1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ hãy về bên anh !

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi tranquynhat, 22/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cao_boi_mien_Tay

Cao_boi_mien_Tay Thành viên mới

Trời ơi gõ xong , chạm nút lại mất bài
    -----------------------------------------------
    Vợ bạn không cần làm hộ việc nhà , tốt ! Thế thì bạn có thể dạy vợ bạn bằng cách như bác trên nói là biến công việc gia đình thành một trò chơi thú vị cho cô vợ trẻ con của bạn , vợ bạn thích sự lãng mạng, đôi khi chỉ là cái kê chân, cái ôm tình cảm....Vậy thì bạn nên chịu khó cười đùa vui vẻ , trọc đùa những thói xấu của cô ấy, có thể cô ý vui vẻ mà sửa chữa chứ không nên căng thẳng hoặc nghiêm túc quá.......khi mất rồi thì mới thấy tiếc, bạn cứ dãn ra cho cô ý có thêm thời gian suy nghĩ.......càng tiếc thì động lực quay lại, động lực thay đổi mới càng mạnh mẽ....... chúc bạn có sự quay lại thành công với một cô vợ có thiện chí.......
    ( haha, mình không biết lúc vơ chồng căng thẳng thế này....lôi nhau phốc cái lên giường cho bớt căng thẳng , sau đó bàn bạc tiếp đc ko nhỉ :)) )
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Thế này thì dễ, bạn bảo là:
    - Em thích nắm tay anh thì từ bây giờ trở đi anh sẽ nắm tay em nhiều hơn, ôm em nhiều hơn.
    - Còn anh thì thích mỗi khi bệnh, mệt, thì em chăm sóc anh, không ngại dơ bẩn.
    Nếu làm đc thì cả 2 cùng thay đổi, còn nếu chỉ mình bạn chiều ý cô ta còn cô ta không chiều ý bạn thì chẳng hóa ra cô ta khôn lỏi quá.

Cô này ngượng quá nên kiếm chuyện gây sự với bạn đây mà. Mọi ng trên diễn đàn này thì có ai thừa hơi đi làm ảnh hưởng đến cv dạy Văn của 1 cô giáo vớ vẩn ở đâu đó đâu. Hay cô ta tưởng cả cái nước VN này chúi mũi vào quan tâm soi mói xem cô ta là ai?

Lười làm việc nhà k phải là 1 cái tội. Nhưng vừa lười, lại vừa ưa có chồng, thì đúng là tham lam, ích kỷ.
  3. tranquynhat

tranquynhat Thành viên mới

Các pác ah, em quyết định rồi, em sẽ cho cô ấy và em một cơ hội, em sẽ cố gắng thêm một lần này nữa, em biết em làm như thế này, gia đình và bạn bè em sẽ ko đồng ý, nhưng em ko thể bỏ cô ấy đc. Em tin rằng, bằng tình yêu chân thành của em, bằng sự vị tha và long bao dung, em sẽ cảm hóa đc cô ấy. Các pác ủng hộ em nhé, sau này trong quá trình chung sống, nếu có vấn đề gì khúc mắc, em sẽ lên tâm sự với các pác, rất mong lúc đó các pác sẽ cho em lời khuyên để em giải quyết các khúc mắc của mình.
    Các pác ủng hộ em nhé !
  4. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Cho cơ hội là 1 chuyện. Bác còn phải vạch ra các kế hoạch cụ thể để giúp vợ bác tiến triển theo hướng tốt lên. Chứ cho cơ hội không rồi vứt đó thì chả ích gì. Thôi thì cái duyên cái phận nó thế. Cố gắng được chút nào thì hay chút đó vậy.
  5. giang87girl

giang87girl Thành viên mới

Vợ chồng với nhau làm gì mà bắt vợ phải nhận sai rồi xin lỗi rồi sửa sai. Có nhiều người biết 10 mươi mình sai nhưng nào có nổi 1 lời xin lỗi, nhưng bạn cứ vui vẻ yêu thương cô ấy, lái cô ấy theo ý mình thì tự khắc đâu vào đó dần thôi. Cô ta đồng ý và có ý muốn quay lại nghĩa là cô ta nhận ra mình sai rồi, hãy để cho vợ bạn sửa sai và xin lỗi qua những hành động và cách cư xử trong cuộc sống sau này.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  6. ap.hshiva

ap.hshiva Thành viên mới

Tớ thì tin rằng khó có thể "cảm hoá". Dù sao cũng chúc bạn may mắn, nếu thất bại cụng được một bài học to
  7. tranquynhat

