1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa, Passport...Mọi thứ liên quan tới xuất, nhập cảnh đây.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi vuthanhminh, 05/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

em chào các anh các chị ạ .em muốn hỏi 1 vấn đề nó hơi quái 1 tí . Tháng 8 này em sẽ sang Mỹ và theo em biết thì có rất nhiều điểm để transit tùy mình đi hãng nào . Em muốn transit ở Seoul, cái này thì dễ, nhưng mà em muốn tranh thủ vào Seoul chơi 2-3 ngày rồi mới đi tiếp chứ k transit 1 vài tiếng như bình thường . Vậy em có mấy câu hỏi thế này ạ :
    1.Em có phải xin visa vào Hàn không ạ ?hay là lưu trú dưới 10 ngày thì không cần ?Em đã hỏi ĐSQ HQ thì họ bảo là làm cái visa transit, nên em muốn confirm lại
    2. Khi em có visa transit thì hành lí của em sẽ đc tính là transit hay không ? vì theo bạn em bảo thì nó tính cân hành lí y như chuyến HN-Seoul, mà như thế chỉ đc <30kg, trong khi em đi du học không thể chỉ mang 30kg đc . Nếu hành lí đc tính theo kiểu transit thì sẽ đc mang như em đi thẳng sang Mỹ .vậy ai rành giúp em với ạ
    3. Nếu mà 2 việc trên đều ok, em vào đc Hàn thì ở sân bay có dịch vụ gửi hành lí không ạ ? em k thể mang 70kg hành lí vào Seoul đc
    Mọi người đừng ngạc nhiên nếu ý tưởng này là kì quặc và cũng k nên bảo em là "hão huyền" vì bạn em đã làm như thế và nó đã ở HQ 3 ngày trc khi sang Washington,nhưng mà nó đi ngắn ngày,lại có bạn bên đó nên vấn đề 2 và 3 là không bị vướng như em >mong mọi người giúp đỡ ạ
  2. khanhhuydelta

khanhhuydelta Thành viên mới

Các bạn có kinh nghiệm vui lòng cho mình hỏi hiện nay đi làm việc ở Singapore tầm 6 tháng đến 1 năm, có cần phải xin giấy phép xuất cảnh (exit visa?) của Việt Nam không hay chỉ cần có sự cho phép của Cơ quan nhập cảnh Sing là đủ rồi?
    Ngoài ra, có văn bản chính thức nào đề cập đến vấn đề này không? Mình muốn chuẩn bị sẳn đề phòng cán bộ xuất nhập cảnh VN ở sân bay làm khó dễ (mình chỉ có vé 1 chiều)
    Cảm ơn nhiều !!!
  3. hugme

hugme Thành viên quen thuộc

1. cái này SQ đã trả lời rồi thì cfm làm gì nữa
    2. theo luật thì trrên vé ...ghi rõ bạn có chỗ đi Mỹ trong vòng 7 ngày thì bạn vẵn đưọc mang 2 kiện 32Kgs đi han-sel
    3. sân bay của VN còn có chỗ trông giữ hành lý ...thì sel sẽ có nơi cho bạn gửi nhưng chú ý giá gửi nhé ...chịu khó mang vào rồi gủi khách sạn hơn
  4. hugme

hugme Thành viên quen thuộc

đi Sing:
    sẽ cần vé 2 chiều nếu bạn không có visa du học hoặc hợp đồng làm việc do bên Sin cấp.
    nếu đã được cấp visa 6 tháng trở lên thì bạn chỉ cần vé 1 chiều và nở nụ cưòi tươi với máy chú công an cửa khẩu
  5. leminh86

leminh86 Thành viên mới

Em có hộ chiếu cấp năm 2005, sẽ hết hạn 5/2010, nhưng em cần ở lại nước ngoài đến cuối năm nên định xin gia hạn. Nghe nói hộ chiếu cũ k dc gia hạn mà phải đổi. Vậy em có thể vừa xin đổi vừa xin gia hạn k, và hộ chiếu mới có giữ nguyên số cũ k ?
  6. luongquocmanh

luongquocmanh Thành viên mới

passport của mình còn hạn đến 2011 nhưng lại bị hết trang. Ko hiểu có thể xin thêm trang được không nhỉ?
  7. ziczacziczac

ziczacziczac Thành viên mới

Passport cũng như chứng minh thư thôi, khi mình đổi họ vẫn giữ nguyên số cũ chứ
    Pass của bác gì hết trang rồi thì chỉ có cách đổi mới thôi, làm gì có cho thêm trang
  8. dht585

dht585 Thành viên quen thuộc

Đã có vé máy bay khư hồi Hanoi-Macao-Hanoi mà muốn xin visa vào Hongkong thì xin visa thủ tục thế nào (vào HK từ Macao bằng tàu thủy), liệu có khó khăn gì không (trên vé không có ghi HK)?
  9. peteyml

peteyml Thành viên mới

Anh cho hỏi nếu đi du lịch tự túc sang các nước Schengen thì có cách nào để lấy được visa ko?
  10. VLchua

VLchua Thành viên mới

bạn ơi mình muốn xin cái visa 3 tháng sang ĐỨc thì phải làm ntn bạn nhỉ ? mình muốn sang Frunfurkt thì đi hãng airline nào hay bạn nhỉ ?