1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Visit Malaysia - Truly Asia: Lang thang cùng Gia đình một tuần Khám phá một châu Á đích thực

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi BMfamily, 13/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. foolishbeats

foolishbeats Thành viên mới

Sim điện thoại của Digi hoặc hotlink, giá 8RM đến 10RM. gọi Việt nam khoảng 40cent/ 30 giây. Nạp tiền thì thoải mái. 10RM, 20RM, nhiêu cũng được. :D. À mà gọi khuya sau 9PM thường giảm giá 1 nửa hay sao ấy.
    Đi taxi thì vẫy rồi mặc cả. Hoặc đi theo đồng hồ. ngơ ngơ nó chém cho.
    Đi xe bus nhớ cẩn thận bị móc túi. Tớ và anh bạn đều bị móc. May mà mình cẩn thận
    chúc vui
  2. iso9002

iso9002 Thành viên tích cực

Bạn nào mới đi về cho xin thêm tin tức với. Cũng định giữa tháng 2 nay đi cái cho biết . Xin hỏi đi HAN sang Sin bằng Tiger rồi từ KL về HAN bằng Air thì có ổn không?
  3. iso9002

Lại muốn hỏi về địa chỉ các nhà nghỉ giá rẻ ở KL, không xa Tháp Đôi quá? Bạn nào biết, xin chỉ giáo. Cảm ơn trước.
  4. anhxp

anhxp Thành viên tích cực

Không biết nhưng up giúp xem có ai biết thì trả lời giúp?
  5. iso9002

Đã kiểm nghiệm thông tin. Thật bổ ích.
  6. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Chào mọi người,
    Đã lâu không gặp lại trong topic này.
    Mong các bạn bổ sung thêm các thông tin có ích liên quan đến chuyến đi Malaysia để chia sẻ cùng mọi người.
    Bạn iso9002 cứ up lên như vậy mà không đóng góp gì thêm là spam đấy, bạn ạ
    Chúc mọi người luôn vui vẻ.
  7. bookstorm

bookstorm Thành viên mới

Hi BMF, mình có dự định đi Mal và Sing 1 tuần tháng 7 này, hi vọng BMF có thể giúp mình làm rõ vài vấn đề sau nha :D hehe
    1/ Mình đọc trang 1 của topic, cũng như vô 1 vài forrum thì dc nói là khi tới Hải quan malay thì phải có sẵn 1k $ như trênt rang 1 nói :
    Khi làm thủ tục nhập cảnh, chợt nhớ lời khuyên của các bác đi trước, kiểu gì cũng phải chìa mỗi người 1.000 đô chứng minh giấy thông hành lượt về. Ngoài ra, đến đây mới phát hiện là gia đình mình là dân Việt duy nhất không có Visa, còn một đoàn công nhân lao động có visa lao động.
    Mình h chỉ là sinh viên thôi, tính backpack đi du lịch bụi đó mà, mà nghe cái vụ này....ngại ghê! Thật tình la 2ko đủ 1k$.
    Không bit bây h cái vụ này là thế nào bên Mal, tại mình book vé Airasia giá rẻ đó nên sợ rắc rối, lỡ đến nơi rồi mà ko dc nhập cảnh thì...
    2/ Vấn đề thứ 2 của mình là có thấy BMF nhắc tới Hostel đó. Mình tính ở loại này, vì rẻ nhất! chủ yếu có chỗ ngủ thôi, chứ cả ngày ở ngòai rong ruổi mà.
    Nhưng cái này ở 1 fong 6-8 nguoi, vay lúc ra ngoai hành lý của mình để o fong, cũng như vấn đề an tòan có bảo đảm hông..
    Trước mắt là 2 vấn đề này mình băn khoăn nhất, hi vọng som dc BMF reply :D
    Thanks truoc nha
  8. catndog

catndog Thành viên mới

Minh se du lich Malaysia đau thang 7 nay, co ban nao muon join cung khong ? (xin loi, khong go chu Viet duoc vi preview toan thay mat ma khong ah)
  9. bookstorm

bookstorm Thành viên mới

mình cũng làm 1 chuyen balo maly sing thang 7 này, ngay 21 bắt đầu.hehe hope to see then
  10. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Chào bạn,
    1) Chuyến đi của nhà mình cũng khá lâu, nên không rõ bây giờ tình hình thế nào, vụ 1k$ còn áp dụng hay không nữa.
    Như đợt nhà mình đi thì chủ yếu là bạn thuyết phục được hải quan rằng bạn đi du lịch chứ không phải sang đó để ở lại là ổn.
    2) Vụ hostel thì nhà mình chưa ở bao giờ, nhưng nếu bạn đi một mình, hoặc là nam, hoặc không đi cùng gia đình muốn có chốn riêng tư thì thuê giường ngủ cũng không sao đâu .
    Về chuyện giữ hành lý thì thường những chỗ thế này có nơi cất giữ hoặc gửi hành lý, bạn cứ hỏi lễ tân.
    Nếu bạn nào đi Malaysia nhiều, có kinh nghiệm hơn xin chỉ dẫn
    Chúc mọi người vui vẻ .