1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Với 5.000 USD tôi nên làm gì?

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi tennis_lover, 21/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thepaladin

thepaladin Thành viên mới

Không hi vọng lắm!
    Buôn bất động sản mà ko có kinh nghiệm chỉ có đổ đi.
    Mà kể cả có lãi thì cũng cứ chờ 10 năm đã nhé.
    Bạn đầu tư vào Internet mà chỉ có kinh nghiệm tin học thôi thì cũng vứt. Cái món này bây giờ bất ổn lắm, chả biết sụp khi nào đâu.
    Theo tôi, bạn cứ tính luỹ để đấy đã, khi nào có 1 số vốn lớn hẳn hẵng hay, mà lúc đó kinh nghiệm cũng nhiều, làm ăn ko sợ phiêu lưu lắm.
    Tuổi trẻ nhiều hoài bão hơi quá đà lắm.
    To live is to laugh!I live to laugh!Ha ha hi hi ho ho he he.......
    Oh man, I'm not crazy!
  2. Mystery_man

Mystery_man Thành viên quen thuộc

Theo tôi 5000$ thì chưa fải là số tiền wá lớn để chúng ta bỏ vào đầu tư .
    Nếu bạn thích Kinh Doanh bạn có thể làm 1 cái gì đó để tạo cho mình thêm Kinh Nghiệm sau này chẳng hạn .
    Còn nếu bạn thích Fưu lưu thì bạn hãy đi nước Ngoài thử 1 lần xem .( Trung Quoc chẳng hạn có ích lắm đấy về vấn đề Giao tiếp với người nước ngoài y'' ) .
    CÒn nếu bạn muốn liều mình vào những cuộc chơi mà đưa mình vào sự may rủi của hên xui thì khó đấy cái đấy sẽ làm bạn từ 5000$ sẽ thành con số không tròn và TO lắm đấy .
    Còn nếu bạn thích nghiên cức học hành thì nên tìm cho mình 1 lớp học gì đi về sau sẽ giúp khá nhiều cho tương lai đấy ...........
    Còn rất nhiều thứ để bạn làm nên đừng fí fạm những gì mình có vào những cuộc vui vô bổ ,dua theo bạn bè nhé .
    CHúc bạn có 1 sự xuy nghĩ đứng đắn trước khi sử dụng khoản tiền của mình .
  3. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Nghe nói TTVN nếu không có xèng thì cuối tháng sau đóng cửa, tôi mà có 5000$ như cậu thì tôi sẽ mua béng TTVN
    Đen như con ruồi, đậu trên đầu thằng Mozambique, dưới đường hầm Paris đêm 30 Tết, hic
  4. iverson

iverson Thành viên mới

5000 usd thi cha mua duoc mot mau dat duoc dau. Tot hon la nen de tien ay ma di du lich con hon; mang 5000usd ra mua dat nguoi ta cuoi cho day; ma cung cha ai dien di gop von voi nguoi co 5000usd dau
    noi that nhe
  5. Prince-of-Percia

Prince-of-Percia Thành viên rất tích cực

Bây giờ có một cách có thể kiếm tiền rất dễ chỉ tội là từng ít một nhưng lâu dần sẽ kiếm được khá nhiều..
    Đó là cách dùng tiền để buôn tiền đó...hi hi có hiểu kô
    Kô hiểu thì PM qua mình mình sẽ hướng dẫn cho
    Có thể bán cơ bắp và trí tuệ cho người ra giá cao nhất, nhưng không bao giờ cho phép ai ra giá mua trái tim và tâm hồn mình.
  6. TenGiDayTa

TenGiDayTa Thành viên mới

Bạn nói có lí, nhưng không hoàn toàn đúng!
    Nếu nhạy bén thì chỉ cần một ngày cũng đã có lời, nói chi là 10 năm!
    Nhưng đúng như mọi người nói, 5000$ không phải là số tiền lớn. Tuy nhiên nếu thích đầu tư thì đôi khi không phải chỉ số tiền lớn mới có thể đem lại lợi nhuận lớn.
    Nói đi nói lại, cuối cùng cũng chỉ là chủ nhân của 5000$ ấy phải xác định mình là ai, mình có thể làm được gì. Còn như nếu cảm thấy mọi thứ đều hãy còn mơ hồ thì tốt nhất là nên để tiền gửi tiết kiệm kiếm lãi và chờ cho đến khi mình đủ tự tin, đủ ý tưởng, đủ kinh nghiệm và khả năng để làm một cái gì đó vậy.
  7. VNS_Luke

