1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Yên tâm, anh đợi chú, chắc anh còn phải ở đây dài dài cơ :|
  2. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giấy tờ thì tuy là có khác nhau giữa mỗi thành phố nhưng mà thành phố nào cũng có cái khó cái dễ riêng à. Mình thấy thậm chí mấy thành phố nhỏ như Leipzig làm gia hạn Visa còn ko thoải mái bằng dưới Bayern này. Dưới này thậm chí hết hạn Visa vài ngày đi làm vẫn được mà chỉ vỏn vẹn vài phút là có Visa mới, còn trên kia thì bắt gia hạn trước 1 tháng rưỡi @-)
  3. bix9x

bix9x Thành viên mới

Anh ơi cho em hỏi nếu như mình không kịp học kì mùa đông này chuyển zu sang kì mùa hè + xin 1 khóa học tiếng thì ngta sẽ gia hạn visa cho mình tầm bao nhiêu tháng ạ.. đứa bạn em nó bảo là ra hạn 3 tháng :| rồi không biết tiếp thế nào, em nghe cứ điêu điêu :)
  4. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Tuỳ vào .. Sở Ngoại Kiều..

Có chỗ cho 3 tháng, có chỗ cho 6 tháng, nhưng mà không phải lo cái chuyện đấy đâu..
  5. nhoctuot

nhoctuot Thành viên mới

cơ mà mình thấy lần đầu visa thì LSQ hay DSQ đều cho có 3 tháng bạn nhá! còn sang dc đây rồi, nó tùy lắm...có thành phố dc 6 tháng, 1 năm, cả 2 năm và...có thành phố dc thêm 2 tháng ( bạn mình nè)...
  6. htcuong

Chỗ anh gia hạn đúng theo thời gian giấy học tiếng dù anh có cả Zu học ngay không kèm điều kiện cho kỳ mùa đông. Đầu tiên đăng ký khóa học tiếng chỉ đến 15/7 ra nó bảo là Visum của mày đến 18/7 nên kiên quyết ko cho gia hạn, bắt mình quay lại trường đăng ký thêm khóa học nữa. Khóa đấy đến 24/10 thì nó đóng đúng 24/10, kêu tháng 10 cầm thẻ SV quay lại làm việc tiếp [r23)]
  7. bix9x

bix9x Thành viên mới

Vâng ạ :( hic ôi ước gì em có zu Leipzig hoặc Hann trong tháng 7. Bây giờ chưa thấy uni- assist có động tĩnh gì, mấy đứa bạn nộp theo cái bọn này hôm qua đồng loạt bị gửi mail từ chối hết. Em có mỗi cái zu của coburg nên chắc phải xin thêm 1 khóa học tiếng rồi
  8. woohyukssi

woohyukssi Thành viên mới

Gia hạn visa nghe chừng cũng hên xui nhỉ?
    Mà các bạn ở đây xin Zu cứ nộp qua Assit nhỉ, mình nộp thẳng vảo trường luôn, thấy nó vẫn cho mà.
  9. htcuong

Tùy từng trường thôi bạn ạ
  10. cunconghe

cunconghe Thành viên quen thuộc

Các bạn đi trước vui lòng cho mình hỏi chút kinh nghiệm với. Thông thường Visa họ sẽ cấp cho mình có thời hạn bao lâu trước ngày nhập học nhỉ. Vì mình đã có zu của 1 trường nhập học ngày 10/10 rồi. Nhưng mình cũng đang chờ zu của một trường khác có hạn chót là 26/9. Mình vẫn muốn lấy zu của trường vào tháng 10 để làm visa cho nhưng mà sợ nếu họ cấp sát ngày quá thì lại quá hạn nhập học của trường kia. Hix