1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợ sắp cưới phát hiện em check hàng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tomneis, 30/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. to1325

to1325 Thành viên mới

Mọi người còn nhớ nhân vật Dâu tây của box mình nữa không? Không hiểu sao em cứ có cảm giác anh này cũng giống Dâu tây thế nhể, mọi người nói như nước đổ đầu vịt :)) dâm ô, tầm thường và bản năng quá. Ôi, quả này là Dây tây đực roài :"> =))
  2. yukiter1408

yukiter1408 Thành viên mới Đang bị khóa

đen 1 : đó sẽ là 1 người đàn ông tuyệt vời
    Đen 2 : Lại là 1 người đàn ông tuyệt vời
    Đen 3 : chính em khẳng định rằng em còn nhiều thứ chưa biết về bồ của em [r24)]
  3. Hoasua.com

Hoasua.com Thành viên mới

Theo mình những người như bạn và chủ topic cứ đem cái xấu của xã hội ra mà ng uỵ biện cho cái xấu của mình mà ko biết rằng Tây cũng rất nhiều người chung thuỷ, quan hệ thoải mái nhưng đã là vợ chồng thì xác định là chung thuỷ nữa là ở VN này.
    Người ta nói mình thế nào thì bạn bè thế ấy, bạn như thế thì tất nhiên bạn bè cũng cùng suy nghĩ, lấy đâu ra mà gặp người tốt. Không nên vơ đũa cả nắm
    Sai thì ko nên ng uy. biện là XH nó sai mình phải sai theo chứ nhỉ???
  4. missyou88

missyou88 Thành viên mới

Chắc là bạn chủ top cũng đã đọc nhiều topic ở box này, thấy mọi người ở đây phán nhiều thứ chuẩn quá nên mới lọ mọ vào đây đưa chuyện của mình. Vì vậy, bạn hãy ngẫm lại mình, những gì mọi người nói về bạn là không hoàn toàn sai đâu :)
  5. yukiter1408

Chúng ta nên giới hạn vấn đề Bóc Bánh trả tiền với Ngoại tình nhé. theo cách nhìn nhận của những người đàn ông nhé.
    nói thế này : bóc bánh trả tiền thì đấy, tao ngủ với mày đấy, được chưa ?
    được rồi thì cầm tiền và cút đi.
    Cái mày có tao cần và cái mày cần tao có.
    Xong rồi nhé. Cả 2 đã thỏa mãn rồi nhé, đều có được cái mà cả 2 đều muốn đấy nhé.
    Xong rồi thì tao về với vợ tao vì vợ tao là nhất, vợ tao là số 1, vợ tao là tuyệt vời hơn cả.

kết thúc vấn đề bóc bánh trả tiền.
    Sang vấn đề ngoại tình.
    Này anh yêu em, con bồ câu bé nhỏạ. mai này anh sẽ về bỏ con vợ già khó tính của anh di rồi sẽ cưới em, nữ hoàng của lòng anh ạ. Chúng mình sẽ có 1 gia đình hạnh phúc với những đứa con khỏe mạnh và thông minh em nhé.

=))
  6. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Hề hề, tranh luận thì đúng nghề của chàng rồi, đang lúc rỗi việc, em chả ngán. Nên nhớ ng` yêu bác và em là hai ng` khác nhau đấy, em lớn tuổi hơn ng` yêu bác và chắc chắn em hiểu nhiều chuyện hơn để biết mình phải làm j. Ng` yêu bác lúc phát hiện ra bồ ngang nhiên check choác lại còn để ảnh xyz sờ sờ ra đấy mà ko dám cho bác một chưởng luôn là đủ hiểu. Lời khen có giá trị hay ko còn phụ thuộc vào... ng` khen nữa cơ ạ :-p

Đừng có nghĩ đàn ông ai cũng như bác, và cũng đừng nghĩ phụ nữ ai cũng như... bạn gái bác. Đàn ông nghìn thằng như một mà bác ko dám làm thằng thứ nghìn lẻ một trái ngược hoàn toàn thì bác cũng đâu có j để ai nể phục chứ?! :-p Bác cứ khăng khăng cho mình là đúng thì cứ việc sống theo ý mình, chả biết tròn méo làm sao nhưng em đánh giá rất cao sự ảo tưởng và bảo thủ của bác đấy ạ :-p Cây ngay ko sợ chết đứng, việc bác làm vẫn nằm trong "luân thường đạo lý" thì sợ j bị đá, sợ j bị trả thù, sợ j ai nói ra nói vào, bác nhỉ?! ;))

Thik câu nào của bác trên kia, làm j thì làm, để ng` ta nể trọng chứ đừng để ng` ta khinh cho :D

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

@ Yukiter: Yeah, em đủ tinh để đánh giá được 99%, còn 1% là sai số của... cuộc đời. Vì muốn làm chuyện ko đàng hoàng cũng phải có cơ sở như tiền bạc, thời gian, cơ hội hoàn cảnh... Nhưng em tin là đi đêm lắm có ngày gặp ma như chủ top, chẳng có j gian dối được mãi cả. Em ko chủ ý nói tốt về ng` yêu em, giờ anh ấy cũng ko còn nữa, em chỉ muốn nói là em sẽ ko chấp nhận bị phản bội về thể xác hay tinh thần thôi. Lúc ấy thì... đừng trách.

