1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ ơi về trông con !!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chongdauto, 13/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chongdauto

chongdauto Thành viên tích cực

Vợ ơi về trông con !!!

Có bao giờ anh phải gọi em như vậy không nhỉ, sẽ không bao giờ đâu vợ yêu nhỉ, bởi vì vợ anh luôn là người yêu anh và yêu con nhất quả đất.

Rồi sau này khi mình có con thật, mình sẽ đặt nick cho con là ***1, ***2, ***3, 3 đứa là đủ rồi phải không em?

Mọi người bảo mình hạnh phúc vì đã có kế hoạch cho 10 năm tới, cũng không viển vông phải không em, nhưng mọi người có biết mình đã cố gắng thế nào để giờ cả 2 đứa có thể ngồi yên tâm lên kế hoạch như vậy. Mình gặp nhau đã là duyên phận rồi nên sẽ còn phải ở bên nhau nhiều lắm, giờ cứ lo cho kế hoạch 10 năm lần thứ nhất em nhỉ.

Anh nhớ em lắm, vợ yêu của anh
    kieuhaiyen thích bài này.
  2. oonamioowada

oonamioowada Thành viên mới Đang bị khóa

Vợ ơi về trông con !!!
    Chẹp....Mộng ước ngọt ngào quá.......
  3. chongdauto

Mọi người bảo chồng may mắn vì sinh ra trong 1 gia đình hạnh phúc, đầy đủ. Nhưng mọi người đâu biết chồng đã không nói chuyện với bố trong mấy năm chỉ để không phải nói ra những lời không nên nói. Và giờ chồng đã biết thông cảm hơn với những khó khăn của bố mẹ, đã biết tránh những sai lầm để sau này không phải làm khổ vợ và con mình như thế.
    Mọi người bảo chồng lúc nào cũng vui vẻ. Nhưng mọi người đâu biết đã nhiều đêm chồng chỉ mong được ngủ thật ngon và không phải thức dậy, để không buồn phiền. Và giờ chồng đã biết buồn thế là đủ rồi, cuộc sống là do mình nắm lấy và cảm nhận thôi.
    Mọi người bảo chồng phởn phơ trong công việc. Nhưng mọi người đâu biết chồng đã phải cố gắng và tâm huyết thế nào. Và giờ chồng đã bỏ tất cả lại sau lưng nhưng hài lòng với những gì mình đã đạt được.
    Mọi người bảo chồng may mắn vì được đi khắp nơi. Nhưng mọi người đâu biết chồng đi mải miết không dừng chân vì sợ rằng nếu dừng chân mình sẽ lại nghĩ mình đang làm gì ở những nơi này. Và chồng không phàn nàn, vì sau này chồng sẽ rất muốn được 1 lần nữa quay lại những nơi đó cùng vợ.
    Mọi người bảo chồng đang đi con đường nhẹ nhàng và ngắn nhất. Nhưng mọi người có biết cảm giác cô đơn khi không bạn bè, không gia đình. Cảm giác buồn khi làm project đến 12 đêm, đạp xe trên con đường vắng chỉ có 1 mình với ý nghĩ bây giờ về nhà sẽ ăn gì. Chồng không phàn nàn vì chồng biết mình đang đi đúng đường, và sẽ luôn có vợ ở bên.
    Mọi người bảo chồng sống thoải mái dễ thích nghi. Nhưng mọi người đâu biết đã có những lúc chồng rất ích kỷ, đã cố chấp theo đuổi những thứ viển vông. Và giờ chồng biết khi mình thoải mái, phóng khoáng với mọi chuyện thì mình sẽ biết chấp nhận và dễ dàng vượt qua những khó khăn hơn, không phàn nàn, không hối tiếc.
    Mọi người bảo sao chồng cứ phải chọn 1 tình yêu xa xôi thế làm gì cho khổ. Nhưng mọi người đâu biết chồng hoàn toàn hạnh phúc vì đã yêu 1 người mà mình luôn mong chờ.
    Mọi người bảo rồi chuyện của vợ và chồng sẽ chẳng ra đâu vào đâu. Nhưng mọi người đâu biết chồng hoàn toàn tin tưởng vào tình cảm của vợ chồng mình và tin tưởng vào những kế hoạch mình đã định.
    Mọi người bảo người yêu của chồng xinh. Nhưng mọi người đâu biết vì thế mà thỉnh thoảng chồng lại phải sốt sồn sột vì các vệ tinh của vợ cứ bay vo ve khắp nơi. Và chồng cũng chỉ trêu vợ thôi vì chồng biết là vợ vẫn luôn yêu chồng còn nhiều hơn cả chồng yêu vợ.
    Cuối cùng thì chồng chẳng cần quan tâm đến mọi người nói gì, chồng chỉ cần biết mình sẽ luôn cố gắng và sống tốt để có thể yêu thương, chăm sóc cho vợ nhiều hơn nữa. Mình sẽ sớm gặp lại nhau mà, 2 tháng hay 2 năm so với 60 năm sẽ ngắn lắm, chỉ cần mình luôn tin tưởng, vợ yêu nhỉ
    Được chongdauto sửa chữa / chuyển vào 03:48 ngày 14/04/2009
  4. vodaunho

