1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Với Anh, mọi thứ đều có thể... :x:X:x !!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi rangkhenh_malumdongtien, 13/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh_malumdongtien

rangkhenh_malumdongtien Thành viên mới

Với Anh, mọi thứ đều có thể... :x:x:x !!!

Em đã tưởng không ai có thể hàn gắn lại trái tim tan vỡ. Nhưng anh đã làm được điều đó, vì với anh mọi thứ đều có thể !!!!

Em thích cái khoảng không gian yên tĩnh vào lúc nửa đêm, khi tiếng xe cộ không còn ồn ào vội vã và tiếng người buôn bán trước xóm không còn léo nhéo bên tai. Em nghe rõ tiếng gió thổi , mọi vật chìm vào giấc ngủ sâu, yên bình hơn bao giờ hết.

Mấy năm trước, đối với em, bóng đêm đáng sợ hơn bao giờ hết, em căm ghét sự cô đơn lạc lõng bao trùm lấy em và làm em gục ngã trong nước mắt. Em không sao dừng suy nghĩ về sự đáng sợ trong lòng người mà em được biết, đó là em của những năm về trước. Em từng nghĩ mình sẽ chẳng thể tìm lại được lòng tin trong cuộc sống và tình yêu sẽ không thể gây dựng lại được, cho đến khi anh bước vào cuộc sống của em. Anh đã cho em biết một điều rằng: Nếu là anh, thì mọi thứ đều có thể !!!!

Em bây giờ không thể trở về là em của những năm về trước, với những suy nghĩ nhẹ nhàng và không toan tính. Nhưng em cũng không còn là em của hai năm về trước, với những suy nghĩ điên loạn và căm phẫn với thế giới.

Em đã từng nghĩ rằng bóng đêm sẽ mãi mãi là một nỗi sợ hãi không bao giờ em thoát ra được. Nhưng bây giờ đối với em, bóng đêm không còn đáng sợ nữa, khi em nhìn lên bầu trời đen kia, và biết rằng dù bầu trời lúc ấy chỉ có mỗi một màu đen thì không có nghĩa những ngôi sao đã chết. Sẽ có lúc nào đó em không nhìn thấy chúng nhưng em biết rằng chúng luôn ở đó, và anh là ngôi sao sáng nhất trên bầu trời ấy. Thật khó tưởng tượng nổi em lại có thể suy nghĩ nhẹ nhàng đến vậy, vì em biết đã có anh bên cạnh, và mọi thứ đều có thể xảy ra trong em.

Em đã từng nghĩ rằng tất cả những tên con trai đều xấu xa, hẹp hòi và không chân thực. Em không tin sẽ có ai đó thể chờ và yêu em thật lâu cho dù em có đối xử tệ bạc với người đó đi chăng nữa, em chưa bao giờ tin điều đó cho đến khi em cảm nhận được những gì anh đã làm cho em suốt những tháng ngày qua. Không ai ngoài anh có thể làm em cảm động đến rơi nước mắt như thế. Với anh, mọi thứ đều có thể !!!!

Em đã từng nghĩ rằng em sẽ chẳng bao giờ tin tưởng và đặt tình yêu trọn vẹn lên ai đó lần nữa, để ban cho người đó quyền làm đau trái tim em. Nhưng với anh, thì mọi thứ đều có thể. Thật bất ngờ với những thay đổi trong em, em đang yêu, yêu hết mình !!!
    Và em yêu anh, người làm cho trái tim em đập trở lại nhịp đập của tình yêu !!!

Không có gì là không thể xảy ra. Chỉ cần đó là anh, thì mọi thứ đều có thể .
  2. rangkhenh_malumdongtien

Chắc mọi người sẽ ngạc nhiên vì em del mất topic " Em là gì trong cuộc đời phôi pha này ?? "
    Em làm gì cũng có lý do của mình cả , em cũng đã mất nhiều nước mắt & suy nghĩ để có thể có cái topic gắn liền với em hơn 1 năm .
    Hơn 1 năm qua đi với em , những dấu chấm hỏi đã có dấu chấm than !
    Những gì đã qua chỉ là quá khứ , em tìm thấy mình ý nghĩa hơn trong cuộc sống , tìm thấy mình nổi bật hơn , tìm thấy mình , cái bản thân mình rõ ràng hơn !!!
    Có ai đó đã nói với em , chỉ có thể lấy tình yêu quên đi tình yêu . Giờ em mới ngẫm dc là nó đúng .
    Topic này em viết cho ANH _ 1 người quan trọng mà em đã tìm thấy !!!
    Topic này em viết cho bản thân mình _ 1 đứa thay đổi hoàn toàn dù chỉ sau hơn 1 năm !!!
    Em viết cho bạn bè và dĩ nhiên ... chẳng bao giờ thiếu gia đình của mình trong đây !
    Có những ai hay dõi theo em qua topic kia thì xin nhận ở em 1 lời cám ơn & hãy nhìn em " lớn " hơn ở topic này !!!!
    Cám ơn chị gái , cám ơn bà già , cám ơn tất cả những ai đã đưa tay kéo em dậy .... tất cả những j có thể quên em sẽ quên nhưng chẳng bao giờ quên tình cảm mọi người dành cho em
    Cám ơn anh yêu cho em can đảm ... " Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi ... "

3. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Chà chà tưởng tháng 7 chỉ có Ngưu Lang Chức Nữ gặp nhau khóc lóc ỉ ôi gây lũ lụt thôi, hóa ra còn có cô Mít Ướt cũng gặp được 1 ai đó và hoành hành tạo cả bão trong tim người ta nữa hả
    Tự dưng chị thấy vui vui vì Mít Ướt lại tìm thấy cảm giác yêu và được yêu, vì Mít Ướt ko còn những suy nghĩ tiêu cực và đầy bi quan như trước đây nữa. Hạnh phúc của những người đang yêu có lẽ còn lan tỏa ra cả xung quanh nữa đấy, ghen tỵ quá! ghen tỵ quá!
    Cố gắng giữ thật lâu hạnh phúc lúc này Mít Ướt nhé! Chị chưa 1 lần yêu và được yêu trọn vẹn, nhưng trước giờ vẫn luôn tin rằng: Với tình yêu, mọi thứ đều có thể
  4. light22007

light22007 Thành viên mới

Hì, mọi chuyện sẽ tốt đẹp mà, phải ko? Bây giờ chắc bạn đang rất hạnh phúc chúc bạn mãi mãi hạnh phúc như vậy
  5. interyl1

interyl1 Thành viên mới

uh, đsung vậy đó em ạ
  6. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Hìhì quả này là phải ca bài này phải không em
    Chúc mừng em ..chị đã từng nói em sẽ xứng đáng hơn với một người con trai tốt . Hì hì công nhận lời nói của mình thiên thật
    Hìhì quả này là phải ca bài này phải không em
    Và Con Tim Đã Vui Trở Lại
    Sáng tác: Đức Huy.
    Tìm một con đường
    tìm một lối đi
    ngày qua ngày
    đời nhiều vấn nghi
    lạc loài niềm tin
    sống không ngày mai
    sống quen không ai cần ai
    cứ vui cho trọn hôm nay
    Rồi cuộc vui tàn, mọi người bước đi
    một mình tôi về, nhiều lần ướt mi
    chờ tình yêu đến trong ánh nắng mai
    xóa tan màn đêm u tối
    cho tôi biến đổi tâm hồn
    thành một người mới
    Và con tim đã vui trở lại
    tình yêu đến cho tôi ngày mai
    tình yêu chiếu ánh sáng vào đời
    tôi hy vọng được ơn cứu rỗi
    và con tim đã vui trở lại
    và niềm tin đã dâng về người
    trọn tâm hồn
    nguyện yêu mãi riêng người mà thôi...
    Dẫu như tôi phải đi qua vực sâu tối
    tôi vẫn không sợ hãi gì
    vì người gần bên tôi mãi
    Và bây giờ, ngày buồn đã qua
    mọi lỗi lầm, cũng được thứ tha
    tình yêu đã đến trong ánh nắng mai
    xóa tan màn đêm u tối
    cho tôi biến đổi tâm hồn
    thành một người mới
    Và con tim đã vui trở lại...
  7. rangkhenh_malumdongtien

[ Ngày Xa Anh ]
    Em đang nghe Think of U ..
    Xa anh được 12 tiếng rồi ...
    Anh có biết sáng nay vắng anh đường phố trở nên vắng tanh ko ???
    Em đi xe chậm hơn .. ko vội lên như mọi khi nữa ....
    Mở cửa bước vào thì chỉ có em ..... với em .......
    Cứ tự an ủi là xa anh có 1 ngày thôi mà ... nhưng sao thấy thiếu đến thế ...... Thời gian thì cứ lê từng bước mà nhích từng giây ... giá mà em vặn dc cái thời gian , vèo cái đến mai anh về ... đến mai lại được anh ôm trong vòng tay , lại được nũng nịu , lại được tíu tít , lại được chí choé nhau ....
    Xa anh !! xa quá !!!!!
    Ngày ko có anh sao thời gian chẳng còn tẹo teo ý nghĩa gì cả . Mặc dù em vẫn làm ..... em vẫn sinh hoạt mọi thứ như bình thường .... Nhưng thâm tâm chẳng bình thường tẹo nào , còn cảm thấy thở cũng chẳng có ý nghĩa cơ !!! ( ko thở chắc em chết quá )
    Xa anh ....... Lấy ai để vặn vẹo , để giận dỗi !!!! Lấy ai để dỗ dành
    Nhớ anh mà nước mắt cứ chảy thế này á
    Làm em buồn rồi đấy !!! Về với em đi !!!!
    Đi gì mà lâu thế .. Xa em 12 tiếng rồi đấy . Về với em đi

