1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kdung86

Kdung86 Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi với, tài khoản phong toả nên làm của Vietinbank hay Deutschbank? Việc sử dụng tài khoản của ngân hàng nào ảnh hưởng tới khả năng xin Visa k?
  2. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hình như phải là giấy mời học tiếng của trường đại học thì mới được. Nói chung là phải có 1 cái gì đó liên quan đến trường đại học thì mới xin đc Visa chứ chỉ giấy xin học tiếng privat thì hình như ko đc !

Để xin Visa thì Viettin là nhanh lẹ nhất. Nhưng xài ở Đức thì bất tiện vì ko có nhiều chi nhánh Viettin ở Đức.
  3. nlongthanh

nlongthanh Thành viên mới

Thanks bác @ooDKNYoo .chuyện đi = Zu tiếng thì SNK cấp visa 3 tháng ,rồi sau đó phải về lại có ai confirm hội e cái không?e đọc ở trang 68 thấy bảo đi bằng Zu tiếng thì qua đây k xin gia hạn thêm đc
  4. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mới nghe lần đầu !!!
  5. toancan

toancan Thành viên mới

cho em hỏi, cái mục 15 trong tờ đơn điền xin Visa, nơi mình dự định đến, thì mình cứ ghi địa chỉ của trường trong Zu có được ko vậy?
  6. c1thanhson

c1thanhson Thành viên quen thuộc

dc ban ah !
  7. toancan

toancan Thành viên mới

Danke!
  8. legend14312

legend14312 Thành viên mới

các bác cho e hỏi. h e xin zu của claustha nhưng e muốn học ở berlin thì thủ tục gia hạn có phức tạp k ak? và ở berlin thì đc gia hạn trong bao lâu ak?
  9. nlongthanh

nlongthanh Thành viên mới

tình hình là ai rành confirm e vụ này lại đc k ạ ? qua 3 tháng rồi về là sao =((
  10. hotmit2009

hotmit2009 Thành viên mới

Cho em hỏi trong thủ tục xin Visa, mục số 7 có ghi là Giấy chứng nhận ( thông báo cuối cùng) của cơ quan thẩm định hồ sơ xin học Đại học Assist Bescheinigung tức là giấy thông báo gì ạ? tức là thông báo của uni-assist mình được nhận vào trường đại học?

Em tính học Đại học TU Dresden đã nộp hồ sơ + APS nhưng trình độ tiếng Đức 432 lessons, 45 minute/ lesson, trình độ chưa đủ để học Đại học của nó nhưng em nghe nói mình có thể đăng kí học TUDIAS 1 khóa tiếng để thi DSH. Như vậy không biết trường sẽ cấp loại Zu nào để mình có thể qua đó củng cố tiếng trước rùi mới học semester của nó sau.