vodaunho Thành viên tích cực

Chồng yêu,
    Chắc bây giờ anh đang ngủ say rồi, còn nhớ vợ tí gì ko biết? Thương anh lắm, ở nơi xa một mình làm mọi việc luôn là điều ko dễ dàng gì, nhưng rồi anh sẽ vượt qua thôi như anh luôn thế. Vì anh còn có vợ của anh ở bên, sẵn sàng làm chỗ dựa cho anh bất cứ khi nào anh cảm thấy nản lòng trên con đường 2 đứa đang cùng nhau vững bước. Vợ của anh sẽ luôn hài lòng làm một bóng cây râm mát cho chồng có chỗ nghỉ chân, để khi nào về bên vợ thì chồng sẽ chẳng còn mối ưu tư nào nữa., sẽ là nội lực để chồng có động cơ phấn đấu, là người vợ luôn biết thông cảm và chia sẻ nếu như chồng cần một người bạn để lắng nghe, là người sẽ luôn nằm bên ngoan ngoãn cho chồng cảm thấy yên lành và ngon giấc, là người sẽ trìu mến để chồng nằm gối đầu nũng nịu?Qua rồi những đêm chồng phải cố ngủ cho ngon để khỏi nghĩ ngợi buồn phiền, vì chí ít là có 1 người luôn hạnh phúc vì những gì chồng đang và sẽ làm cho người đó.
    Mọi người bảo vợ số sướng vì từ bé đã luôn được yêu chiều, nhưng mọi người đâu hiểu được chỉ trong chăn mới biết chăn có rận.
    Mọi người bảo vợ cứ nhởn nhơ mà rồi mọi chuyện đều có vẻ như thuận buồm xuôi gió, nhưng nếu như ko có sự chuẩn bị trước thì làm sao may mắn tự nhiên rơi trúng đầu như trúng số được chồng yêu nhỉ.
    Có một vaì người ghen tị với vợ, có thể vì vẻ ngoài hay vì cuộc sống dường như êm ả của vợ, nhưng người ta đâu biết rằng, chẳng có gì cho không cả nếu như mình ko ngừng nỗ lực và cố gắng. Có những người con gái truân chuyên lân đận rồi đổ tại ?ohồng nhan bạc phận?, thật buồn cười chồng nhỉ, tiên trách kỉ hậu trách nhân, muốn vượt qua cám dỗ thì càng cần bản lĩnh. Vợ thì chẳng cần biết người ta gọi vợ là gì, ?ohồng nhan? hay ko ko quan trọng bằng việc trong mắt chồng, vợ luôn là người đẹp nhất, nên thi thoảng chồng đừng quên khen nịnh vợ nhé!
    Mọi người khen vợ có người yêu và chiều vợ quá, yêu nhất quả đất còn gì, hihi, cái này thì vợ chẳng biết phải chối cãi ra sao nữa, vì gặp và được chồng yêu thực sự là may mắn của vợ. Chồng biết ko, cái M ấy mà, nó bảo là ?oGhen tỵ với hạnh phúc của m thật đấy, nhưng m xứng đáng được như thế?. Vợ ko phải là người mê tín nhưng vợ luôn tin rằng, mình gặp nhau là nhân duyên, mình cũng đã trải qua ít nhiều đổ vỡ, nên càng hiểu và trân trọng hạnh phúc mình đang có.
    Tương lai còn ở phía trước, mình cùng cố gắng chồng yêu nhé!!!
  5. exmarketing

