1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa du lịch VS temporary work permit???

Chủ đề trong 'Canada' bởi ngochaho2000, 29/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngochaho2000

ngochaho2000 Thành viên mới

Visa du lịch VS temporary work permit???

Chuyện là vậy nè.

Mình có bạn bên Canada, bạn mình muốn mình qua đó chơi một thời gian, vì mình đang rảnh( mới quit job, hix), nhưng đọc trên diễn đàn này thấy xin visa đi du lịch nghe có vẻ khó khăn quá, mà bị refuse một lần rùi thì e khó xin lần khác. Mà mình thì mới quit job nữa, đi phỏng vấn cỡ gì cũng bị nó hỏi cái khoản này cho coi. Vậy nên cho mình hỏi mình nên xin visa du lịch thông thường hay là bạn mình sẽ offer một cái job nào đó, xong rồi apply visa temporary work permit?

Cái nào khả thi hơn??? qua bên rồi chắc mình cũng kiếm cái job ở lại luôn. Giúp mình với. Thanks mọi người nhìu nhìu.

About me nè: Làm kiểm toán cho một công ty nước ngoài lớn, English khá ổn, mới thi IELTS cho mục đích du học master. Không biết mấy cái khoản này có tăng trọng lượng cho Visa du lịch không?

P/S: Ah bạn mình ở Edmonton.
    Hello everyone. Hope to see you in Alberta!
  2. hellovn10

hellovn10 Thành viên mới

Nếu bạn của bạn có công ty và đóng thuế đàng hoàng thì việc xin work permit cho bạn qua rất dễ. Còn ngược lại thì những người như bạn qua du lịch Canada thì rất khó
  3. ngochaho2000

ngochaho2000 Thành viên mới

Thanks hellovn10 nha. Nếu mình xin visa work permit bị refuse thì xin tiếp cái du lịch có được không? Cỡ gì mình cũng phải qua đó trong thời gian khoảng gần X-mas, còn nếu không thì chẳng biết tương lai về xứ nào. Hix.
  4. hellovn10

hellovn10 Thành viên mới

Xin Visa du lịch Canada rất khó bạn ah.
  5. napovo

napovo Thành viên mới

Nếu đã định qua bên đó kiếm job ở lại luôn thì nên apply xin PR.
    Chúc bạn may mắn.