1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vô lượng công đức?

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi TieuHa, 29/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Nên lắm chứ, nhưng ko phải quy y để thành Phật tử, cái đó chỉ là bề ngoài. mà là quy y để nương tựa và làm theo những lời trong Pháp dạy và Thầy Tổ nói.
    Quy y thì thọ 5 giới, phải cố giữa.
    Có thêm 7 điều nguyện, phải cố gắng làm.
    Mình dùng từ "cố gắng" là trong trường hợp mấy ng còn tham sân si như mình cơ, còn mấy cao thủ như Dungwind là khỏi cố khỏi gắng gì cả, chỉ cần niệm Phật là ngon cơm, bao nhiêu nghiệp Phật bảo kê hết !
  2. dungwind

dungwind Thành viên mới

hề hề , tui đang tu luyện pháp môn tịnh độ , nhưng bị nghiệp lực đến thử thách nhiều quá nên tui bỏ, tui chuyên qua pháp môn kinh kim cương, ý nghĩa thâm sâu quá nên tui củng bỏ, hiện tại đang trả nghiệp cho pháp môn pháp hoa, hề hề thích lắm, hê hê hê.
  3. worm14

worm14 Thành viên mới

Hiz hiz, khó hiểu quá à
  4. bonze1

bonze1 Thành viên mới

Nhà bác này tu luyện theo nhiều pháp môn quá. Không khéo, cơ thể loạn lung tung cả, về sau rất khó đạt được điều gì.
    Theo tôi, nghiệp là do tự mình phải trả, các Vị trên cao tầng, chỉ giúp 1 phần để giúp giải nghiệp cho mình thôi.
  5. dungwind

dungwind Thành viên mới

hề hề tui củng có tập mấy chiu của pháp luân công, khi nhắm mắt lại thấy ánh sáng màu đỏ, hen gì mấy môn đồ này máu thật.
    nói thêm là mấy chiu cua mật tông củng máu như pháp luân công, toàn thờ thân phẩn nộ và chiến tranh hông à.
  6. bonze1

bonze1 Thành viên mới

Đó là do tự tâm bác sinh ra thôi.
    Chẳng lẽ Nhẫn và Thiện lại đi cùng với phẫn nộ và chiến tranh sao hả bác!
  7. dungwind

dungwind Thành viên mới

đệ xin lổi huynh boze , lúc đó lỡ nói bậy, mong huynh đừng để bụng.
  8. bonze1

bonze1 Thành viên mới

Cám ơn bác Dungwind !
    Tôi ko dám nhận huynh với ai hết vì tự biết mình còn thấp kém nhiều.
    Tôi cũng đã học hỏi được nhiều từ các cao nhân trên diễn đàn này!
    Khi 1 môn được truyền thì việc bị thử thách cũng là điều đã từng có trong lịch sử. Nếu nó dễ dàng như viên đá trên đường, ai nhặt lên cũng được thì cái đó có đáng quý ?
    Việc giúp nâng cao chuẩn mực đạo đức cho xã hội, mang lại lợi ích về sức khỏe, chữa bệnh mà ko hề lấy tiền lại là sai sao?
    Người tu luyện mụch đích là giải thoát, về với bản tính thiện hiền vốn có của bản thân chẳng lẽ lại màng đến công danh, quan chức, lợi lộc ở cõi này hay sao?
    Điều gì đúng sai, sẽ được sáng tỏ!
    Thành kính!
    Được bonze1 sửa chữa / chuyển vào 09:59 ngày 13/10/2008
  9. mrking_hoang

mrking_hoang Thành viên mới

Chà! Đệ tử của thầy Lý quả là có cốt cách quân tử. Trên con đường Bồ tát đạo cứu giúp đời. Mong các vị cẩn thận. Còn cẩn thận cái gì thì tại hạ không dám nói.
    Tại hạ cái gì cũng sợ cả các huynh ạ.
  10. TieuHa

TieuHa Thành viên quen thuộc

TieuHa không có may mắn được tiếp xúc với PLC chân thật như nó là, nên không dám bình luận gì về đúng sai.
    Bonze, nhưng TieuHa đã đọc những gì bạn viết và xin chúc mừng bạn! chúc bạn tiếp tục con đường của mình dù nhiều người kỳ thị.
    Có thể những người kỳ thị nó đơn giản không biết họ nói về cái gì tuy họ tưởng là họ biết. Có thể đó là những vị bồ tát thị hiện để thử thách bạn.
    Cũng có thể vì họ có tấm lòng tốt không muốn người khác đi vào cái hố mà họ nhìn thấy.
    Có thể gì thì cũng là có thể, có thể cả những gì TieuHa nói cũng để mua vui cho các bạn mấy phút thôi mà.
    Yêu quý các bạn