1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ sắp cưới phát hiện em check hàng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tomneis, 30/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

Mình tranh luận thế nào thì tùy, tuyệt đối không đưa phụ huynh ông bà ông vải vào đây bạn nhé.
    @Có vẻ 1 số bạn hiểu nhưng cố tình tỏ ra bảo thủ, cho nên mềnh cũng không ý kiến ý cò làm gì nữa, mất thời gian vô ích.
  2. yukiter1408

yukiter1408 Thành viên mới Đang bị khóa

Xoáy quá ^^!
    nhưng nói thật là tớ chưa có vợ nên những câu hỏi bạn trả lời tớ đều không thể đưa ra câu trả lời.
    hơn nữa thì những vấn đề bạn đưa ra hiện nay và ngay bây giờ nhan nhản đầy ra, nó là nguyên nhân chính khiến hạnh phúc hàng ngàn gia đình đỏvỡ.
    rơi vào nhà ai thì coi như nhà ý bất hạnh, kể cả mai này rơi vào tớ, tớ chấp nhận vì nó là cái số.
    vấn đề cần phải giải quyết lúc đó là tha thứ được hay không ?
    Dù thế nào thì vẫn phải cười 1 cái nhỉ, vì đời là thế mà [:P]
    ai gây ra lỗi lầm thì người đó phải gánh chịu hậy quả và quyền quyết định tình yếu đó cótiếp tụcnữa hay không ? không còn nằm trong tay người đó nữa, mà nằm trong tay đối phương.
  3. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Đọc đến đây thấy chát quá... Các bác trai biết đó là nguyên nhân gây đổ vỡ, sao vẫn cứ làm?!

Biết là khó tha thứ, sao vẫn cứ làm?!

Tất cả chỉ vì các bác tham, muốn hưởng cả lợi nhỏ lẫn lợi lớn.

Haizz... Đời mấy khi cho ko ai bao giờ... ^^ Đừng đổ lỗi cho xã hội nữa, mình cứ trong sạch kệ bố con thằng nào đi, có dám thế ko? Hay ai cũng sợ thiệt, cũng mù quáng vì cám dỗ trước mắt bất chấp sau này có thể sẽ phải ngậm sạn một thời gian dài. Karma, karma cả thôi...

Em chả bài trừ j về vụ bóc bánh này cả, mỗi điều quân tử dám ăn thì dám chịu Tào Tháo đuổi, đừng có tiểu nhân ảo tưởng chỉ có mình mình được xơi ko cho vợ mình xơi với, đừng có kêu ca khi vì điều đó mà nhà cửa mình nát tan. Mình gây hoạ lại bắt ai phải chịu hộ? Thật là vớ vẩn!

--------------

@ bác yukiter: em thấy thik cách nói chuyện của bác, ko áp đặt và dám làm dám chịu. Nhưng em nghĩ bác đừng cho rằng "thế mới là đời". Vẫn còn nhiều ng` ngay thẳng ko ham danh lợi, ko mụ mị cám dỗ lắm. Ai cũng sẽ được hạnh phúc, chỉ cần mình xứng đáng được hưởng nó, bác ạ... ^^
  4. yukiter1408

yukiter1408 Thành viên mới Đang bị khóa

chẳng mấy ai tránh được cám dỗ cả bạn ạ.
    Tóm lại oan nghiệt rơi vào ai thì người đó phải chịu :D
    có hiểu, có thông cảm, có tha thứ được cho nhau hay không thì...tùy lúc, tùy người, tùy nơi, tùy chỗ.

Tớ xin lỗi bạn trước vì tớ biết trước là sẽ hơi thiếu tế nhị nhưng vì đây là tranh luân nên tớ cứ tranh luận đã.
    cái phần tớ bôi đen thì bạn đã đánh giá cực kỳ sai lầm về 2 khái niệm Gái làm tiền và ngưòi yêu rồi đó.
    Thứ nhất người yêu chỉ có 1, gái làm tiền cực nhiều.
    thứ 2 người yêu là thiêng liêng, là cao cả, là bất khả xâm phạm. gái làm tiền là rẻ mạt.
    thứ 3- người yêu có liên quan chặt chẽ đến tương lai, kinh tế, tình cảm, tâm tư, nguyện vọng, gia đình với bản thân. còn gái làm tiền thì xong việc ra về đường ai nấy bước ra khỏi phòng xem như chưa từng biết mặt nhau.
    vài lời chia sẻ ^^!
  5. tomneis

tomneis Thành viên mới

Mệt với mẹ Honeynclover và mẹ o00o , và một số mẹ chưa phát hiện ra người yêu , chồng mình check hàng , kính mời các mẹ ra các chỗ khác giảng đạo Khổng Tử .

