1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hienluong86

hienluong86 Thành viên mới

; Đại ca ng Việt tại Đức tên Vũ Đại Cathay thật là nguy hiểm quá đi! haizzz khổ em @Namnguyen!
  2. BinKlinz

BinKlinz Thành viên tích cực

@quachvu Vũ Đại Cathay Quần :D
  3. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

ờ, Vũ Đại Cathay, Quần hùng hảo hán :D
  4. lopxh10a

lopxh10a Thành viên mới

xin cho hỏi mọi người thấy xin Zu ở mấy trường ở munchen có khó không ạ. nếu họ không nhận thì đến bây giờ cũng phải trả lời cho mình biết đúng không ạ. có bạn nào quen ai học ở munchen hoặc ai sắp có đi đến đó không ạ
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    mình thấy trường hochschule munchen không thấy nói yêu cầu tiếng vậy xin zu trường đó có khó không
  5. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo mình bạn nên viết mail hoặc gọi điện lên hỏi kết quả đi, giờ này chắc cũng có hết rồi.
    Ngoài ra thì hy vọng bạn còn xin thêm một vài trường khác nữa, chứ xin vào mấy trường nổi nổi mà ko có phương án dự phòng thì cũng hơi run:D
  6. medikament

medikament Thành viên quen thuộc

Hochschule Muenchen học Master kinh tế đòi DSH 3 đó :D

Bachelor thì e k rõ.
  7. Gummibaer

Gummibaer Thành viên mới

Cho em hỏi đến hạn gia hạn visa những trường hợp nào bị người ta làm khó ạ? VD em xin zu ở stadt này,nhưng em lại đến ở một stadt khác thì đên khi lên SNK gia hạn người ta có bắt bẻ gì ko ạ?
  8. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

không bắt bẻ gì cả, nhưng đừng có sống xa cái chỗ học quá, ví dụ trong vòng 100km trở lại là chấp nhận được, không nó sẽ hỏi tại sao mày sống xa chỗ học thế, thì lúc đó trả lời tao là sinh viên nước ngòai, không rành nước Đức, cuộc sống Đức cho lắm khi mới đến Đức, lại sợ bị mấy cái thằng xã hội đen như thím AlienCC ở đây bắt nạt, cho nên muốn ở gần người nhà, người quen, bạn trai của tao để an tâm, ốm đau còn có người chăm sóc, bị thím AlienCC tấn công còn có người để bảo kê :D
  9. Gummibaer

Gummibaer Thành viên mới

@quachvu tức là vì em ko xin đc zu ở stadt em muốn sống nên em chỉ lấy cái zu đó để xin visa thôi.Sang đức em ở stadt em muốn đi học tiếng mà xin gia hạn visa bình thường có đc ko ạ?
  10. lopxh10a

lopxh10a Thành viên mới

mình thấy nếu bạn ma thi đc đầu vào Aufnahmetest thì không mât tiền học còn những bạn nào đã tốt nghiệp thì họ sẽ cho thi Einstufungstest rồi học khóa DSH. khóa này luôn tính tiền mà không được miễn phí như học kolleg đúng không