1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ sắp cưới phát hiện em check hàng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tomneis, 30/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tomneis

tomneis Thành viên mới

Em rất cám ơn bác , comment của bác làm em cười quá , cũng đỡ buồn hơn bác ạ .
    Thứ nhất là ông già em chắc ko làm việc này rồi :D
    Cách thứ 2 của bác em cũng ko làm được , làm như thế thì sau này có thành chuyện , nước sông Hồng cũng ko rửa hết nhục :D
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

nếu thế thì chú cứ xác định là tạch thôi! muốn gái tha thứ mà cứ nằm chờ sung rụng thế kia thì dễ đến con nào bị bại não hoặc hãm lắm nó mới bỏ qua cho chú, mà anh đoán thì chú kg thích ng` bị Alzheimer. thế nên chú cứ tiếp tục check, và bổ sung thêm con vợ hờ. nhớ đừng phạm phải sai lầm lần này nhé [:D]
  3. tomneis

tomneis Thành viên mới

Xin lỗi kiểu cắt tay thì em chịu ko làm được bác ạ :-s , ko phải em sợ mà mang tiếng lắm ai đời là đàn ông lại đi cắt tay ăn vạ như Chí Phèo thế được [:P][:P][:P]. Thôi em làm việc , tối nay mò đến xin lỗi theo các chuyên gia rồi sẽ cập nhật cho các bác :D
  4. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Chú ko cho rằng mình ĐÚNG nhưng qua những bao biện của chú thì chú nghĩ chú hành động thế là HỢP LÝ (99/100 thằng VN trừ thằng hỏng trim đều làm thế mà) đúng ko?? It's not RIGHT but it's OKIE....

Để chị tính cho chú vài cái hợp lý, vài cái okie nữa trong tương lai nhá:

Trước khi cưới 1 tuần, tiễn đời trai--->>check cái, hợp lý quá

Vợ mang bầu, đàn ông mà--->>check cái, hợp lý quá

Vợ đẻ xong, xồ ra lại kiêng cữ--->>check cái, hợp lý quá

Sao mình lại ko gặp em trước khi cưới vợ nhỉ, em đẹp, em thông minh, em cho ko biểu ko--->>check cái, hợp lý quá

Mình nai lưng ra chu cấp con vợ, nó rung đùi hưởng thụ, có con goài, nó bỏ mình chó nó lấy---->check tiếp, hợp lý quá

Vợ phụ thuộc hoàn toàn vào mình, dù tận cùng đau khổ cũng phải bấu lấy cái gia đình này, với lại..ờ..99/100 thằng VN trừ thằng hỏng trim đều chưn trong chưn ngoài cả---->>check tiếp, hợp lý quá

Tất cả đều là hợp lý, vì nó hợp lý nên nó mới tồn tại ạ. Nhưng cuộc sống gia đình cần những hệ thống hành vi phù hợp với vai trò làm chồng, làm cha, tức là phải ĐÚNG đắn cơ.

Hy vọng rằng em gái đó mới 21 tuổi không bị áp lực gia đình (chứ 25, 26 là bố mẹ muốn đuổi đi lắm rồi, kể cả giao trứng cho ác), không bị áp lực XH (đã đặt địa điểm cưới, loa phường thông báo sắp ngõ xóm...). Em gái ơi, học xong đi, kiếm việc ổn định, đủ độc lập (tương đối) rồi hãy tính em nhé, chị thấy thèng ku em đang yêu nó chả coi tình cảm, tự trọng của em ra gì đâu. Nó coi nó là thái tử ban phát tình yêu cho nàng lọ lem, em chỉ là ng` đến đúng thời điểm nó quyết định rằng nó muốn cưới vợ thôi. Chị lải nhải khiếp quá nhỉ nhưng trời còn thương em, e gặp may đấy vì chưa cưới nó......

Ít nhất phải cho nó 2,3 năm thử thách nữa em ạ....Thôi, chị bã bọt mép cũng vô ích, ở kinh nghiệm của em, ở tuổi của em, ở sự say mê của em, ở XH thoáng đến mát chỗ nào cũng mát như VN hiện nay, em sẽ tha thứ cho nó chắc chắn là thế, nhanh hay chậm mà thôi....

Và một ngày kia, lại hát "Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại....."
  5. tomneis

tomneis Thành viên mới

Chào nhà hiền triết , đây là topic tư vấn , ko phải topic truyền giáo đạo Khổng Tử
    Mà bà chị ở dưới ảnh đấy ah :-s . đang ngồi thiền trên đỉnh Ngũ Hành Sơn đấy ah :D , trong số 1% còn lại chắc chắn có 3 anh zai ngồi kia >:D<
  6. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Định chỉ ngồi bưng mỏ cười mà theo dõi tiếp thôi chứ ko ném đá nữa, nhưng thấy bác ăn nói vô lý quá nên lại ngứa tay :-p Sao bác cứ phải áp đặt ý kiến cá nhân vớ vẩn là mình ko phản bội nhở. Hè hè, bác nghĩ thế nhưng gái nó lại ko nghĩ thế, làm j được?! :-" Mà nói chung, với gái thì bồ chỉ 1 lần sàm sỡ đứa con gái khác thôi đã đáng để xem lại rồi, giờ ngủ vs một cơ số em đều đều (mà phần nhiều là sẽ tiếp diễn cả đời :-p) thì bỏ luôn có j mà phải ngợi nhỉ???

