1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa du lịch Pháp

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nthieu, 15/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nthieu

nthieu Thành viên mới

Visa du lịch Pháp

Mình là sinh viên, muốn đi sang Pháp du lịch tự túc một chuyến, đồng thời thăm người ban đang du học bên đó.
    Mình nghe nói trường hợp như mình thì rất khó xin visa sang Pháp. Không biết nếu có người bên đó bảo lãnh thì có dễ hơn không. Thủ tục cụ thể thế nào ?
    Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ giùm mình. Mình ở TPHCM.
    Cám ơn nhiều.
  2. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

Đừng có mơ bạn ơi...
    Hết rồi, đọc gì nữa?
  3. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Theo mình được biết thì đi Pháp dễ hơn đi Mỹ nhiều, bây giờ trước tiên bạn phải nói người bạn của bạn ở Pháp viết giấy mời, nếu là sinh viên có học bổng thì mới được. Bạn đó sẽ phải ra toà thị chính của Pháp xin một cái giấy mời, khi ra đó phải mang theo giấy chứng nhận học bổng, giấy thuê nhà....và điền vào mẫu đơn, sau đó gửi về cho bạn. Có giấy đó thì bạn mang vào LSQ Pháp hỏi thủ tục .( Trường hợp này thì mình biết là khả năng được khoảng 80%)
    Còn nếu có người quốc tịch Pháp ở đây thì lại càng dễ hơn nữa, nhưng họ cũng phải ra toà thị chính, ngoài ra họ sẽ yêu cầu người bảo lãnh của bạn phải chứng minh khả năng tài chính bằng cách gửi bản photo bảng lương và thuế về SQ.
    Chúc bạn may mắn!
    Hakunamatata
  4. allmylife

allmylife Thành viên mới

Những điều bạn nói đều đúng hết, chỉ có điều không cần phải có học bổng đâu, sv tự túc cũng bảo lãnh được nhưng khả năng được chấp nhận giảm đi rất nhiều.
    <P><FONT face="Comic Sans MS" color=orangered size=3>Life is beautiful</FONT></P>
    Được allmylife sửa chữa / chuyển vào 00:30 ngày 16/12/2003