1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa, Passport...Mọi thứ liên quan tới xuất, nhập cảnh đây.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vuthanhminh, 05/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jynbihi

jynbihi Thành viên mới

Các bác ơi,tình hình là em sắp sang Thái buôn hàng về SG mà chưa có passport nếu làm trong 2tuần là bnhiu ạ,và các bác có ai biết cách vận chuyển hàng về SG giá rẻ ko ạ,đg bộ,biển hay hàng ko đều okie cả. Em cám ơn các bác trc :)
  2. overlove195

overlove195 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi Visa sang UK du lịch 6 tháng thì cần điều kiện gì ?
    Vé, chỗ ở, thư mời, CM tài chính bao nhiêu nhỉ ?
  3. rieng_cho_doi_mat_em

rieng_cho_doi_mat_em Thành viên mới

em HK không ở HN, có bản photo HK, làm PP có được không anh? Hay về nơi đk HKTT làm ạ?
    thủ tục thế nào hả anh?
  4. trecon20t

trecon20t Thành viên mới

phải về nhà làm bạn ạ, nơi có đăng kí HKTT
  5. matmilot

matmilot Thành viên mới

Dạ , không ai giúp Em ạ
  6. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Em muốn hỏi giá làm Visa đi Séc. Đã có giấy bảo lãnh chỉ cần làm visa thôi ạ.
  7. supper_star

supper_star Thành viên mới

Em chưa bao giờ làm passport cả, lần này em muốn làm thì thủ tục như thế nào hả anh? Chi phí nữa? Thanks anh nhiều nhiều. Em ko cần nhanh, chỉ cần bình thường thui
  8. writetome

writetome Thành viên mới

Các bác nào giúp được em vụ này không ạ? chả là em có thằng bạn bên Thuỵ Điển, nó bảo mua vé máy bay cho vợ chồng em sang bên đó chơi+ bao toàn bộ chi phí ăn ở, nhưng em nghe nói phải chứng minh tài chính với DSQ nếu mình đi du lịch mỗi người phải có ít nhất là 5000usd trong sổ tiết kiệm cộng thêm ít nhất là 1000usd trong cre*** card. phải chứng minh rằng mình được trả lương cao ở công ty (không biết cao là bao nhiêu?), rồi cả sổ đỏ sổ đen, mờ nhà bọn em vẫn chưa có sổ đỏ, chỉ có giấy tờ mua bán viết tay + yêu cầu 1vài thứ lằng nhằng khác nữa. Vợ chồng em chưa đi ra nước ngoài bao jờ, mới làm hộ chiếu được vài tuần thôi. Nhưng mà nếu phải chứng minh tài chính thì vc em fải có ít nhất là 12000usd thì mới có điều kiện để "xét tuyển", hic... có bác nào giúp được em vụ làm visa đi Thuỵ Điển mà không phải chứng minh tài chính không ạ? Bác nào làm dịch vụ cho em cái giá vé máy bay khứ hồi cho vợ chồng em thì càng tốt ạ.(em định đi bằng airasia từ hà nội sang bangkọk rồi từ bangkok đi Amsterdam --> Stockholm). Cám ơn các bác trước ạ.
  9. escada06

escada06 Thành viên mới

bó tay ,ý trời ,hên thì họ cấp visa cho bạn không thì họ bát đơn ,thường thì không đỉ khả năng tài chánh mạnh thì hay bị loại lắm
    nhưng có khi tài chánh dồi dào ,nhưng vào đó lất xất ra vẻ con đại gia thì cho ở lại hết
  10. pinklighter

pinklighter Thành viên rất tích cực

Đã có bác nào ở đây đi TQ dùng giấy thông hành chưa ạ. Đợt tới này em định đi Nam Ninh chơi nhưng ko biết làm Giấy thông hành ntn ? Làm tại của khẩu hay đến xin tại ĐSQ.
    Bác nào đã làm rồi, cho em biết với. Cảm ơn nhiều ạ.