1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ ơi về trông con !!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chongdauto, 13/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu ko có 1 chút cảm nhận gì về tình cảm thì có nghĩa là ko có khái niệm về thứ tình cảm ấy. Vậy nếu đã ko có khái niệm thì làm sao biết để mà biết, hiểu, để mà viết về nó được
    Ví dụ như 1 người chưa hề có khái niệm về sao hỏa sao có thể biết mà viết miêu tả về sao hỏa được :-s
    1 ly cafe sáng cho you nè~o)
  2. huuhuy8x

huuhuy8x Thành viên mới

ầy ,đôi này tình cảm mà đáng yêu hết xẩy
  3. vodaunho

vodaunho Thành viên tích cực

Thức đêm mới biết đêm dài...

Mưa dễ chịu và buồn. Vào đây lại càng buồn hơn chồng ạ.

Vì ngày xưa anh luôn chủ động làm hoà với em vì anh biết em sẽ trằn trọc khó ngủ phải ko, và vì anh đã rất coi trọng mối qhe của mình. Còn bây giờ...? Thi chỉ mình em nằm nghe mưa thôi, em đếm mãi, từng giọt, từng giọt, tí tách nhỏ xuống mái hiên. Đêm tĩnh mịch rồi nên nghe rõ quá. Mà ko ngủ được.

Thôi, không "sến" nữa. Nói chung, em buồn vì anh nhiều lắm. Chồng ạ.
    --- Gộp bài viết: 02/10/2015, Bài cũ từ: 02/10/2015 ---
    Hôm nọ ngồi ăn kem với con, ngay trc mặt 2 mẹ con là lối đi lên rạp phim. Các đôi cứ dập dìu đi qua mặt. Ngắm các đôi cũng thú vị lắm, có đôi rất đẹp đôi, sành điệu, tự tin. Có đôi cô gái còn chút e dè bẽn lẽn, diện bộ váy xem chừng đã hơi lỗi mốt và cách bước chân có vẻ như ít đi quen giày cao gót. Có đôi học trò vẫn chưa thay bộ đồng phục trường, nhìn đáng yêu hết xảy! Có đôi chàng trai chải chuốt khá chỉn chu mà (ko hiểu sao) cô gái lại có vẻ thờ ơ, làm tay anh chàng cứ huơ huơ thừa thaci rồi phải lúng túng nhét tạm vào túi quần comple đằng sau vì em ý chẳng cho ôm eo ( Nếu em
    là anh chàng đó, em sẽ cầm nhẹ vào khuỷu tay khi cần dẫn, hehe, vừa thể hiện có quan tâm, vừa ko quá lộ liễu như cách nắm tay hay ôm eo) Em sẽ cho anh chàng nào như vậy 10 điểm về độ tinh tế...Chả như chồng mình ngày xưa, cứ đi là đi phăm phăm, vừa đi vừa chém gió, thi tthỏng lại còn khoác vai như tình đồng chí. Hix, cho 1 điểm về chỗ!

Cái thời hoa mộng đó thật tuyệt đẹp! Mà đã xa rồi...
  4. thienthu2222

thienthu2222 Thành viên mới

Ây dza! Cảm động quá đi!.:x:x:x
    --- Gộp bài viết: 03/10/2015, Bài cũ từ: 03/10/2015 ---
    Các bạn đừng làm mình GATO nữa đi!
  5. vodaunho

vodaunho Thành viên tích cực

Bạn GATO làm giề vì có mỗi tớ vào độc thoại ý mà Chồng ngáy pho pho roài. Đấy, nói chung là đời thực nó khác trong mơ...