exmarketing Thành viên mới

Chồng đầu to phát là có vợ đầu nhỏ post bài.
    Đôi này tên đọc nghe yêu thế nhỉ .
    (nick vợ mới quá, keke)
    kieuhaiyen thích bài này.
  6. quisu253

quisu253 Thành viên mới

ặ, 'Ây là nhà cỏằĐa vỏằÊ chỏằ"ng ngặỏằi ta. Thôi, 'i ra............
  7. vodaunho

Hôm qua báo hôm nay trời nắng nóng thế mà chả đúng gì cả anh yêu ạ. Đêm qua mưa to, mát và dễ chịu ghê, em nằm ngủ mà nhớ anh nhiều lắm. "Cả trong mơ còn thức" đấy
    Ko ngủ được, em lại nằm nghĩ mà buồn cười về cái ý tưởng topic được lập ra trong 1 phút cao hứng của cả 2 đứa, rồi cái tên nick ngộ nghĩnh này nữa chứ. Ko biết chồng yêu có cao hứng mà lập cả nick cho đời F3 hay ko? F2 thì nhớ là max là chỉ đến 3 đứa thôi đấy, mình sẽ đánh số thứ tự cho mấy cái nick đấy nhé để sau này còn cho con mình vào "học hỏi kinh nghiệm" của bố mẹ nó. Rồi sau này già rồi còn đem ra khoe con cháu thì là mà rằng : đấy nhá ông/bà/bố/mẹ con hồi trẻ yêu nhau hơi bị tình cảm nhá, có khi con cháu còn thua xa về độ "sến" híhí, chồng yêu nhớ giữ lại nhé, sau này mình mà có gì giận dỗi hay cãi cọ thì có thể vào đây viết, mà nhất định là mình sẽ ko để lại hậu quả gì to tát kiểu như đi đời mấy cái đĩa đâu nhá ( xót lắm )
    P/S: Chồng mà đi đường ngắm gái thấy có em nào đẹp đẽ hơn vợ thì cũng vào đây viết cho vợ đọc với nhé, góp ý với vợ ngay, chứ vợ ko muốn thành hình ảnh 1 bà mụ xấu xí đành hanh đanh đá sồ sề thô kệch vô duyên bắt nạt chồng đâu Vợ của chồng lúc nào cũng muốn làm chồng luôn tự hào khi mình sánh đôi, ko chỉ thế, sẽ làm chồng luôn mãn nguyện và hạnh phúc vì chính con người của vợ. Giàu vì bạn, sang vì vợ mà chồng yêu nhỉ
    Được vodaunho sửa chữa / chuyển vào 12:25 ngày 14/04/2009
  8. vodaunho

"Trời mưa to ghê. Gần sáng rồi anh ạ, mát dễ chịu thật. Em nhớ anh vô cùng, cả trong giấc mơ cũng nhớ "
    "Lòng em nhớ đến anh
    Cả trong mơ còn thức"
    Được vodaunho sửa chữa / chuyển vào 03:34 ngày 15/04/2009
  9. chongdauto

