1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa, Passport...Mọi thứ liên quan tới xuất, nhập cảnh đây.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vuthanhminh, 05/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dngocnhan

dngocnhan Thành viên mới

[Xin chào bạn . Tôi dự đinh đi từ SG sang Bangkok , rồi đi tiếp sang Ấn Độ, Nepal, Tibet, và đi qua Thành Đô, Tây An để về VN. Tôi phải xin những Visa nào , và tại đâu , Cần những thủ tục gì, Bạn nào có thể tư vấn giúp với . Cám ơn trước nhiều nhiều.
  2. beteoteoteo

beteoteoteo Thành viên mới

Em hỏi thủ tục xin visa đi Mỹ. Em có người nhà bên đó, muốn qua đó chơi, ở cùng người nhà vài tháng. Xin visa du lịch thì sao ạ? Có bác nào rành, chỉ em với. Em sẽ hậu tạ.
  3. vanillagirl1784

vanillagirl1784 Thành viên quen thuộc

Cho tớ hỏi nếu hồi trước tớ làm hộ chiếu ở một nơi khác, bây giờ chuyển hộ khẩu sang TP khác thì có phải thay đổi hộ chiếu ko nhể.
    Và nếu đổi hộ chiếu, thủ tục thế nào, ở đâu
    Tớ ỏ HN nhé
  4. fantasycz

fantasycz Thành viên mới

sao pha?i đô?i,kệ nó đi.đi đâu có kêk khai gi? thi? cứ y như trong hộ chiếu ma? fang.
    va? nếu cậu thích đô?i thi? cufng đơn gia?n ma?,đọc lại mấy topic đi,có hướng dâfn cụ thê? đô?i hoặc la?m lại.giá re? va? nhanh
  5. anbinh1

anbinh1 Thành viên quen thuộc

Mình có người bạn là việt kiều, chị ấy ko có CMND, chỉ có passport, vậy có thể làm giấy thông hành qua TQ ngay tại cửa khẩu được ko? Cám ơn nhiều!
    [/quote]
    ok....co passport là quá đủ để làm giấy thông hành tại cửa khẩu rồi bạn ah
    Thanks....
    Mục này hay đây!
    Cám ơn người sáng lãp.
    Tôi cũng tính hỏi câu y chang. không hỏi mà đuợic giải đáp. Thật như được gãi trung chỗ ngứa. Lại cám ơn nữa. Cám ơn cả nguời hỏi lẫn người trả lời.
    Xin hỏi thêm :
    1- Lam sao có truớc vài tháng lịch khởi hành các chuyến du lịch Trung quốc, (đê săp xép thờì gian "về" tham dự chứ)
    2- Đi Trung quốc theo các công ty du lịch thi phãi ghi tên trước ngày khởi hành bao lâu. Đóng tiền trước bao lau ?
    Cám ôn.

6. dngocnhan

dngocnhan Thành viên mới

Có bạn nào biết thông tin về những điều trên không ? Xin giúp với
  7. che7890

che7890 Thành viên mới

Tôi đang có ý định đi sang Đức khoảng 1 tháng (kèm bà xã đi công tác bằng hộ chiếu công vụ), thời gian vào tháng 6/2008. Có bác nào chỉ giúp tôi với (càng chi tiết càng tốt, nhất là vụ visa vì chúng tôi đều chưa đi châu Âu bao giờ). Tôi xin chân thành cám ơn.
  8. hailosp

hailosp Thành viên mới

XIn chao,
    Vao thang 10 toi co chuyen cong tac qua Canada. Nhan dip nay toi muon ghe qua Anh choi, ban co the cho biet thu tuc xin visa vao Anh
    Da ta
  9. reve4atym

reve4atym Thành viên mới

sao hem thấy ai trả lời ở đây nữa nhỉ? hix, em cũng có thắc mắc. Em sắp du học Malay, định đến kỳ nghỉ tầm tháng 6,7 thì qua chơi với người yêu đang học ở Sydney, khoảng 1tuần-10 ngày thôi ạ. Thì cần những j? có ai làm đc visa hộ em ko ạ? và chi phí bao nhiêu? vì em sắp đi malay nên muốn có j lo trc. cám ơn mọi người
  10. mightyman198x

mightyman198x Thành viên mới

Bạn đi SG-BKK -> ko cần Visa
    BKK- India -> có xin Visa (có thể xin tại cửa khẩu) - check lại 1 chút cho chắc chắn nhé - xin Visa Ấn Độ khá dễ -> ko lo lắm
    India -> Nepal -> 100% có thể xin Visa tại cửa khẩu - 30$ phí và cần 1 ảnh 4x6
    Nepal -> Tibet -> có 2 khoản để chi : 35$ tiền Visa TQ (lúc trước là 30$, giờ mới tăng 5$); 40$ gọi là Tibet permit
    Thế là xong rùi đó -> xin trước Visa TQ ở HN or SG đi nhé.
    Nếu có thể -> xin được Visa Ấn Độ ở SG thì xin -> nếu ko sang BKK xin cũng được or bay từ BKK đến Ấn rùi xin Visa tại cửa khẩu cũng okie
    Nhớ luôn có trong người 4-6 ảnh 4x6 và 2 bản photo passport bạn nhé.
    Thông tin thực ra đầy trên mạng - cụ thể Lonelyplanet - chịu khó search chút là ra hết ý mà.