1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Em không phải mối tình đầu của tôi nhưng tôi rất yêu em. Sau một thời gian quen nhau, tôi sung sướng và hạnh phúc dắt em về ra mắt bố mẹ và bà con hàng xóm. Nhưng sự thật không ngờ chỉ một tháng sau em đã giấu tôi về quê lấy chồng.

Tôi và em là cặp đôi trong mơ của lớp. Không phải khoe chứ tôi cũng thuộc loại đẹp trai còn em thì xinh có tiếng. Chúng tôi bắt đầu hẹn hò từ kì hai năm nhất.

Tôi chú ý đến em Clip tặng sinh nhật từ hôm nhập học. Em có dáng người mảnh mai và mái tóc dài tha thướt. Hôm đầu đi học, vì em ngồi bàn hai bắt buộc tôi cũng nhảy từ bàn cuối lên bàn ba. Sau mấy tháng tán tỉnh, nhắn tin em mới chịu đi chơi với tôi. Chúng tôi cũng chỉ đi dạo và nói chuyện cùng nhau. Nắm tay hay ôm hôn đều là tôi chủ động. Em nói với tôi trước đây em chưa quen ai. Còn tôi trước khi quen em đã từng quen vài người. Nhưng chưa với một ai mà tôi cảm thấy yêu như đối với em.

Sau 3 năm yêu nhau, tôi từng nhiều lần đề cập tới chuyện ra mắt bố mẹ nhưng em toàn khất lần. Ban đầu thì bảo là em sợ xong lại bảo em ngại. Mãi đến đầu năm tư em mới chịu cùng tôi về thăm gia đình. Tôi sung sướng lắm, khoe khắp xóm trên xóm dưới. Bố mẹ tôi cũng với vẻ hài lòng vì con dâu tương lai ko chỉ xinh lại còn khéo tay, giỏi nội trợ, còn bảo chúng tôi cứ học xong rồi tổ chức đám cưới luôn.

Ai ngờ gần 1 tháng sau Làm clip đám cưới thì em nghỉ học mà chẳng nói gì với tôi. Tôi gọi điện thì em bảo phải về quê gấp, gia đình có chuyện. Gặng hỏi thì em nói bác em ốm nặng. Tôi ngỏ ý muốn về thăm bác nhưng em bảo rắc rối, em chưa chuẩn bị tâm lý để tôi gặp bố mẹ, đợi đến hè tôi hẵng về. Tôi tin tưởng em nên cũng chỉ hỏi thăm tình hình gia đình, rồi an ủi em đừng lo lắng quá nhiều.

Sang tuần sau, đột nhiên tôi không gọi được điện thoại cho em. Lên lớp, tôi dò hỏi mấy đứa cùng bàn với em thì bọn nó nhìn tôi vẻ thương hại rồi giơ ra 1 tấm ảnh trong điện thoại, bảo em về quê lấy chồng luôn rồi. Tôi nhìn em trong ảnh mặc váy cưới, trang điểm lộng lẫy mà choáng váng. không dám tin vào mắt mình, giữa giờ học tôi đi phăng phăng ra ngoài gọi điện thoại cho em nhưng em vẫn không nghe máy. Tôi gọi cho Hường, bạn cùng phòng em thì Hường bảo đúng rồi, mới về quê đám cưới em cuối tuần gần đây xong. Tôi giận tím mặt, gặng hỏi địa chỉ nhà em ở đâu thì Hường ko chịu nói. Giờ tôi đang không biết phải làm sao. Tôi vẫn ko tin là Dịch vụ làm video clip em phản bội tôi như thế. Em không có lý do gì để làm thế thế cả. Tôi vẫn hy vọng đấy chỉ là trò đùa dai còn ảnh kia là ảnh em làm mẫu áo cưới hay gì đó. Muốn về quê em để làm mọi chuyện cho ra nhẽ nhưng cũng chẳng biết đi chỗ nào. Tôi đang tuyệt vọng lắm, mong tất cả người hãy cho tôi lời khuyên.