1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ giỏi hơn chồng? (hay con trai không thích có bạn gái giỏi giang hơn mình?!)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi pittypat, 06/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Relax

Relax Thành viên quen thuộc

Các bác.

Nhớ có 1 lần, trong 1 cuộc phỏng vấn 1 gia đình điển hình trên VTV3 (không may lại cảnh vợ cao chồng thấp) , bác Lại Văn Sâm có hỏi anh chồng cảm tưởng thế nào về vợ thành đạt hơn chồng. Ông chồng lúng túng lắm. TV focus nét mặt người vợ đầy cố ý. Nói chung thì bác chồng cũng trả lời được cái cần phải nói nhưng cái nét mặt người vợ lúc đó gây cho tôi 1 cảm giác rất rất rất là ...... (có lẻ chỉ các bác gái thông minh trên này mới hiểu được).
    Tóm lại là BUỒN! Bác nào chót lấy phải vợ thông minh hơn thì nhất quyết đừng có lên TV nhé.

Relax

Được sửa chữa bởi - relax vào 14/02/2002 13:54
  2. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Tớ không xem nhưng chắc cũng tuởng tưởng ra được cái cảnh diễn ra sau màn diễn đó như thế nào rồi. Lỗi ở các bà hay các ông nhỉ?
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  3. Cavalry

Cavalry Thành viên rất tích cực

Toi la mot nguoi dang o trong hoan canh ma cac bac neu ra day!!! Chong toi chang vui chut nao khi toi di hoc xa. Doi voi nhieu nguoi, duoc hoc bong di hoc nuoc ngoai la mot dieu may man con doi voi toi thi toi chac biet nen vui hay buon nua!
    Ke tu khi toi duoc hoc bong di hoc thi toi co cam giac nhu luc nao toi cung co loi. Khong phai ong xa toi khong cho toi di hoc hay nang nhe gi nhung ma cu nhin anh buon ruoi ruoi ma long toi cu dau that lai. Di hoc nuoc ngoai la tam nguyen khong nhung cua nguoi cha da qua co cua toi ma con la uoc mo cua toi tu rat lau roi. Ke tu luc quyet dinh di hoc, toi cam thay nhu minh hoan toan khong co tieng noi gi ca trong viec quyet dinh cac chuyen cua gia dinh. Toi bat luc khong the mo mieng phan doi chong toi khi anh ay quyet dinh mot viec gi do khong hop y toi. Anh ay cung khong them "xia" vo nhung viec lo toan cua toi va nhung khi toi met moi vi viec hoc hanh vat va thi anh lai bao rang toi da chon the thi con than tho chi nua!!!
    Toi rat buon va rat hoang mang.
    Vay theo cac ban toi phai lam gi day?
  4. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Bạn là con trai hay con gái vậy ???????
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  5. phamhoanglong

phamhoanglong Thành viên mới

Hopc de tien than.De đong gop cho xa hoi. Dang l;am chunhungneu hcnhieu se co rat nhieu nguy co ê..sac. Dung khongcac ban???
  6. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

lật lại vấn đề nhé, thế cả 2 vợ chồng đều giỏi thì sao? chắc các bạn sẽ trả lời là 2 ng sẽ cùng đưa nhau đi lên bởi vì 2 ng cùng giỏi cơ mà.
    thế mà theo mình thấy thì ko fải vậy
    [​IMG][​IMG]
  7. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Em tuy stupid nhưng em muốn lấy vợ thông minh .Vẻ đẹp của người phụ nữ là vẻ đẹp trí tuệ đấy các bác ạ.
    Thử hỏi con cái thằng tdna se ngu ngốc cỡ nào nếu vợ hắn cũng stupid ??
    --------------
    Nếu một ngày con tim tdna ngừng đập thì thế giới mất đi một gã si tình
    Vì bao cô gái anh xin chết
    Chẳng tiếc máu xương chốn sa trường
  8. NY152

NY152 Thành viên quen thuộc

Cái người mà em đã từng yêu và từng đổ vỡ ấy ,các bác ạ,không được thông minh lắm.Thế cho nên em thấm thía lắm rồi.
    Em hay lang thang đầu đường xó chợ,thấy bây giờ ít hoa vừa đẹp và thơm lắm.Thi thoảng cũng có nhìn thấy,nhưng ở ...trong tay kẻ khác,hoặc đôi lúc sợ mà không dám đến gần.:)
    Biết rằng khó mà đến lượt mình...!
    Dẫu sao thì em cũng vẫn cứ mơ.
    NY152
  9. otomat

otomat Thành viên mới

Tui rất thích người yêu của tui giỏi hơn tui.Nhưng tui chỉ lấy người ấy khi nào tui giỏi hơn người ấy.Các bạn nghĩ sao?
  10. pittypat

pittypat Thành viên rất tích cực

Vậy là tôi đã có một chút hiểu về sự lựa chọn của các bác. Nhưng mà các bác ơi, cho tôi hỏi thêm một chút, cái thu nhập nó có ý nghĩa gì trong đời sống vợ chồng không? Kể cả vợ không giỏi hơn chồng or giỏi hơn, dưng mà kiếm được nhiều xiền hơn thì ông chồng có suy nghĩ rì không? Hoặc ngược lại, nếu như lão chồng giữ vai trò "chủ lực" trong vấn đề này, lão í có coi thường bà vợ không? (chuyện này hình như là có trong thực tế thì phải).
    Quên mất, to Cavalry: chuyện đó thì tôi cũng chịu (vì cùng thắc mắc như bác muh), có lẽ hy vọng có bác giai nào ở đây giải đáp hộ thôi. Hic. Xin chia buồn với bác.
    "... ở đời này không có con đường cùng, chỉ có những ranh giới, điều quan trọng là phải có can đảm để bước qua những ranh giới ấy"