8. rangkhenh_malumdongtien

Thế là 4 tiếng nữa qua đi rồi đây ... Vẫn chẳng có anh !!! Biết thừa là trưa mai mới về rồi mà cứ đếm thời gian thế này Ngốc nghếch & mau nước mắt thế hả
    4 tiếng rồi đấy anh à Buồn lắm rồi đấy nhá Làm được bao nhiêu việc rồi đấy nhá Đi về tình hình ở nhà thế nào cũng chẳng thèm nhắn tin báo cáo gì cả có biết người ta sốt ruột thế nào ko ?? Sáng đọc báo YB thấy vẫn nhiều bùn lắm , ng ta lo biết ko hả ????
    4 tiếng ...... 16 tiếng ....... rồi phải bao nhiêu tiếng nữa mới được nhìn thấy Tình Yêu đây nhờ
    Cố gắng toàn nghe nhạc vui thôi í , toàn bay lắc thác loạn ầm ĩ để khỏi nhớ thôi í
    Đi chỉ biết thân mình thôi , ích kỷ xấu tính dã man chả thèm báo cáo tình hình thế nào Sốt ruốt dã man đấy nhá Quả này về ko phạt ko lấy tiền
    Mong về lắm rồi đấy biết ko hả

9. rangkhenh_malumdongtien

thế là 1 ngày 1 tiếng 30 phút ko có anh rồi đấy .. lâu dã man í ...
    Thế là 1 ngày 1 tiếng 30 phút của em chẳng có tẹo ý nghĩa gì cả rồi đấy !!!!!
    nói thế thì hơi qúa :P
    Hôm qua sn mama yêu thương nhất đời của em đấy . Sáng sớm hôm qua anh đã chúc mừng rồi đấy thôi
    Lúc tối qua về ăn rằm + sn mẹ thấy gia đình mình hp biết bao mỗi tội papa vẫn hay đi liên tục Mỗi tội con hết xừ tiền nên năm nay ứ mua dc quà gì cho mama của con cả Yêu mama nhất
    Hôm nay em chẳng làm j cả , chẳng biết làm j thì đúng hơn í , người thì ở đây nhưng chắc hồn theo anh đi tận đẩu tận đâu rồi í chả có cái lý trí nào có thể lấn áp nỗi nhớ lúc này cả
    Ghét mình thế , biết điểm yếu mà ko thể nào thay đổi nổi
    Bực anh cả 1 cái là đi xa như thế , lâu như thế mà nt với em chỉ như là làm nghĩa vụ ý bực kinh lên được xấu tính dã man nhá
    Chả nói nữa , chả thèm nhắc nữa , để stt rủ zai nào đấy đi cafe cho chết
    Bao giờ cho đến trưa
    Bao giờ cho đến chiều
    Bao giờ cho đến 20h30
    Bao giờ cho đến lúc được cấu cắn anh

10. rangkhenh_malumdongtien

[ Vắng Anh ]
    _ Bão _
    Em vắng anh như đêm vắng ngày
    Như mùa hè vắng nắng
    Như mùa mưa thiếu vắng những con mưa
    Em vắng anh hơi thở đọng thành nỗi nhớ
    Ý nghĩa gì nữa khi điện thoại chẳng đổ chuông
    Khi căn phòng trỗng rỗng
    E vùi mình trong 1 nỗi nhớ anh !!!!!!
    Vắng anh như trời xanh vắng mây bay
    Như sáng sớm vắng những giọt sương đọng lá
    Vắng anh mà sao lòng cồn cào lạ
    Chập chờn nỗi nhớ trong không gian vắng anh
    Vắng anh rồi làm gì hết ngày dài ???
    Em làm j cho tỉnh trong cơn mê nỗi nhớ ???
    Vắng anh sao thời gian lê từng giây
    Đếm từng phút em mong từng giờ trôi ??
    2 ngày vắng anh nỗi nhớ dành cả năm !!
    Vắng anh 2 ngày chỉ muốn hôm nay thành quá khứ
    Để nốt ngày mai , tương lại thành hiện tại
    Anh trở về em bắt đền nỗi nhớ !!!!!!