1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vô Tình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi stormeyes4693, 20/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huylai85vn2006

huylai85vn2006 Thành viên mới

sao em lại nỡ nói ra những lời nói làm cho con tim anh thêm đau
    em la ai , sao em không là chính mình đi
    những lời nói của em làm cho anh khó sử quá đi . ước gì anh chỉ là những hạt cát nhỏ kệ cho ai dẫm lên thì dẫm ,kệ cho nước có quấn trôi đi đâu thi chôi
    anh không muốn là làn gió thoảng qua em làm trái tim em dung động rồi làn gió lại bay vút vào không chung bỏ lại đằng sau là em ,dể bây giờ em thả nỗi nhớ lang thang .
    và bây giờ em hãy coi anh như làn gió đi , làn gió này chỉ tắm mát tâm hồn em , và ngoài kia bao nhiêu làn gió khác , em hãy tìm lan gió , làn gió nào làm tan nỗi nhớ anh
    tình đời khi có cho không nhiều khi túng thiếu hỏi người có đòi được không
  2. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Rất tiếc! Chẳng có trường hợp nào có thể lí giải đc tại sao người ta ko thích mình .... Trái tim có lí lẽ của riêng nó, nhiều khi đó ko phải là người tốt nhất, xinh đẹp nhất, tử tế nhất ... Nhưng yêu vẫn cứ là yêu! Và ko yêu thì là ko yêu! Chả có lí do nào hết!!!
    Em đã gặp rất nhiều người, tốt với em hơn anh ... Tốt lắm, hơn anh gấp mấy trăm lần, họ làm đc em vui và họ rất thú vị ... Nhưng em ko yêu họ, người em yêu là anh cơ! Em lấy anh để ra để so sánh! Nếu họ ko giống anh, em ko hài lòng. Nếu họ giống anh, họ làm em đau đớn và em lại quyết định ko gặp lại họ nữa ... Ko thể yêu đc ... tại sao? CỐ chấp nhỉ???
    Ừ mà ... em cũng ước chi đây chỉ là một thứ tình cảm phù phiếm. Sáng mai ngủ dậy sẽ quên đi ... Thế mà đã bao buổi sáng rồi ....
  3. stormeyes4693

stormeyes4693 Thành viên mới

Một buổi sáng nữa thức dậy,không nhìn thấy anh,ôi chao là nhớ.Lâu lắm rồi em có nghe bươc chân anh về mỗi sớm tinh mơ đâu?Em không còn cảm giác chờ đợi đó nữa.....
    Mới nhìn thấy dòng đời trôi rất êm ả không hề nghiệt ngã như ai đã nói,nhưng thẳm sâu bên trong lá cả những đợt sóng cồn,dữ dội và quyết liệt,em sợ một ngày nó sẽ ào lên và nhấn chìm chính em sâu trong lòng đại dương.Anh ơi,Em sợ.....
    Nửa đêm,lại giật mình thức giấc trong nỗi nhớ anh,em chảng biết làm sao nữa,cứ nhó anh hoài,càng nhớ càng yêu.Em không muốn làm chiếc lá vô tình thoảng trôi qua anh,ít nhất thì em cung muốn dừng lại khi đã tìm thấy anh,dừng lại vĩnh viễn bên anh.Em không bi quan,chỉ buồn chút xíu thôi,vì dẫu sao cũng còn nhiều khó khăn phía trước,còn nhiều lúc buồn hơn cả thế này cơ anh à.Không biết rồi mọi thứ sẽ đi về đâu?chỉ có TY là vĩnh hằng thôi nhỉ.Và sự vô tình ấy vẫn đeo đuổi em....
  4. huylai85vn2006

Rất tiếc! Chẳng có trường hợp nào có thể lí giải đc tại sao người ta ko thích mình .... Trái tim có lí lẽ của riêng nó, nhiều khi đó ko phải là người tốt nhất, xinh đẹp nhất, tử tế nhất ... Nhưng yêu vẫn cứ là yêu! Và ko yêu thì là ko yêu! Chả có lí do nào hết!!!
    Em đã gặp rất nhiều người, tốt với em hơn anh ... Tốt lắm, hơn anh gấp mấy trăm lần, họ làm đc em vui và họ rất thú vị ... Nhưng em ko yêu họ, người em yêu là anh cơ! Em lấy anh để ra để so sánh! Nếu họ ko giống anh, em ko hài lòng. Nếu họ giống anh, họ làm em đau đớn và em lại quyết định ko gặp lại họ nữa ... Ko thể yêu đc ... tại sao? CỐ chấp nhỉ???
    Ừ mà ... em cũng ước chi đây chỉ là một thứ tình cảm phù phiếm. Sáng mai ngủ dậy sẽ quên đi ... Thế mà đã bao buổi sáng rồi ....
    [/quote]
    đừng mang anh ra so sánh với người khác và đừng mang người khác ra so sánh với anh
    vi anh không muốn là món hàng đẻ em mang vào "chợ" diễn đàn bán đấu giá đâu
  5. huylai85vn2006