Hnay em đọc báo ngạc nhiên xen thích thú anh ạ, lúc tối e hỏi a có biết Huỳnh Hiểu Minh với Angela baby kết hôn ko, a nhớ ko, rồi a xua tay nhăn nhó ầm ĩ kêu là chả biết bọn chúng nó là ai ý, đấy, bọn nó ý, e cũng ko quan tâm, duy có cái là cái thằng ku ý nó nói giống y anh hay nói với em hồi xưa đấy: dù sau em già đi thì em vẫn luôn là công chúa của anh, anh đã quá chiều làm e hư mất rồi, nhưng đó là cách để e ko rời xa anh đc... đấy ý, thấy ko, nói giống anh ko, hehe, e thấy cũng thú vị, chắc là nó cũng có nét giống anh về tính cách đấy. Mọi ng comt ở dưới là k tin đc, chém gió, rồi chờ hồi sau xem..còn e thì e thấy có j mà ko tin, cứ tin chứ, sau này ko biết, cứ tận hưởng hiện tại thôi.
  6. baongoc95vl

baongoc95vl Thành viên tích cực

vợ mình dễ bảo lắm :v
  7. chongdauto

chongdauto Thành viên tích cực

Lâu lắm rồi mình chẳng viết thêm gì ở đây nhỉ. Cũng lâu lắm anh cũng chẳng viết gì ở những chỗ khác nữa. Có những việc mình cứ ngại làm, rồi dần dần thành 1 thói quen là không làm nữa.

Cuộc sống của mình cũng đã thay đổi rất nhiều từ khi có 2 con, 2 đứa cứ chạy nhảy ầm ĩ, lúc thì chơi với nhau, lúc thì tranh giành nhau. Mình thì cứ bận rộn tất bật sáng đi, tối về, nhiều khi chưa thấy làm được gì thì lại đến giờ đi ngủ, mà cũng chỉ có 2 con ngủ rồi thì mình mới được thảnh thơi đầu óc, những lúc vậy thì lại chẳng muốn làm gì nữa. Nhiều khi a thấy mình cũng thật lười, nhưng đôi khi lại muốn tranh thủ ít thời gian đó để nằm dài và làm những gì mình thích. Chưa kể có đoạn thời gian dài a cũng hay mệt mỏi nên những lúc nghỉ ngơi thế chỉ muốn được nghri ngơi 1 mình và nghỉ theo cách mình muốn. Vì vậy mình cứ dần dần xa nhau hơn.

Anh biết nhiều khi em muốn anh dành chút thời gian cho em, và anh thì lại chỉ thích được 1 mình. Đôi khi mình cãi cọ về điều đó. Nó cứ kéo dài 1 thời gian và làm cả 2 đều mệt mỏi. Cũng may dạo này mọi việc cũng được cải thiện hơn nhỉ. Anh chịu khó tập thể dục và nghỉ ngơi nhiều hơn nên cũng khỏe hơn. Vì khỏe hơn nên có nhiều thời gian dành cho nhau nhiều hơn.

Nhiều khi anh thấy đầu óc mình dạo này thật trì trệ và lười biếng. Công việc thì vẫn vậy, với nhiều người thì anh đang có một công việc rất tốt. Anh cũng không phàn nàn, nhưng có những việc không hợp với mình và đầu óc mình không được hoạt động giống như mình muốn nên cứ bị trì trệ đi từng ngày. Có lẽ rồi cũng phải thay đổi thôi, mình còn cả 1 con đường dài trước mắt nữa. Có đôi khi nhàn quá hay thuận lợi quá lại làm cho mình cảm giác thấy buồn. Giống như trước đây anh vẫn hay nói, chẳng hiểu sao mình thấy buồn và mình cũng thích cảm giác buồn man mác 1 chút. Coi như là 1 sự nghỉ ngơi thôi.

Nhìn lại con đường mình đi cùng nhau, cũng không ngắn nữa nhỉ, đã qua 5 năm đầu. Anh vẫn luôn biết có những điểm mình còn hạn chế, trong cuộc sống và trong công việc, nhưng có đôi khi mình lại lười thay đổi. Nhưng cũng không thể cứ để thời gian trôi qua mãi như vậy nhỉ. Giống như biết việc viết ra thế này cũng tốt cho anh, và em cũng vui khi được đọc gì đó từ anh, nhưng đôi khi cứ lần nữa không viết dù mình muốn viết và có thời gian để viết.