1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ giỏi hơn chồng? (hay con trai không thích có bạn gái giỏi giang hơn mình?!)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi pittypat, 06/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Thuỳ mị, dịu dàng và ngoan ngoãn không đồng nghĩa với kém thông mình mà cũng chẳng đối lập với chuyện học cao.
    Bác có thể trả lời cho tôi câu hỏi trên kia được không? Cám ơn bác.
    ...Cuộc đời tuy dài thế
    Năm tháng vẫn đi qua
    Như biển kia dẫu rộng
    Mây vẫn bay về xa...
  2. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Miễn sao chồng yêu vợ, vợ yêu chồng thì mọi chuyện sẽ được giải quyết thôi, sao mà em thắc mắc nhiều quá vậy. Cái khó là tìm được người hợp mình, hiểu mình, như vậy thì mọi chuyện đều suôn sẻ cả. Nếu đàn ông VN mà đã cố chấp rồi thì những bà vợ VN phải biết nhường nhịn, nếu không thì oánh nhau to
    ừ thì phải công nhận là con gái học giỏi không có gì đáng ghét cả, như mẹ anh đây cũng là Tiến sĩ nè, sắp lên PGS rồi, còn bố anh chỉ là anh kỹ sư, thêm cái bằng thạc sĩ thôi mà. Cái giỏi hơn ở đây phải hiểu là khả năng chu cấp cho gia đình í, nếu bà vợ mà giỏi hơn ông chồng trong khoản này thì hỡi ơi anh chồng ơi, bây giờ chỉ còn biết ngồi nhà mà ca bài:
    Làm trai rửa bát quét nhà
    Vợ gọi thì "dạ thưa bà, tôi đây".

Vậy đó, trong gia đình đàn ông luôn là trụ cột, và luôn phấn đấu để hoàn thiện công việc đó một cách tốt nhất, em có hiểu không? Trời sinh ra đã để người phụ nữ mang thai chứ không phải đàn ông rồi, ý trời đã quyết, chống lại là khổ đời em thôi đó em ạ. Anh thì chỉ thấy con gái sướng hơn con trai thôi, có ngày 8/3 này, làm việc cũng nhẹ hơn đàn ông, bởi thế nên tuổi thọ cũng cao hơn đàn ông trung bình là 5 tuổi. Eo ơi, sao mà bất công thế, ngày của đàn ông đâu mất rồi?
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  3. THACHSANH

THACHSANH Thành viên rất tích cực

Ai giỏi mà chả được, cơ bản là phải biết tôn trọng lẫn nhau.
    LýThông
  4. ca379800

ca379800 Thành viên mới

Con gai hoc cao thi gia dinh se phuc tap.Neu nguoi chong hieu biet kem hon vo thi anh ta se thay minh vo nghia va se tro nen tieu cuc.It co nguoi con trai nao lai tim thay niem vui va hung thu trong viec noi tro.Nuoi con va noi tro la thien phu danh cho phu nu.De thay doi duoc chuc nang nay thi vo cung kho
  5. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Chí lí, tôi cũng định nói câu này nhưng không dám, sợ các cô nương trên cho một tràng phê bình thì chết ngất mất.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  6. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Em không biết à.Em thích con gái thông minh,càng giỏi càng tốt.Em muốn vợ em sau này thiệt thông minh luôn.Em đang tìm người như vậy các bác à
  7. white9

white9 Thành viên mới

Hơ hơ Các bác lạc hậu thế, thời nay nguời ta đi vào chuyên môn hóa để tranh thủ lợi thế so sánh, nếu vợ em mà giỏi kiếm tiền hơn em thì em ở nhà làm houseworks thay cho vợ em ngay quá ổn còn gì phải ko các bác
    De^? ro^`i lo`ng lo*.n đi va`o lo`ng ngu*o*`i
  8. congabeo

congabeo Thành viên mới

nói đi nói lại, chung quy cũng chỉ là con trai càng ngày càng "run" khi thấy con gái càng ngày càng giỏi, nếu bản thân con trai ko giỏi được thì phải để con gái giỏi chứ, tại sao lại cứ bắt con gái không được giỏi hơn mình???? con trai ơi, kém quá đi mất thôi!!!!
  9. Guest

Guest Guest

Nào xin một tràng vỗ tay cho hai bạn tdna và bạn white9 nào.Các cạn có tư tưởng rất là tiến bộ,

GO BUFFS

10. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Híc, các bác gái quẳng xừ cái lũ con trai sợ con gái học cao ra sọt rác đi. Dump them! Có cố rước cái của nợ í về cũng không chịu nổi lâu dài đâu. Đàn ông mà kém tắm, yếu bóng vía, sao 0 chịu phấn đấu cho bằng vợ/người yêu mà lại cứ hẹp hòi như vậy? Vợ giỏi thì con sau này cũng sẽ giỏi vì có vợ dạy, hề hề, không nhận ra điều đó thì thiệt :).
    Cô vợ nào thông minh á thì lúc nào cũng làm cho chồng thấy chồng là number one, làm sao mà chồng có cảm giác bị coi thường được cơ chứ? Các bác gái cứ mạnh dạn học cao lên, đời mình mình phải cố, sợ gì thiên hạ. Đi đây đi đó, học cao học rộng sẽ có nhiều cơ hội quen biết những người giỏi giang các bác ạ. Cho mấy bsc giai yếu bóng vía kia vào đời dĩ vãng hết đi.
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi

Được sửa chữa bởi - alcatel2001 vào 12/02/2002 14:58