Em xin cám ơn bác iamhunter , và yukiter đã hiểu và chia sẻ với em :x
  6. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Mình nói thật là nhiều bạn cứ nói không chấp nhận, không thế này thế kia với người đàn ông bóc bánh trả tiền. Nhưng đến khi bạn thử gặp một lần như thế xem, sẽ phải câm nín mà tha thứ ( chỉ là 1 phút lầm lỡ của người yêu/chồng các bạn nhé) vì gia đình, vì danh dự. Tớ nói thật, bạn gái của chủ topic còn trẻ, còn non và thật thà nên mới ầm ĩ để cho cả làng cả nước biết như thế, chứ chuyện này im lặng 2 đứa giải quyết với nhau là được rồi.
    Sống cần có lòng tin ở nhau, nhưng cũng đừng tin tuyệt đối để rồi thất vọng. Các bạn cứ tin chồng/người yêu mình 100% tốt đẹp đi, điều đấy chẳng ai ngăn cản nhưng khi chưa gặp chuyện này thì cũng đừng quá khắt khe và phê phán nặng nề.

Còn chuyện của chủ topic ngoài người yêu đang sock thì đều nhận được tín hiệu tốt đẹp từ mọi người, nghĩa là dặn dò bạn sống cho nó tử tế, vậy là bạn còn may mắn chán. Hãy thật lòng xin lỗi em ý, và thôi cái kiểu bô bô trên này rằng : 1 quý/lần, 1 năm 4 quý đi. Ngoài cái phốt này ra, bạn làm gì chẳng ai quan tâm đâu. Miễn là bạn sống đúng với lương tâm của mình, đừng để người khác đánh giá quá nhiều, không hay.

mà hình như có một số người vẫn nhầm lẫn giữa ăn bánh/ngoại tình/người yêu thì phải :-/
  7. tomneis

tomneis Thành viên mới

Cám ơn bác .
    Cái mật độ đấy là để em chỉnh lại các bác nghĩ em là checker sa đoạ thôi ạ . chứ tự nhiên bô bô ra làm gì . mà cả làng cả nước ở đâu nhiều thế bác , có 4 ông bà già với 2 nhân vật chính biết thôi ạ . @-)@-)@-).
  8. canton03

canton03 Thành viên mới

Tư vấn ngắn hạn thì mọi người đã tư vấn hết rồi, quanh đi quẩn lại chỉ có mấy cách khổ nhục kế đó thôi, chú còn đòi vấn véo thêm gì nữa ? Nếu thực sự chú chỉ cần vấn véo để giải quyết ngắn hạn dài hạn thì chú đã close topic để tập trung tiến hành rồi. Nhưng chị thấy chú vẫn lởn vởn ở đây nghĩa là tâm trí chú còn bứt rứt, cái bứt rứt này nó đôi khi không phải vì chú sợ mất tình yêu đâu. Chú nghĩ kĩ đi xem nó là gì.
  9. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

@ yukiter1408 .
    Không biết bạn căn cứ vào đâu để có thể thề và đảm bảo rằng :
    "thằng đàn ông có gia đình mà tớ quen biết đều nhiều hơn 1 lần ngủ với Người mà không phải vợ của họ."

Nếu bạn đã thề như thế thì mình cũng thề luôn với bạn rằng, mình có 1 thằng bạn nối khố, có vợ và sắp có con, rằng nó chưa đi gái bao giờ, và vợ cũng là mối tình đầu của nó
    Chẳng qua chung quanh bạn ô uế quá nên nhìn đâu cũng tối tăm thôi
  10. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Ôi zồi ôi, từng đấy thành phần thì chưa phải là cả làng cả nước à? Chuyện này chỉ 2 đứa biết là đủ, không ai có quyền biết thêm vào. Mình mà để từng này người biết chắc mình cũng ngậm ngùi giải tán vì danh dự của chính mình thôi :D
    Bạn close topic được rồi đấy. Chuyện của bạn có gì mà tư vấn nữa đâu. Khi nào có kết quả chính thức lên topic dính thông báo cho anh em biết là được rồi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa