1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visit Malaysia - Truly Asia: Lang thang cùng Gia đình một tuần Khám phá một châu Á đích thực

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi BMfamily, 13/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lqviet99

lqviet99 Thành viên mới

Bạn muốn biết về vấn đề gì, KS rẻ tiền, ăn uống,... ??? cứ gọi cho tôi nhé : 01689998666 hoac YM ID : lqviet99.
  2. number7

number7 Thành viên rất tích cực

cảm ơn bác rất nhiều. Em sẽ liên lạc với bác thời gian gần nhất!
  3. dirong123

dirong123 Thành viên mới

Chao ca nha BMFamily,
    Lau lam khong thay gia dinh ban post bai. Minh vua co 1 chuyen du lich bui sang Malaysia & Singapore hon mot tuan gan giong nhu gia dinh ban. Tuy khong di duoc nhieu nhu cac ban nhung minh da co mot chuyen di day thu vi & cam xux kho ta.. Qua that minh da ngien ngam tat ca cac bai viet cua ban & da hoc hoi duoc rat nhieu kinh nghiem. Nhan day minh xin duoc goi loi cam on sau sac den ca nha BMFamily. Chuc suc khoe, thanh cong & hanh phuc.
    Hen gap lai trong nhung chuyen di sau.
    Dirong123

4. yenth2908

yenth2908 Thành viên mới

To Daizy
    To cung dinh di Malay 5-7ngay. Ban co the di som hon duoc ko?
    To du dinh di trong khoang: 29/8-7/9
    Co bac nao di Malay+ Sing vao dot nay thi cho em join voi nhe.
    YM: yenth2908
    Tel: 0915.222517
  5. hienhoa11

hienhoa11 Thành viên mới

chủ đề quá hữu ích, cảm ơn bạn chủ topic nhé
  6. backpackr

backpackr Thành viên mới

Tớ cũng tính đi Malay tầm 25-30/12 này, thế mà vừa vào check AirAsia.com thấy vé máy bay cho 2 người, round trip đã tận $428 . Mà ko hiểu nó tính thêm fee, surcharges, taxes... kiểu gì mà từ giá list có $220 nhảy phát lên $428, lại không kê chi tiết từng loại phí ra (giống Pacific Airlines). Giá này thì có vẻ chát quá, giao diện sử dụng thì không rõ ràng, lần đầu tiên em ngó vào thằng AirAsia.com, thế này thì mất điểm quá .
    Còn một option nữa là Free & Easy của VNA, nghe cũng có vẻ hay, mỗi tội hơi ngắn, có ai đi rồi thì share tớ ít thông tin với. Thanks.
  7. alovepink

alovepink Thành viên mới

Chi tiết giá tiền AirAsia liệt kê trong hóa đơn sau khi bạn đã thanh tóan. Giá tăng lên là do airpot tax và administration fee
    Mình cũng vừa book vé đi malay, 6-13/1/2009, hết $365 cho 2 người (đã cộng cả phí kiểm tra hành lý và vé xe bus về trung tâm KL và từ KL đến sân bay)
    Nhưng có mấy điều mình muốn hỏi bác chủ topic và mọi người
    - Khi ra sân bay phải mang theo những giấy tờ gì để check in được? Hiện giờ mình chỉ có tờ Travel Intinerary của AirAsia gửi sau khi đã thanh tóan.
    - Có thể mang theo kẹo bánh (để trong túi xách tay) và ăn trên máy bay không?
    - Chiều về, xe bus sẽ đón đi sân bay tại trạm hàng không giá rẻ. Trạm hàng không giá rẻ này chắc là trạm xe bus dừng lúc mình đến KL. làm sao để biết mấy giờ xe bus đón mình đi? (mình bay về HN chuyến 4h30 pm) và vé đi xe bus chuyến về thì mình đổi ở đâu?
    - Ở KL thì nên đi taxi hãng nào thỉ ổn (cả giá lẫn chất lượng)?
    Cho mình gửi lời cảm ơn trước nhé
  8. kt05

kt05 Thành viên mới

- Tất nhiên là bác phải mang theo hộ chiếu mới check in được rồi, cộng thêm cái Travel Intinerary là OK.
    - Đồ ăn mang theo thoái mái bác ạ. Chỉ có đồ uống là phải bỏ ra do lý do an ninh thôi, nhưng nếu mua tại sân bay thì ok.
    - Từ sân bay về KL bác cứ ra quầy hỏi budget taxi là rẻ nhất
  9. alovepink

alovepink Thành viên mới

Cám ơn bạn kt05.
    Khi book vé, mình book luôn cả vé xe bus 2 chiều của Airasia đi về KL, thế nên bây giờ mới băn khoăn không hiểu lúc ra sân bay thì mấy giờ xe của AirAsia đón mình đi.
    Mà taxi ở KL là cứ vẫy thôi ạ? Hay phải gọi điện thoại như ở VN mình?
    Mà mình đang tính sang KL mua cái sim nào rẻ rẻ, cho tiện liên lạc, không biết bên đó có sim kiểu mấy chục k như của viettel hay mobilephone nhà mình ko.
    Tính mình cẩn thận nên hỏi hơi nhiều mọi người thông cảm
  10. nomeame

nomeame Thành viên mới

Ở bến trung tâm KL Sentral (kiểu bến xe trung chuyển) có một office của Air Asia, về qua đấy hỏi nó chắc nó chỉ cho bus bạn ạ.
    Bus từ LCCT về KL Sentral và ngược lại thì rất rẻ chỉ có 8,9 RM gì đó thôi, có điều chắc chạy lâu và trời thì nóng . Lần trước đi, tớ đi bus đến KLIA (sân bay chính) rồi đi tàu KLIA Express về KL Sentral (đắt nhưng mát ) 35RM/người.
    Taxi Malay nhiều bọn lừa đảo phết, không mặc cả nó chém cho như chơi. Mà nó cũng đứng đầy đường tha hồ vẫy, nếu vào taxi stand đợi thì giá phải chăng hơn.
    Điện thoại thì mình không rõ, gọi quốc tế chắc phải mua cái thẻ gọi bốt điện thoại giá khoảng 50 nghìn, còn gọi nội địa thì cứ xu mà táng, gọi cho nhau thì chịu rồi
    PS: Nên ở khu Bukit Bintang đẹp mà an ninh hơn.
    Chúc vui!