ngoài mà cứ hỏi những câu ngây ngô không suy nghĩ gì cả
  6. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Thế nào mới là ko ngây ngô ợ? Bác ko trả lời đc thì để người khác trả lời, vào phán như bố đời . Còn chuyện transit cũng tuỳ nước, mỗi nước một khác, có phải nước nào cũng như nhau đâu.
    @muadong : Thì tớ cũng chủ yếu hỏi để xem có đc chạy ra ngó mặt bạn bè tí hay ko thôi, chứ chắc cũng ko chơi bời gì được. Cả về và đi đều transit ở Hàn mà.
  7. ngontro8603

ngontro8603 Thành viên mới

Fù...
    Một số nơi còn không cho overnight tại sân bay, muốn ra ngoài ''có thể'' đến chỗ immigration xin transit visa or 24h visa...
  8. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Vàng 1: Thế này là ngây ngô chứ còn thế nào nữa. Tôi dùng từ ngây ngô là nhẹ đấy.
    Vàng 2: Bố đời thì ko, mà bố cậu thì chắc được đấy.
    Các bác đi transit là transit, chứ ai cho phép các bác được lượn ra ngoài, thời gian các bác ra ngoài, tai nạn, đâm chém, ai kiểm soát, ai quản lý được, ai chịu trách nhiệm ??? Có thế cũng ko suy luận ra được.
    Các nước Châu Á, như Thái Lan, Sing dân Việt Nam qua transit, có thể vào được là vì đã có hiệp ước rồi.
    Các nước Châu Âu, đi Hà Lan, transit qua Franfurk transit có thể vào được vì họ là liên minh Châu Âu, việc nhập cảnh vào liên minh đã được thực hiện ngay sân bay Frankfurk rồi !
    Bước qua cái cửa khẩu là vào quốc gia. Vào quốc gia là phải xin phép, phải có Visa.
    Transit là chỉ cho các bố được ngồi trong sân bay mà chờ thôi. Đi Mĩ hay bay lên vũ trụ cũng như nhau thôi, hay tưởng đi đến Mĩ là thích ghé qua đâu cũng được ?
    M bực mình, đi học mà hỏi ngu như bò.
  9. cafebuon1403

cafebuon1403 Thành viên mới

Ôi, em sợ anh này quá . Sợ quá, sợ quá
  10. rocksugar

rocksugar Thành viên mới

Thế trạm cuối của bác là đến đâu? Nếu là Visa theo diện du lịch thì tốt nhất ở trong sân bay cho lành vì nếu ra ngoài rất dễ lạc, sân bay quốc tế rất rộng gấp mấy lần sân bay ở nhà. 8 tiếng để tìm cửa máy bay và làm thủ tục ko phải quá nhiều đâu, thời gian còn thừa để nghỉ ngơi, ăn uống, mua sắm trong sân bay thì hơn chứ lại phải đi hỏi han rồi xin Visa nữa sẽ ko kịp đâu.
    Được rocksugar sửa chữa / chuyển vào 10:01 ngày 13/06/2009