1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

lên nhận kết quả thì chắc 90% là có visa
  2. maimai091

maimai091 Thành viên quen thuộc

vâng a ạ, lên họ chả nói năng gì, đưa tờ hóa đơn thu tiền r ng ta đưa visa vs hồ sơ gốc luôn :D
  3. mai linh

mai linh Thành viên mới

E chào mọi người ạ. Các anh chị ơi em nộp visum đc hơn 5 tuần rồi ạ, dùng Zu của Jena học stk ở Nordhausen. Em đợi mãi không thấy đsq nói gì thì mớk viết mail hỏi người ta bảo là hồ sơ vẫn đang đc kiểm định :-s nếu mà kiểm định lâu như thế thì có gì đáng lo k ạ? :-s hic sắp nghỉ giáng sinh rồi mà vẫn chưa có visum thì chắc phải qua tết dương :( mà cái Auslaenderbehoerde ở Nordhausen nó lại k có mail để e hỏi thẳng cơ chứ :(
  4. 8940

8940 Thành viên mới

Chào cả nhà, em mới sang từ thang 8, đợt thi vào dự bị vừa rồi ( Zittau)em trượt, sau đó em đi học tiếng ở Aachen( chỗ người nhà e), nhưng khi em ghan ở Aachen thì họ chỉ cho em đến hết tháng 1/2014 theo cái zu thi skt ở konstanz của em(28.1), họ bảo nếu ko đỗ nữa thì e ko dc gia hạn nữa. Em đang rất lo lắng vì ko dám chắc là em thi đỗ hay ko nữa. Em nghe nói là dc phép có 2 năm để học xong stk thì lẽ ra em cũng dc 1 năm để thi phải ko ạ. Mọi người tư vấn giúp em xem phải làm thế nào ạ, chứ vừa sang nửa năm mà đã phải về nước rồi( TH em ko đỗ). Vielen Dank!!!
  5. quachvu

Em tránh xa cái Aachen đó ra đi, trước em cũng có mấy người bị thế rồi, chưa vô Studium tụi Aachen nó hay cho gia hạn vài tháng một vậy lắm. Em nên tìm nhà ở thành phố khác rồi chuyển hộ khẩu về thành phố đó.
    8940 thích bài này.
  6. Mai2011

Mai2011 Thành viên mới

So ngoai kieu tu choi cap Visa cho ban hay la truong ban xin hoc ko cap Zu vay? Vi nhieu ban cua minh xin trai nganh van nhan duoc Zu va Visa binh thuong. Nhu minh hoc nganh tieng, nhung xin Zu Master van duoc
  7. Kris93

Kris93 Thành viên tích cực

đợi thôi e ơi, snk ở Nord làm ăn như dở hơi ý :v
  8. Aquarius.Deutschland

Aquarius.Deutschland Thành viên quen thuộc

Các bác cao thủ cho em hỏi với:
    Bạn em nó định xin zu Master BWL của TU Clausthal + zu tiếng (cũng đúng ngành tốt nghiệp đại học ở VN lun) nhưng mà nó chỉ có 180 tiết tiếng Đức (hết A1). Liệu bây giờ kỳ Sommer 2014 tới nó đc cấp Zu Master + zu tiếng để sang bên đó học tiếp A2 thì đi xin visa có bị gây khó khăn gì ko??
  9. c1thanhson

c1thanhson Thành viên quen thuộc

mọi người cho hỏi: bh em xong Kolleg ở Halle, có Zeugnis xong Umzug về Berlin mà Visum chỉ đến hết tháng 2 thì làm tnao để gia hạn thêm đến tháng 10 trong trường hợp TUBerlin nó ko nhận em vào kì này ạ ?
  10. quachvu

Nói với SNK là tao đã học xong STK, giờ có thể xin học trực tiếp ở Uni, nhưng học kì hè ngành tao muốn học không có tuyển sinh, phải chờ đến học kì mùa đông mới tuyển sinh, tụi SNK sẽ cho em giấy cư trú ít nhất đến khi có kết quả tuyển sinh kì mùa đông.