đừng buồn nữa em ơi
    mỗi khi em buồn anh cuũng buồn cùng em luôn nè
    hãy cứ mơ đi và hãy cứ nhớ anh đi nhớ cho con tim em luôn thổn thức nhớ cho cánh chim kia bay không biết mệt mỏi
    cuối cùng mọi giấc mơ rrồi cũng tan biến theo mơ thôi
    hãy về đi em hãy về với bầu trời tươi sáng hay về cái nơi mà ở đó không có nhớ nhung anh
    CUỘC TÌNH NÀY KHÔNG PHAI CỦA RIÊNG ANH
  6. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Lý do thật nhiều nhưng chẳng cần biết lý lo làm gì cả...bởi có lúc ko cần đến... Bạn (em) cứ hi vọng cho một ngày có hạnh phúc bên mình... còn tôi ko là hư ảo...
  7. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Làm sao phải kêu đời nhiều thế chứ... thực tế hơn đi bạn.
  8. huylai85vn2006

có ai đó đã nói tôi kêu đời
    tôi không kêu đời mà tôi trách đời
    thế gian này vẫn có người lạnh lúng với tôi
    hix hu hu hu hu hu hu hu !!!!!!
  9. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Anh này, liệu có ai bầu chọn cho em là kẻ cố chấp nhất thế gian này ko nhỉ? Bởi vì vẫn yêu anh. Hì ...
    ( Ko so sánh là điều ko thể! Người ta bảo so sánh nghĩa là ko yêu ... nói một cách chính xác + cụ thể thì là ko yêu người "bị so sánh" và chỉ giữ mãi hình ảnh của kẻ "Đc so sánh" mà thôi ...!
    Em sợ chính mình! Em ước gì em nhớ đc những lúc mệt mỏi với tình yêu vô vọng, chua xót khi bị anh lạnh lùng, buồn tủi khi anh nhắc tới tên một người con gái khác, đau đớn khi anh đẩy em ra xa ... Nhưng đáng tiếc! Em chỉ nhớ nụ cười của anh. Em chỉ nhớ giọng nói và sự ân cần rất đổi bình thường của anh. Khó lắm anh ơi, khi trái tim đã thuộc về một người thì đừng ai mong có thể thay thế. EM đồng ý với câu này của anh ... Thế thì anh đừng bắt em quên anh làm gì ... chưa đến lúc ... em cũng chờ ngày đó chứ, mong lắm chứ! Nhưng mãi chưa đến! Bực mình ... Sao em lại chẳng là gì của anh nhỉ? Nếu giờ anh là bạn thân của em, chắc em sẽ cảm thấy ko cần thiết phải yêu anh nữa ... Hì, nghe buồn cuời ... nhưng bởi vì em luôn cho rằng một người bạn thân "có giá" hơn người yêu ( nếu ko yêu đc ) ...
    Ôi, nếu có thể ước. Em ước gì em đừng yêu anh! Có ngạc nhiên vì sao em lại ko ước anh yêu em ko??? Vì anh ơi ... ngay cả trong mơ ... em cũng đau đớn hiểu rằng ... điều đó là ko thể ... Điều ước nào sẽ thành sự thật đây ...
    Em ghét tất cả những ai khuyên em bỏ cuộc ... Và chỉ nghe lwòi ai nói em hãy cố lên mà thôi ... Thế có chết người ko? Thực tế tàn nhẫn
  10. pikatru

pikatru Thành viên mới

Vô tình ta đi bước qua nhau...
    Tình yêu không còn, tình bạn cũng không hẳn tự nhiên và trong sáng như những tình bạn khác, người dưng lại càng ko thể... Có lẽ đó là cs và cần chấp nhận.
    Cũng đến lúc cả anh và tôi đều cảm thấy tĩnh tại với cs hiện giờ. Anh yên ổn với công việc, và người bạn gái sớm tối kề bên. Tôi cũng bằng lòng với cuộc sống của mình, với những gì mình đã đạt được. Và hơn hết là hạnh phúc bên anh. Ai có thể đem ra so sánh hai chữ hạnh phúc, nhưng tôi có thể cảm nhận rằng mình đã tìm được một người, và đúng người để hoàn toàn tận hưởng hai tiếng "hạnh phúc" một cách ý nghĩa nhất. Cám ơn số phận đã để em gặp anh.
    Happy ending for an incomplete story. A lot remains unsaid... but... let go and move on (for you and I).