VNS_Luke Thành viên mới

Không biết bạn đang làm gì chứ quả thiệt $5000 xem ra chỉ có thể mở cửa hàng buôn bán mà thôi. Cũng có thể dùng nó để xây nhà cho thuê, tất nhiên- nếu có sẵn đất. Nói chung , $5000 chưa đủ để đầu tư lớn, hay những cách làm ăn dễ kiếm lời đâu, nếu bạn đã có công ăn việc làm ổn định với lương cao thì cứ kiên nhẫn tích góp tiếp
    Mà có ai nhớ chuyện một thằng chôm được 21 triệu, đem toàn bộ đi mua vé số rồi trúng tổng cộng 83 triệu không ta? Cách này độc chiêu đấy
    PS: xin cho hỏi reply ở đâu vậy, để viết bài này đành phải quote , delete quote, rồi đánh phần reply vào vì tìm mãi không thấy nó đâu cả
  8. zmt264

zmt264 Thành viên mới

Reply ở trên , bên phải ấy, cố tìm nhé!!
    Tiện nói thêm, 5000 là lớn rùi, nhiều tỉ phú VN và thế giới khởi đàu chỉ với 50k VND - 500$ thui!! Quan trọng là ý tưởng đúng + quyết tâm. Bạn gì có 5k $ ơi , mình có ý tưởng (bí mật), và quyết tâm đây, hì, đưa tiền mìh kinh doanh cho!!!
    To be the true anh strong scientist and solder!!!
    Chung' ta la` san pham cua hoan canh, nhung chung ta co the thay doi hoan canh ( dua minh den hoan canh khac, thay doi no, hoac thay doi quan niem ve hoan canh ) See connect and make connect . SSS.
  9. bushvn

bushvn Thành viên mới

Nếu mình mà có 5000$ thì tuyệt thật!
    Có lần mình đọc một bài báo viết rằng: tại một trường học ở nước ngoài, thầy giáo ra đề văn cho một lớp học sinh cấp 3 rằng nếu bạn có trong tay 1tr USD thì bạn sẽ làm gì?
    Có rất nhiều câu trả lời khác nhau, người bảo rằng gửi nó vào ngân hàng, bạn thì bảo mua nhà thật sang trọng, bạn thì bảo đem đi kinh doanh......
    Đối với mỗi người khách nhau sẽ có cách giải quyết vấn đề khác nhau. Mà mình cũng đồng ý tưởng với bạn nào đấy rằng chúng ta là sản phẩm của hoàn cảnh. Nếu bạn mà ở hoàn cảnh chưa bao giờ thấy được 5000$ thì cách dùng nó sẽ khác.
    Còn mình thì khuyên bạn nên theo dùng số tiền đó theo phương châm: tiền sinh ra tiền. Trước hết vì số tiền đó đối với người Việt chúng ta là cũng tương đối lớn, bạn đem 500$ đi đến tòa soạn báo tuổi trẻ giúp đỡ một hoàn cảnh khó khăn nào đấy. Số tiền còn lại là kinh doanh. Vì vốn nhỏ nên kinh doanh nhỏ. Chứ mà có tiền mà giữ tiền thì để đồng tiền trượt giá thì phí lắm. Nhưng mà vấn đề là kinh doanh cái gì? Mình tán thành các bạn là sẽ mua cổ phiếu, biết đâu bạn lại trở thành một tỷ phú giống như Warrent Buffet ở Mỹ. Cách khác là hùn vốn cùng một người thân, người bạn để kinh doanh to hơn....
    Nhưng mình vẫn còn boăn khoăn là rốt cuộc thì mục đích của bạn là gì? Tiền là phù du, gió thoảng mây bay, chỉ có tình người đọng lại. Nhưng mà không có nó thì con người cũng khủng hoảng trầm trọng. .........
    Cuối cùng mình mách bạn là: bạn có liều không khi đem 5000$ đến một trường vùng nông thôn mà quê bạn hay người thân gì đó lập nên một quỹ học bỗng........Tiếng thơm muôn đời. Chứ còn có tiền thì sẽ thêm lo,......

Buồn thì non nước cũng buồn, vui thì gánh đá lên nguồn cũng vui.
  10. dangkhoaquan

dangkhoaquan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

BẠN HÃY THỬ phân tích xem thử thường người ta sẻ mua nhà ,gửi ngân hàng và mua cổ phiếu
    1.u bạn gửi ngân hàng thì lãi suất là 0.72 mỗi năm sẽ được 360$ quá bèo!
    2. đầu tư vào chứng khoáng rất khó sinh lời vì thị trường Ck Vn phát triển rất chậm,sẽ là khôn ngoan nếu đầu tư vào nó sau 2005
    3.mua vàng nhưng giá vàng đang xuống
    4. mua đất nhưng giá đất ỏ nơi bạn(SG,HN)quá cao nhưng mình có thẻ mua đất ở những nơi rẻ hơn và ở những nơi đang phát triển .
    Theo tôi thì nên mua đất vì bản thân giá đất sẻ ko bao giờ hạ,nó luôn đi lên vấn đề là nhanh hay chậm thôi!
    Thậm chí bạn còn có thể mua một vài căng hộ chung cư cũng ddưọc