1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VIVU - Nơi dành cho những người đam mê du lịch khám phá

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi ntkvoc, 14/01/2008.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. ghost2k1

ghost2k1 Thành viên rất tích cực

Tiếc quá chủ nhật này và chủ nhật sau em đều có việc bận rồi, không mần Yên Tử được.
  2. skyoverstone

skyoverstone Thành viên mới

Trang nhà Vivu đã bị đẩy xuống tận trang 4 rồi!
    Nhóm đi Yên Tử đã về tới HN vào lúc 12h đêm qua. Chuyến đi hơi khủng, về trong giá rét và mưa, người ướt như chuột lột.
    Demo tấm hình Yên tử nào
  3. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

Cổ vũ tinh thần cho chuyến đi của Đại Gia Chồn và những người bạn ngày hôm qua cái nào.
    Nhớ lại lúc hơn 9h tối qua alo hỏi thăm xem mọi người đi đến đâu để ra đón và nhận quà Yên Tử thì gọi chẳng mà chẳng thấy tín hiệu alo gì cả, gọi đến chị Oanh thì chị lại bảo " Tao uh đi vì xế của tao bỏ cuộc và xe thì chẳng thừa ai cả nên ở nhà".
    Mãi sau mới gọi được cho Đại Gia Văn Chồn (Dù già nhất phi đội nhưng sóng lại khoẻ nhất ) thì biết đang ăn tối ở Sao Đỏ, cách HN gần 100km và chắc chắn phải quá mid-night mới về đến nhà hi hi hi.
    Thế mới biết đường đến Yên Tử sao mà lắm khó khăn, vất vả; sau phen này chắc cả nhóm sẽ thành chính quả và cạo tóc quy y cũng nên ấy bà con nhỉ????????????
    Thôi em cổ vũ cả nhà bằng mấy bức hình nhân chuyến đi Yên Tử tạ lễ sau SEA Games cùng các sếp hồi tháng 1 vừa qua cho nó có không khí. hi hi hi.
    Chuyến đi Yên Tử trên của em thật là nhẹ nhàng và đường rộng thênh thang và chẳng phải đợi chờ ai cả. Mua vé cáp treo xong còn phải đợi đội ngũ kỹ thuật vận hành cáp một lúc vì chẳng có ai đi cả. Dù thoáng thế có sướng nhưng vẫn sợ vì cáp treo lâu không vận hành nên có nguy cơ bị trục trặc mà rơi xuống thì mất xác hi hi hi
    Lên đến Hoa Yên cũng chẳng có ma nào đến viếng thăm ngoài mấy ông thợ xây và khuân vác, hỏi ra thì mới biết là mấy anh/em thợ người Mường ở Bản Ênh, Đà Bắc, Hoà Bình vận chuyển thiết bị để xây cáp lên Chùa Đồng.
  4. skyoverstone

Chuyến đi này Chồn đen quá thể, từ chuyện đâm (sượt) chó trên đường đi Hạ Long, tới chuyện thua bài (ko gọi là bạc nhé, trưởng thôn lại phê phán tinh thần bài bạc bây giờ) rồi thì để quên máy ảnh ở quán bún đậu (thế mà không mất) và khủng nhất là cú trượt chân ngã (suýt nữa thì xong rồi) ở Yên tử, may mà được một phật tử đỡ (ơn Phật phù hộ). Hehe
    Lúc lên kế hoạch đi Yên Tử không hề để ý và cũng không hề biết Yên Tử khai hội đúng ngày mùng 10 nên không lường được đông khủng khiếp như thế.
    Cũng vì đông quá, (suốt từ chân núi lên đến Chùa Đồng lúc nào cũng ken đặc người), nên tư trang của ai cũng giấu kỹ, trời lại mù sương nên máy ảnh cũng ít dám đem ra chụp. Kết quả là ảnh rất ít.
    @Trưởng thôn: Cảm ơn trưởng thôn đã gọi điện hỏi thăm. Nhờ Phật độ cả đoàn về tới nhà an toàn, dù có mệt mỏi về thể xác nhưng tinh thần thì rất vui.
    Lúc leo núi đông quá cũng chẳng ngắm được kỹ cảnh, xem lại ảnh của trưởng thôn mới thấy Yên Tử đẹp thật. . Nhưng đi hội cũng có cái vui riêng của nó, nói chung là nô nức lắm. Hehe.
    @Tranganh: Anh chăm sóc ôm cậu rất kỹ nhé. Hai anh em dìu nhau lúc đi xuống núi trong đêm đen rất chi là tình cảm. Nhưng em ấy không phải ôm của tớ chuyến đi này. Khả năng cậu mất ôm vụ Trường Sơn là hơi cao đấy.
    Ôm của cậu đây
  5. liketourism

liketourism Thành viên mới Đang bị khóa

Bác Chồn chi đó ời, nhìn ảnh Yên Tử đẹp quá, bác cho em hỏi đuờng vào Yên Tử đã làm xong chưa? Để em nhăm nhe làm chuyến hành hương về cõi phật cái. Cám ơn bác nhé!

Nhà vivu có Nở nào người Thái Bình thì phải, kiêu thế. Chí phèo chính hiệu về tận Tiền Hải mời du xuân Tây bắc mà vẫn không bắt nhời.
    Được liketourism sửa chữa / chuyển vào 15:17 ngày 18/02/2008
  6. skyoverstone

Đường vào Yên Tử đẹp lắm, làm xong hết rồi. Từ QL18 vào khoảng 15km. Có cả cáp treo từ chân Yên Tử lên chùa Hoa Yên và từ Hoa Yên lên Chùa Đồng.
  7. tranganhjcs

tranganhjcs Thành viên mới

vâng thật là ơn trời phật phù hộ cho anh, em tin cô bạn của em mà, mà anh thấy đấy khó lòng mà kiếm được ôm riêng của mình mà, ngay như bác ấy khakhakha, bốn biển là nhà tám phương đề là bạn, quan trọng là mình đã được đến những nơi mình muốn đến cùng những người bạn cùng chí hướng với mình phải không anh?
    yêu nhất những người bạn nhà VIVU
  8. what_happen_to_me

what_happen_to_me Thành viên mới

Cuối tuần này được sự mời mọc nhịêt tình của ông bạn là sư Trụ trì chùa Bồng Lai thị xã Phú Thọ. Vì đàn gà đồi của nhà Chùa hiện nay không đếm được nên nhờ em cùng với một số người bạn máu Vi Vu lên giải quyết bớt đi cho dễ đếm.
    Nên tiện đây em làm chuyến về Đền Hùng rồi tối về chùa thách lạon & nghỉ ngơi. T7 và chủ nhật tuần này. Các bác có join ko ạ?
    "Bà đồng" Phụng làm lịch trình và ngày giờ xuất phát nhá.
  9. skyoverstone

Anh đi đền Hùng mùng 3 Tết rồi
    Em Phụng quả rất có "căn đồng". Tới cửa Phật em í cứ là cong ... mông khấn ... mông người khác, chạy tới lui tìm hòm công đức, mắt hấp háy một sự thành tâm mênh mông, tay múa dẻo như lên đồng í.
    Phủi phui cái mồm anh phỉ báng nơi cửa Phật. Hehe.
    Đây là 2 tấm hình Titanic trên đỉnh Yên Tử. Hai tên này khỏe thật, rét căm căm mà nhất quyết phong phanh diễn cho nó "phê", mỗi tội chàng và nàng không cùng chung hướng (nhìn)
  10. SATHUKHONGVOTINH

SATHUKHONGVOTINH Thành viên rất tích cực

Những con đường cua tay áo...
    Tác nghiệp
    Bé..
    Được SATHUKHONGVOTINH sửa chữa / chuyển vào 13:40 ngày 20/02/2008