1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ sắp cưới là người yêu cũ của em trai

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thiensu123, 01/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thiensu123

thiensu123 Thành viên mới

Tôi 32 tuổi, hơi thành đạt và đào hoa. Mẹ bảo tôi “lắm mối tối nằm không”. Thực ra tôi cũng không thuộc dạng người quá kén chọn. Nhưng các cô gái tôi từng có cảm tình và dành thời gian chọn hiểu, sau một thời gian tôi đều không muốn tiến xa hơn.
    Cô thì quá thực dụng, cô thì quá vô tâm, cô thì khác tôi hoàn toàn về quan điểm sống. Cho đến lúc gặp M, sự dịu dàng trong tính cách và sâu sắc trong tâm hồn em đã làm trái tim tôi bị khuất phục.

Em là giáo viên mầm non. sở hữu lẽ do đặc trưng nghề nghiệp, em nhẹ nhàng Làm clip chúc mừng sinh nhật trong từng lời kể, khéo léo trong ứng xử. Sự hài hước và lối nói chuyện tự dưng của em làm mọi cuộc hẹn của chúng tôi phát triển thành siêu thú vị.

khi yêu nhau, mặc dù tôi không phải cố chọn hiểu, M vẫn chủ động nhắc cho tôi nghe về mối tình đầu của em. Qua lời nói, tôi nhận ra em đã từng có 1 mối tình đẹp đẽ và sâu đậm. Tuy nhiên vì 1 sự hiểu lầm không đáng mang, cuối cộng cả hai đã đường ai nấy đi. M cũng nhắc không biết tôi với quan trọng chuyện trinh tiết hay không nhưng em cũng thú nhận có tôi em không còn loại quý giá nhất của người con gái.

Tôi, một người đã trải qua dăm ba cuộc tình, thật lòng mà nhắc, đã đủ trải nghiệm Làm clip đám cưới để hiểu rằng, nhân phẩm của một cô gái chẳng liên quan gì tới chiếc “màng mỏng” đấy. Nhưng tôi đánh giá cao sự trung thực và thẳng thắn của em. Tôi cũng đề cập mang em, sở hữu các gì mà tôi đã biết chỉ càng làm cho tôi tôn trọng em hơn. Tình yêu của chúng tôi, nhờ sự chân thành và cởi mở sẻ chia mà ngày càng phát triển thành gắn bó và thấu hiểu.

Chúng tôi thực sự đã nghiêm túc nghĩ đến một đám cưới không xa, đã cộng nhau vẽ phải viễn cảnh 1 “ngôi nhà và những đứa trẻ” ngập tràn hạnh phúc. Nhưng đất nước này tưởng là rộng lớn hóa ra lại rất nhỏ, và chẳng mang điều gì là không thể xảy ra.

Chuyện là, Hải, em tôi vừa về nước. Bố tôi và bố Hải là anh em ruột. Là em họ nhưng Nhận làm clip mang tôi Hải không khác gì em trai. Bố mất năm nó lên 3 tuổi. Ba năm sau mẹ Hải đi bước nữa. Điều kiện kinh tế khó khăn, lại phải nuôi thêm con trai riêng của vợ làm cho cha dượng Hải ngày càng lộ rõ vẻ cục cằn và khó tính. Bố mẹ tôi xót cháu đành bàn bạc sở hữu mẹ Hải đưa cháu về nuôi. sở hữu lẽ vì hoàn cảnh riêng, ngay từ nhỏ tôi và Hải là hai tính cách hoàn toàn trái ngược. Tôi sôi nổi và đề cập phổ biến bao nhiêu thì Hải lại trầm tính và kín đáo bấy nhiêu. Cậu siêu ít chia sẻ tất cả chuyện với tôi. Và cũng vì là con trai, tôi ko bận tâm gì chuyện đó. thấp nghiệp Đại học, Hải đi làm cho được mấy năm rồi được cử đi nước ngoài học thêm. Thành ra tôi và Hải đã lâu ko sở hữu dịp chuyện trò tâm sự.

Anh em lâu ngày gặp nhau, chúng tôi rủ nhau đi uống rượu. Tối ấy, bên cạnh việc nhắc lại đôi chút kỉ niệm thưở ấu thơ, hỏi han nhau về công việc, tôi cũng thông báo sở hữu cậu đấy rằng: “chú gần sửa sở hữu chị dâu rồi đấy nhá”. Hải đòi xem hình người yêu tôi. lúc ảnh hình nền trên điện thoại tôi bật sáng, tôi nhận thấy mặt Hải biến sắc. Ấp úng mãi, Hải mới cho tôi biết, người con gái mà tôi muốn cưới làm vợ cũng là người mà một thời Hải đã từng yêu. Từng lời nhắc trong câu chuyện của Hải làm lòng tôi đau như thắt. Hải chính là mối tình đầu mà em đã kể tôi nghe. Sự thật sở hữu cần phải éo le đến thế không?

Tôi ngay từ đầu thực ra chẳng hề quan trọng về quá khứ của em. Việc em đã từng yêu ai, đã hiến dâng cho người nào, tôi chưa hề để tâm suy nghĩ. Nhưng người đó là em tôi, lại sống chung nhà thì lại là chuyện khác. Hải bảo tôi: “Anh ạ, chuyện thực ra cũng vô cùng cũ rồi. Anh em mình chắc không vấn đề gì. ví như anh và M tới sở hữu nhau, em sẽ dọn ra ko kể sống để hai người đỡ khó xử. Nhưng còn M…”

Điều Hải đang nghĩ cũng chính là điều tôi đang lo lắng. Mất em, đó là điều tôi ko phải mong muốn. Nhưng tôi cũng chưa biết nói mang em về chuyện này như thế nào. nếu em biết chuyện, liệu em sở hữu thấy khó xử, liệu em với còn đồng ý làm vợ tôi?
  2. thienbao10

thienbao10 Thành viên tích cực

cuộc đời đúng là lắm trái ngang mà