Bóc bánh hay ngoại tình như nhau ở chỗ: ko trọn vẹn với ng` yêu. Bóc bánh thì ko trọn vẹn về thể xác. Còn ngoại tình thì ko trọn vẹn về tâm hồn.
    Mà đã thế thì việc j mình phải trọn vẹn với ng` sẽ ko trọn vẹn với mình nhỉ??? b-)

-------------------

Hi, xin 1 bài nữa để cùng bác yukiter bàn luận về vấn đề này. Cái này tuỳ thuộc vào nhận định của từng ng`, có ng` coi đó là thiêng liêng ko thể bừa bãi, có ng` coi như cốc bia uống ở đâu chẳng được. Những cô gái coi bóc bánh là "uống bia" thì sẽ tha thứ cho chủ top (cái này ít, trừ khi chính cô ấy cũng... thik nhậu). Còn những ai coi nó là thứ chỉ có thể được chia sẻ với ng` yêu thì sẽ ko chấp nhận được. Nó ko có đúng sai đơn thuần, mà đúng sai đó xuất phát từ cách nhìn.

Em thì nghĩ ngoại tình theo cách khác. Vì yêu là cảm xúc, là thứ ng` ta ko thể làm chủ, hết yêu rồi thì làm sao bắt trái tim yêu lại được?! Còn bóc bánh là hành vi cá nhân có thể kiểm soát. >>> Tình yêu ko có tội, hết yêu cũng ko phải có tội, mà tội là khi ng` ta ko trọn vẹn với tình yêu của mình. Ngoại tình sẽ chỉ có tội nếu ng` ta ko chấm dứt hẳn mối quan hệ với ng` họ đã hết yêu. Còn bóc bánh là có tội vì họ vẫn đang "ăn bánh ko trả tiền" với ng` yêu mình.

Tất nhiên nói thế ko phải để ng` ta bừa bãi trong cả cảm xúc lẫn hành động, vì hết tình còn nghĩa, nên trước khi lựa chọn cần thời gian tìm hiểu cân nhắc kỹ để làm sao cho hợp lý hợp tình, thế thôi ^^
  7. yukiter1408

ý mình là thê này bạn ạ.
    Bóc bánh trả tiền như chủ thớt là không trọn vẹn về thể xác với người mình yêu. Cái đó là sai và đáng lên án. nhưng xin bạn nhớ cho là vấn đề thể xác chỉ là 1 phần trong toàn bộ tình yêu trai gái, nó chỉ làm cho tình yêu thêm mặn nồng chứ không phải là cơ cấu, cội nguồn của tình yêu.
    Ngoại tình là việc hoàn toàn khác, nó vi phạm điều cơ bản nhất của tình yêu. ngoại tình là đã đem đổi tình yêu, thể xác, tiền bạc, thời gian và nhiều thứ khác để lấy những cái tương tự. bạn hiểu chứ ?

Cơ bản lỗi lầm của chủ pic gây ra đáng lên án nhưng là điều có thể tha thứ, có thể bao dung và có thể thông cảm được.
  8. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

thế bố bạn,ông bạn chắc cũng nằm trong những thằng đàn ông có gia đình mà bạn quen nhỉ :)
  9. yukiter1408

cả 2 Ông nội ngoại mình đã mất từ lâu nên ko bàn đến ông già mình còn hăng bỏ xừ ra ý chứ, mình biết thừa nhưng mình cho đó là điều không quan trọng vì quan trọng là ông già mình cũng đã có mình rồi và dành hết tình yêu thương cho gia đình.
    Mình ko quan tâm lắm đến điều đó vì nó ko làm ảnh hưởng đến hạnh phúc của gia đình mình,ko ảnh hưởng đến tc của bố con mình .
    chứ còn cách nhìn nhận của bà già mình thì mình ko biết, ko quan tâm vì bà đang ở dưới với ông ngoại ^^
  10. o00o

o00o Thành viên mới

Bạn ơi cho tớ hỏi cái.

Giả sử thế này nhá. Một ngày nào đó ông sếp của bạn bảo vợ bạn: trông cô thật hấp dẫn, ta cùng có một đêm vui vẻ nhá, song rồi tôi sẽ giúp chồng cô thăng tiến (đại khái là thế), bạn có thấy ok không? (tiền trao cháo múc nhá, chẳng có yêu đương gì hết đâu nhá). Hoặc một hôm nào đấy đang trên đường đi công tác, đồng nghiệp bạn và vợ bạn xa nhà thiếu thốn nên tìm đến nhau giải khuây (cũng chả yêu đương gì đâu nhá, chẳng qua là bản năng và hấp dẫn giới tính thôi mà), rồi họ xyz, rồi ai lại về nhà nấy, kiểu như mua vui cho nhau thôi mà, cả 2 cùng được lợi, chẳng yêu đương đâu, bạn cũng ok chứ? Hoặc đơn giản là "tình một đêm" với một người lạ do gặp nhau ở một chuyến công tác gì đấy, song là đường ai nấy đi ấy, chẳng để lại điện thoại hay gì cả, vẫn ok chứ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa