1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...) (Phần 2)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi htcuong, 24/03/2011.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. nqquynhanh

nqquynhanh Thành viên quen thuộc

Có ai mới gửi hồ sơ xin visa du học master ở đsq Đức ở Hà Nội không ạ? Cho mình hỏi thăm việc "hồ sơ có bắt buộc phải dịch sang tiếng Đức không?"; giấy tờ của mình bản gốc tiếng Anh hết rồi.
  2. vitcon9x

vitcon9x Thành viên mới

Mình đợi visa được 11 tuần rồi, có bạn nào biết trường hợp nào như mình và kết quả họ như thế nào ko?
    * Mình đến tuần thứ 4 đc đsq gọi lên bổ sung giấy tờ, t2 tuần này(đầu tuần thứ 11) mình lên hỏi thì nv đsq bảo về chờ , h mình ko biết phải làm sao cả, nghe mọi người bảo thì mail hỏi thăm , nhưng mình ko biết phải mail ntn , ai có kinh nghiệm hướng dẩn mình với !
    Vielen Dank!!!

+ mình có được phép mail cho snk vs đsq để hỏi xem vì sao lâu thế không ạ?
  3. ngcuongst

ngcuongst Thành viên quen thuộc

Theo mình nghĩ bạn gọi điện thẳng tới SNK mà hỏi, nếu bạn biết tiếng Đức thì chắc cũng dễ nói chuyện thôi, còn nếu chỉ biết tiếng Anh thì mình không rõ. Còn về phía ĐSQ thì cho dù bạn có gọi thì câu trả lời chắc cũng giống như trên.
    Trong TLS quán ở SG thì có địa chỉ email, mình viết mail bằng tiếng anh thì chỉ sau 1 ngày là họ trả lời. Mình đã từng hỏi rất nhiều câu hỏi. Họ đều trả lời rất nhanh chóng.
  4. charline

charline Thành viên mới

Em vừa mới có visa học tiếng cách đây hơn 2 tuần, visa được cấp thời hạn 3 tháng nhưng LSQ có nói em sang đó có thể gia hạn thêm. Em xin hỏi vậy em sẽ được gia hạn thêm được bao lâu nữa ạ?
  5. charline

charline Thành viên mới

Bạn của mỉnh cũng giống trường hợp của bạn, đã đợi lâu rồi mà chưa thấy có kết quả. Cách đây 5 tuần cũng kêu lên bổ sung , đã phỏng vấn rồi luôn, 25.08 này là ngày thi vào trường mà đến giờ vẫn chưa có tin tức gì của LSQ, bạn ấy cũng đang lo lắm. Không biết là có nên gọi điện để hỏi không ?
  6. ngcuongst

ngcuongst Thành viên quen thuộc

Bạn học tiếng thì mình nghĩ tối đa là được 1 năm. Khi nào vào học Uni/FH thì mới có thể gia hạn tối đa là 2 năm tùy vào tình hình.
  7. charline

charline Thành viên mới

cám ơn bạn nhé! :)
  8. 0918467777

0918467777 Thành viên mới

Ở đâyyy bạn nào tự làm hồ sơ du học Đức k ah?? Giúp e vs!
  9. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

Cho em hỏi là lịch hẹn nộp hồ sơ visa ví dụ là ngày 1/9 thì nếu đủ giấy tờ đến khoảng ngày bao nhiêu sẽ được phỏng vấn vísa vậy. Sau khi phỏng vấn mất bao nhiêu ngày có kết quả? Em có thể liên hê ai ở đại sứ quán Hà nội để hỏi thông tin>?
  10. Kris93

Kris93 Thành viên tích cực

chỉ khi giấy tờ bạn có vđề thì mới bị pvan thôi