tranquynhat Thành viên mới

Bà nội và cô của cô ấy từ bắc vô trong này chơi, đạo làm con cháu nên tờ lên thăm hỏi và mời xuống nhà tớ chơi và dùng cơm. Mọi người có khuyên ngăn và thuyết phục quay trở lại, cô ấy rất ngoan cố, ko chịu nhận sai, hơn nữa bà cô cuả cô ấy ko hề khuyên răn rồi nhắc nhở cô ấy mà còn ra vẻ bệnh vực. Như vậy làm sao tờ chịu được. Vợ mình nói người vợ có quyền quyết định tất cả trong gia đình, sai trái hay gì đó chồng cũng ko đc nói, vợ cho ăn gì thì ăn đó, vợ để nhà sạch thì hưởng mà nhà bẩn thì cũng phải chịu chứ ko đc nói ... v và vv.
    Nghe mà tức chết đi đc.
    Hết cách cứu chữa rồi
  8. Cao_boi_mien_Tay

Cao_boi_mien_Tay Thành viên mới

:)) Nghe cứ như cứ như con cún trong nhà ấy nhỉ ? Cho ăn thì cho, không thì nhịn, mày ỉa đái dơ dáy thì kệ mày
  9. Baby05

Baby05 Thành viên mới

(Mới nghe từ 1 phía bạn, nếu những gì bạn kể lể ở đây là thật)

Nếu mình là bạn mình sẽ: Xóa đi, làm ván mới!

Bạn: Nhu nhược (nói thẳng ra là hèn), thiếu vai trò lãnh đạo, trụ cột, kiến tạo cuộc chơi (à nhầm, cuộc sống gia đình).
    Vợ bạn: Ngu, tham lam, ích kỷ (nói thẳng đó).

Hai bạn quay về với nhau: Không cần phải thỏa thuận mẹ gì về chuyện ai thay đổi, thay đổi bao nhiêu phần trăm (nói rồi mà ko làm đc thì cũng cùng một kết cục thôi), cũng không phải ai xin lỗi hay thừa nhận mình sai. Bạn nói thẳng với cô ấy: Hôn nhân và cuộc sống gia đình không phải là mớ rau con cá ngoài chợ mà thỏa thuận, mặc cả này kia. Nhà cũng không phải là cái chợ, thích thì đến, không thích thì về nhà mẹ đẻ. Tôi cũng không phải thằng bồ của cô để cô thích thì dùng, không thích thì bỏ.

Mà bạn gọi cô ấy về nhà nói chuyện, ko chấp nhận nói chuyện qua điện thoại. Bạn tắt hết máy đi. Không chấp nhận trung gian.

Vợ bạn Ngu ở chỗ: Vớ được chồng nhẫn nhịn như bạn mà không biết đường "điều khiển". Phải tay mình thì ;)). Mà bạn làm DK ở Cty nào thế. Chúng mình là đồng nghiệp roài.
  10. lemd

lemd Thành viên mới

Khắc khẩu

Đấy chỉ là lời nói thôi, nhiều người ác khẩu, hoặc lúc tức cố tình trêu tức người khác, nếu mà là người mình thực sự yêu mình chịu được hết [:D]

Vấn đề chính là bạn đừng đấu khẩu với cô ấy, cứ cho cô ấy đúng đi nhưng bạn dẫn dắt bằng cách khác. Ai lại cứ đấu lí với phụ nữ như vậy?

Đàn ông nông nổi giếng khơi
    Đàn bà sâu sắc như

Lúc tức mình có thể nói đánh chết giờ, nhưng mình đâu có dám giết người đâu? Cứ để bụng những lời nói lúc cãi nhau thì yên ổn thế nào được? Muốn sống chung/làm việc với ai phải hiểu tính người đó.. Đôi lúc sếp bạn/đối tác nói sai bạn có dám cãi không? Sao lại cứ bật lại vợ thế?

Anyway cảm thấy không đỡ nổi thì chia tay.

PS: Mình thấy có một trò khá hay và hiệu quả là để các nhà sư nói chuyện đạo lý. Làm thế không có cảm giác gò bó vừa tạo không khí bất ngờ mới lạ. Ở SG cũng nhiều chùa, rủ vợ đi chơi ngắm cảnh chùa rồi nói chuyện với mấy ông sư xem, có khi chính bạn cũng phải bất ngờ đấy. Thử tìm đến các thiền viện của hoà thượng Thích Thanh Từ xem