Đời lắm chuyện hài thật, đàn ông thì được quyền dằn vặt vì vợ mình nó đã từng (chứ ko phải hiện tại nhé) lăn lộn với thằng khác; chẳng nhẽ phụ nữ lại ko thấy kinh tởm khi gần gũi với ng` (bồ mình hiện giờ) vừa mới lăn lộn với (vài) chục đứa con gái khác (ngay thời điểm hiện tại)?! Hehe, bác cứ tưởng tượng giờ vợ bác cũng vài tháng đi ngủ vs những thằng khác một lần dù chẳng thèm nhớ tên xem có tha thứ được ko? :-p

Lúc đầu ko ý kiến j về kết quả, giờ cũng mong bạn gái bác nó bỏ bác. Đã thấy coi thường và ghê tởm rồi thì khó cứu lắm. 89 còn trẻ mà. Hehe :-p

P/S: bác đừng tự hạ giá bản lĩnh phe mình và cái gọi là "tình yêu" một cách thê thảm thế. Cứ suy bụng ta ra bụng ng` mà đánh đồng ai cũng như bác thật nhục mặt anh em quá. Cứ phải để mình bị gái nó cười cho mới là hay phỏng?! :-"
  7. tomneis

tomneis Thành viên mới

Em Kính đề nghị các bác gái đọc topic của em không comment !
    Phàm các bác gái vào comment là y như rằng ném đá chứ chả tư vấn tư veo gì cả :-s .
  8. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Anh tư vấn là ku em bỏ hẳn gái đi, dù gái có "tha thứ" cho chú nữa. Chú đừng dại nhé, gái bây giờ khôn lỏi lắm. Chú đàng hoàng tử tế mà nó còn cắm sừng nữa là.

Chú có phốt rồi, em nó lấy chú về, đợi vài ba năm nữa, sinh đứa con, gái một con trông mòn con mắt, nó lại đi~ thõa với những thằng khác. Chú lúc ấy há miệng mắc quai, nó bảo nó cũng chỉ check hàng thì sao, lại hàng miễn phí nữa. Mà li dị cũng bất tiện, lại thành ra giai 30 đã một đời vợ. Lấy gái khác, nó biết chú bị phốt check hàng, nó lại dùng cớ ấy ngủ với thằng khác, chú li dị mãi à. Chưa kể chú còn sợ không biết con chú nuôi là con thật hay con hàng nữa.

Gái mà cao kế là nó hành hạ chú, rồi lại "tha thứ", lấy chú về, lúc ấy mới cắm sừng.

Anh khuyên chú bỏ hẳn. Chứ gái đi ngủ lang chúng nó không chụp hình giai cho chú phát hiện ra đâu.
  9. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Vừa đọc thấy em trai chê mình xấu, login trả lời thì đã e*** goài:-":-" Trừ anh trai Edgar Davids (1%) ra thì còn lại (99%) ai cũng bảo chị xấu, cơ mà thế là HỢP LÝ hay ĐÚNG nhỉ (dẫn thèng ku nầy lòng vòng tý chơi[:P][:P])

Không những chị xấu mà còn lỳ lợm nữa, nếu có anh giai nào tư vấn là đưa topic này cho bạn gái e đọc để thấy 99% đàn ông đều thế thì sẽ luôn luôn có và nhiều bài nữa của chị để cảnh báo cô ấy..... Không phải cảnh báo để cô ấy bỏ em mà hãy để thời gian kiểm nghiệm thêm một cơ số thứ nữa....

Tư vấn??? Em trai muốn mọi ng` cho vài chiêu để làm lành với bạn gái á??? Chị cũng có và chắc chắn là nhiều anh đã và sẽ cho và nó chắc chắn sẽ thành công, em trai yên tâm đi. Kể cả em ko làm gì thì cô ấy vì yêu em quá mà cũng bỏ qua cho em ấy chứ.... Nhưng với tư cách là một ng` thích thò mũi vào chuyện người khác và đã thất bại trong hôn nhân, chị thật lòng hy vọng rằng em sẽ thay đổi suy nghĩ của mình.... Để hướng tới chữ HẠNH PHÚC, hạnh phúc chứ ko phải chiêu này chiêu lấy bằng được nhau về rồi giam cầm lẫn nhau trong vòng hôn nhân ngột ngạt....Ờ, mà hoacuctay thích thò mũi ơi, bắt một ng` đàn ông thay đổi khác nào bắt trẻ sơ sinh không được đái dầm nhỉ....
  10. NgheoNenKhoc

NgheoNenKhoc Thành viên mới

Cá nhân thấy hoacuctay ăn nói hơi bị... đc đấy

Về Topic này, chỉ muốn chửi e gái kia sao ngu thế, bô bô với ông già bà già là tiệt mịa nó đường sống rồi, các kụ là kị những thằng có tiền, tài nhưng vô tư cách lắm, các cụ kiểu ji đêm đêm chả nằm nói chuyện với nhau, thằng này bựa quá, sống với nó con gái mình sau này cũng nát người thôi, kiểu ji cũng bỏ nhau vì thằng này chưa lấy đã thế rồi, vụ này khó vô cùng tận vì còn các kụ, chuyện này muôn đời đến chết vẫn nhớ, ne vờ quên, cứ thấy mặt con rể là chửi trong bụng, èo mịa thằng chhơiii phooo`, ko vì tiền tao đuổi lâu rồi

@chủ topic, với tư cách là 1 người ...
    Giống chủ topic ở điểm- ngày trước rất hay phải dẫn bọn nhật đi ăn chơi và gái gú, nên thông cảm cho chủ topic.
    Khác ở chỗ là ko bao giờ ăn hàng cả ^^
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa