1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa đi Mỹ, transit qua Hàn Quốc thì có được ra ngoài thành phố chơi ko?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bibiboon, 12/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Vâng, thì con cũng xin lạy bố,con còn nông dân chân đất mắt toét nên phải thỉnh bố, bố đi nhiều biết nhiều, nghe bố dạy nên con xin hỏi bố : thế vì sao Ireland là nước liên minh Châu Âu mà vào vẫn phải xin visa ( với người có visa schengen nhưng ko phải passport schengen)? Còn đi qua Czech, Slovakia, Slovenia, Ba Lan...cũng EU đấy ạ, ko cần visa vẫn transit được 5 ngày? Bố trả lời hộ con cái, bố trẻ? Nguyên cái chuyện xúc phạm gọi người ta là con này, con kia đã đủ thấy trình độ thế nào rồi.
  2. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Nếu bác đi US, UK, hay JP, ... mà quá cảnh ở mấy nước như Korea, Taiwan, HK, ... thì em nghĩ là được bác ạ!
    Trước bạn em đi JP nó mua tour của bọn sân bay (xin visa cho luôn) đi 1 vòng quanh Soul ngắm thành phố về đêm.

3. meo_nhung_trang

meo_nhung_trang Thành viên mới

Không tán thành với bạn này tí nào cả.
    Các nước đều có quy định riêng, mỗi nước một khác chứ không phải nước nào cũng như nước nào. Người ta không biết người ta mới hỏi, chứ biết rồi hỏi làm gì.
  4. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

trả lời hộ bạn này, vì Ireland là thuộc UK, mà Uk thì k kí hiệp ước sử dụng visa schengen, nên dù bạn có visa Uk thì cũg k đuợc đi vào các nước kia nếu k xin visa và ngược lại
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chuyện một người từng ra nước ngoài (hoặc sống ở nước ngoài nhiều năm) nhưng vẫn chưa nắm quy định về hộ chiếu nhập cảnh của từng nước, hoặc nên mở thẻ tín dụng là VISA / Master Card thì dĩ nhiên sẽ có người đánh giá là yếu kém.
    Tuy nhiên, chuyện không biết mà đi hỏi nhưng hỏi cho lịch sự, đàng hoàng, viết thật chi tiết câu hỏi, thì dĩ nhiên không đáng nhận những lời chửi thề + mạ lỵ này nọ. Chính người mở miệng chửi thề, mạ lỵ mới nên sờ lên gáy xem đã có lần nào mình cũng lớ ngớ đến phát nản ra mà hỏi câu ngây ngô hay không.
    Cụ thể HQ thì tôi không biết, nhưng 3 nơi bạn có thể hỏi là: phòng vé nơi bạn mua vé, ĐSQ / LSQ HQ tại VN, internet. Tuy nhiên, 2 nơi đầu, khi nghe lời người nói, thì bạn nên hỏi là văn bản luật gì, số hiệu nào, rồi tìm chính xác văn bản đó mà kiểm tra lại, chứ đừng nghe lời nói qua tai, sau này mình thiệt hại thì cũng chẳng ai ''đền'' cho mình hết.
  6. datdn

datdn Thành viên quen thuộc

Bạn qua ĐSQ HÀN xin VISA rồi đi thì vô tư. Có thể xin VISA tại sân bay, nhưng nếu không quen, thì cũng rất mất thời gian.
  7. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Tớ xin thống nhất câu trả lời thế này: Được phép đi ra ngoài Seoul trong vòng 24 h (vì mình xin visa quá cảnh 24h).
    Với visa đến các nước khác có thể có limit, nhưng riêng visa đi Mỹ, được đi ra ngoài, đó là quy định của HQ (có lẽ vì HQ thân Mỹ nên họ có commitment về việc này).
    Các bác đã mua sắm trong sân bay Incheon cho hỏi: Các mặt hàng ở đó có phong phú ko ạ? Em muốn mua quần áo, giầy dép, kính,... thì có ko? Và giá cả nó có dễ chịu ko ạ?
    Cảm ơn cả nhà.