Dạo này lười học quá em ạ, nghỉ easter 1 tuần giờ chẳng muốn học nữa, mà anh vẫn còn được nghỉ nốt tuần này nữa nhưng cũng phải học hành thôi, lười thế đủ rồi. Tự nhiên dạo này lại mọc ra thói quen ngủ trưa
  10. chongdauto

Có phải duyên phận không khi lần đầu tiên gặp nhau, anh đã tặng em 1 câu ?oanh có người yêu rồi em ạ?, chỉ như 1 cách phòng bị để mình không thích thêm ai nữa và sẽ không ai làm phiền mình
    Có phải duyên phận không khi đã lâu lắm rồi 8/3 anh không tặng quà cho ai, nhưng anh lại tặng 1 cây bút mà anh mới nhận được cho 1 người mới quen
    Có phải duyên phận không khi mỗi lần em buồn thì anh lại gọi điện thật bất chợt, mặc dù em đã đang mong chờ 1 cuộc điện thoại khác nhưng vẫn ngồi tâm sự với anh
    Có phải duyên phận không khi sinh nhật anh gọi em và nghe em khóc nức nở
    Có phải duyên phận không khi anh cô đơn trong đêm giá lạnh ở 1 trong những nơi lãng mạn nhất thế giới, người con gái duy nhất anh muốn có ở bên là em mặc dù mình đã nói sẽ chỉ luôn là những người bạn tốt
    Có phải duyên phận không khi em đang muốn bỏ cuộc thì anh lại xuất hiện và nói rằng ?oanh thất vọng vì em lắm?, và em đã vượt qua tốt kỳ thi, giờ thì em sẽ sắp được ?otận hưởng? cảnh xa nhà là như thế nào, nhưng sẽ trưởng thành hơn phải không em
    Có phải duyên phận không khi 1 trong những lần hiếm hoi anh say rượu và đã viết cho em 1 bức thư dài 4 trang để nói những chuyện không đầu không cuối
    Có phải duyên phận không khi em nói ?oanh không tán được em bằng cách cổ xưa có từ thời Napoleon cưởi truồng đó đâu? nhưng giờ lại có người cứ thích anh viết gì đó để đọc mỗi ngày
    Có phải duyên phận không khi sau nụ hôn đầu tiên em vẫn còn bỡ ngỡ hỏi ?oem đã yêu anh chưa? và anh đã cảm nhận được tình yêu, sự say đắm nhưng ngượng ngùng tiếc nuối khi em nói ?oyêu anh mất rồi?
    Có phải duyên phận không khi mình luôn có cảm giác yêu nhau từ rất lâu rồi hay chỉ vì cả 2 đã gặp được người mà mình luôn mong chờ
    Có phải duyên phận không khi gia đình, bạn bè cũng có cảm giác như mình đã yêu nhau rất lâu rồi và nghĩ như là 2 đứa đang chuẩn bị lấy nhau
    Có phải duyên phận không khi phần lớn câu chuyện của mình xoay quanh chủ đề đám cưới, gia đình và những đứa con
    Có phải duyên phận không khi tối nay anh đang nhớ lại lúc anh em mình ngồi bên nhau bình yên ở trước cổng nhà hát lớn thì em gọi điện bảo ?oem đang ngồi ở nhà hát lớn và nhớ anh vô cùng?
    Có phải duyên phận không khi 1 người luôn thấy thiếu như anh giờ đã hoàn toàn thấy đủ với tình yêu của em, và không còn muốn đi tìm đâu xa xôi nữa
    Có phải duyên phận không khi những đường chỉ tay của mình giống hệt nhau em nhỉ
    Có phải duyên phận không em khi cả 2 đều đang cố gắng để định đoạt được duyên phận của mình?
    Được chongdauto sửa chữa / chuyển vào 03:58 ngày 15/04/2009
    chubby_sheep thích bài này.