1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visa và các vấn đề liên quan (gia hạn /aufenthalt...)

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi sivitn, 26/09/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. brooch16

brooch16 Thành viên mới

@ KyonThinh: ---> em cứ lấy bạn scan nộp trước, rùi bổ sung bản chính sau đó vài ngày, lúc nộp nhớ nói với chị nhận hồ sơ ở phòng visa là em chắc chắn sẽ bổ sung thêm vào ngày cụ thể nào. Em tranh thủ nộp sớm. Thời gian này, LSQ làm việc nhanh hơn trước thì phải. Nhiều bạn mới nộp 3 tuần đã có visa=D>.
  2. nokk

nokk Thành viên mới

Năm 2007 tôi có 2 người bác xin visa sang Đức thăm con 3 tháng, con đã nhập quốc tịch Đức. Tuy nhiên 1 người phải mổ bên đó và ở lại đến 5 tháng mà không xin gia hạn visa. Năm 2008 xin visa ở sứ quán Đức tại HN thì người ta bảo phạm luật và phải đợi 1 thời gian nữa mới được đi lại. Bạn nào tra hộ luật của Đức xem thời hạn cấm là bao lâu? Có thể xin visa vào năm 2011 này được không?

Cám ơn nhiều.
  3. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

5 năm tối thiểu
  4. nokk

nokk Thành viên mới

Quy định ấy ở đâu vậy bạn? Tớ gửi mail cho nhân viên ở sứ quán Đức thì người ta cũng không rõ, bao cứ liên lạc Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; text-align:justify; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin;} [FONT=&quot]Ausländerbehörde để có thông tin.

[/FONT]
  5. KyonThinh

KyonThinh Thành viên tích cực

Cám ơn anh mà em nộp visa xong hôm nay rồi ạ :D.
    Cái tờ đó của em là giấy học tiếng thôi, và cái đó là bản scan. Còn zu của trường là em có bản chính nộp ạ.
  6. bushlip

bushlip Thành viên quen thuộc

Quy định đó mình sắp bị đuổi về nên biết
  7. pfeffer

pfeffer Thành viên mới

có ai biết sau khi mình nộp hồ sơ thì khoảng bn lâu SNK sẽ nhận dc hồ sơ của mình hok?Mình mail cho SNK 2 ngày rồi mà chưa thấy tra lời.Hồ sơ của mình đã nộp cho phòng lãnh sự dc 2 tuần
  8. KyonThinh

Có zu trường, có zu tiếng, hồ sơ không có vấn đề gì cả, tiếng đức aps hơi kém thì tỉ lệ có visum là nhiêu thế các anh chị? Em đang hơi lo vụ visum.
  9. ptd139

ptd139 Thành viên tích cực

aps cũng chỉ là cái chứng chỉ thôi mà, có người geringe vẫn được mà có người gut vẫn bị từ chối. Trước đây cũng có người hồ sơ xu xiếc đầy đủ nhưng bị từ chối vì số tiếng đức ít quá. Nếu tiếng đức bạn được số tiết khá khá rồi thì tỉ lệ ko thấp đâu [:D], nếu sau 2 3 tuần ko thấy có động tĩnh gì từ lsq hay dsq thì chuẩn bị hành lý thôi :-bd.
  10. KyonThinh

Vấn đề là, em quên nộp cái tờ số tiết tiếng đức rồi :(.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa