1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

thím @Aliencc đâu rồi, không thấy vô trả lời các em :)
  2. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

không sao chị à :D
    cái quan trọng nhất là chị có được visum hay không :))
  3. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Haizz bác trả lời cũng được mà bác đằng nào chả mở Lạc Long Quân, dạo này em chạy đông chạy tây nhiều việc quá cũng không vào đây chém được T_T

Còn vụ Berlin hay Clausthal gì gì đấy, mình cũng chỉ đọc lướt qua thôi, nhưng có một số lời thế này:
    Xin Visa, Zu ở đâu thì xin học tiếng ở đấy, đừng tự làm giảm khả năng có Visa của các bạn. Sau khi sang Đức rồi bạn làm gì thì tùy.
    Clausthal hay Berlin đều khá dễ, nhưng mình nghĩ Clausthal dễ hơn, tại Berlin rất nhiều người xin, nên bị từ chối Visa cũng nghe nói vài trường hợp rồi, Clausthal thì ko biết :P
    Nếu bạn muốn xin Visa bằng cái Zu ngày 4.2 và sang Đức vào 20.2, thì bạn cứ đăng ký sang Đức ngày 4.2 như bình thường, đừng đả động gì đến sang muộn cả. Sau khi có Visa 3 tháng rồi thì sang lúc nào cũng được. Đề đề phòng bị hỏi han này nọ thì nên email cho trường, bảo nhà tao có việc gấp, xin nhập học muộn 2 tuần (cho các bác vào học luôn), còn các bác phải thi vào Kolleg, thì xin luôn Zu cho kỳ sau + xin Zu học tiếng sau ngày 20. Nói chung là không nên để người ta nhìn vào mà thấy có khoảng thời gian các bác ở không chả học hành gì, khi đi gia hạn Visa cũng dễ bị ăn Fiktion.

Em xin hết, các bác có hỏi gì thì cứ đè đầu bác Vũ ra mà hỏi:D
  4. NamNguyen92

Hôm nọ đại gia qua Hannover không gọi điện tâm sự với em nhé :D
  5. Aliencc

Hở? Hôm nào? Cái hôm check in fb chỉ là transit ở Hannover Hbf 20p thôi, lượn qua Le Crobag mấy vòng cơ mà chỉ có mỗi một bạn xinh xinh nhìn mình cười mãi còn đâu không thấy Mod Nhung đâu cả:D
  6. NamNguyen92

Ấy chết, em thấy mặt anh Gô Lô Xi Ô nhà Mod rồi, anh đừng manh động, cẩn thận :D
  7. Aliencc

khiếp anh ấy đô không? săm mình không? mặt sẹo không:))
  8. viconemchungta

viconemchungta Thành viên quen thuộc

Em h vẫn còn đang thẩm tra hồ sơ, liệu xin Zu claushalt còn kịp không nhỉ T_T em có người quen sắp sang định gửi rồi đến nộp luôn thì, cái Zu đấy em fax về nộp vào đại sứ quán có được không hay là phải bản gốc (em đoán thế vì còn chưa biết mặt mũi tờ Zu thế nào ạ)
    À nếu em muốn học tiếng từ A2 liệu có được không ạ hay bắt học lại từ đầu cho đến B1, em nhớ đọc ở đâu có bạn bảo ở Dresden có khóa học tiếng miễn phí đúng không ạ, ai có info cho em với tìm mãi chưa thấy @};-
  9. NamNguyen92

dữ dằn lắm anh ơi. Hôm em gặp trong Lidl, thấy anh ấy mỗi tay xách hẳn hai chai bia đặt cái ruỳnh lên Kasse, mấy người đứng mua cứ gọi là xanh mặt :D
    Mod Nhung mới tung debut album ảnh với tiêu đề " yêu thương nhau trong mưa tuyết " đó, anh vào mà xem
    :D
    Mod Nhung ới ời...
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
  10. Aliencc

Ôi giời sang rồi mà tuần 5 ngày ngày 8 tiếng chỉ học tiếng Đức lại còn ở nơi hẻo lánh nữa thì các bác xác định tự kỷ sớm^^!