1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Với bạn, sẽ lựa chọn như thế nào?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi ansoxvn, 10/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

Với bạn, sẽ lựa chọn như thế nào?

Chào các bạn!!!!!!
    Có hai người đều thương và yêu bạn thật lòng. Và bạn cũng có tình cảm với hai người đó. Nhưng với truyền thống và dân tộc Việt Nam thì bạn chỉ được quyền lựa chọn một trong hai người đó. Hai người đó không hơn thua nhau về một thứ gì về vật chất và cả về tinh thần. Cả hai đều đem lại cho bạn cảm giác yên tâm và tin tưởng. Một người hơn bạn 1 tuổi, tính tình đứng đắn, mạnh mẽ và có cá tính, biết sống theo những ý tưởng lớn, chỉ quyết định và làm theo những gì mà cho là đúng, và cũng có lúc nhiều khi làm trái ý của bạn. Một người thua bạn một tuổi, hiền dịu và luôn lắng nghe và làm theo những lời của bạn nói, hầu như lúc nào cũng phụ thuộc vào bạn cả, vì người này cho rằng nghe theo lời bạn, làm cho bạn vui thì bạn sẽ thật sự tin tưởng hơn. Còn người kia thì hoàn toàn ngược lại với người này.
    Và điều quan trọng là cả hai người đều muốn trở thành người bạn đời mãi mã và mai sau của bạn. Như vậy nếu là các bạn thì các bạn sẽ chọn ai trong hai người này và tại sao bạn lại chọn như vậy. Còn các bạn khác chắc cũng không có cùng ý kiến của người khác, hãy cho mọi người biết suy nghĩ và ý tưởng xử lý của mình trong tình huống này nha!!!!!!!!

ANSOXVN

Được ansoxvn sửa chữa / chuyển vào 21:40 ngày 10/01/2004
  2. miss_sweet

miss_sweet Thành viên mới

hãy để trái tim mách bảo !!! điều đó còn phụ thuộc vào việc mình có cảm tình với ng` nào hơn
    Hạnh phúc sẽ tự mất đi khi nào ng` ta tự thoả mãn về nó .
     Hạnh phúc chỉ bền vững khi ng` ta luôn vươn tới và luôn có khát vọng
  3. thuanvn

thuanvn Thành viên mới

Nếu em ma? la? con gái va? có quyê?n lựa chọn thi? xin thưa với bác, em sef chă?ng chọn ai trong hai ngươ?i đó ca? cho tới khi tính cách cu?a họ thay đô?i tốt hơn. Tuô?i tác không quan trọng, quan trọng la? ba?n lifnh cu?a môfi ngươ?i. Ngươ?i thứ nhất quá độc đoán, như vậy, ngươ?i vợ sef chi? la? một bóng mơ?, chịu sự lệ thuộc va? không thê? đa?m nhận tốt vai tro? "ngươ?i đứng phía sau ngươ?i đa?n ông tha?nh đạt". Ngươ?i thứ hai quá yếu đuối với bạn gái, không pha?i la? mâfu ngươ?i chô?ng lý tươ?ng - chôf dựa tinh thâ?n cu?a các ba? vợ. Tôi tin ră?ng, tất ca? các quý cô đê?u muốn có một ông chô?ng ba?n lifnh chứ không pha?i ngươ?i nhu nhược. Nhi?n chung thi? ca? 2 đê?u khá hấp dâfn! Co?n mâfu ngươ?i trung ho?a cu?a ca? hai ngươ?i (có được nhưfng ưu điê?m cu?a ca? 2) thi? thật tuyệt vơ?i.

thuanvn

4. lua_chon_mot_tinh_yeu

lua_chon_mot_tinh_yeu Thành viên mới

Ở đây tôi chỉ nói sự lựa chọn của mấy anh thôi nhé còn của mấy em tui không biết đâu à . Theo tôi nếu có 2 em để lựa chọn làm người yêu thì tôi sẽ chọn em nào hiểu tôi nhất, đối xử với tôi tốt nhất, và cái cuối cùng là hehhehhe.... xinh một chút.
    ....Ta đi cùng trời cuối đất
                            đi tìm Em....
  5. sunrise_sunshine_sunset

sunrise_sunshine_sunset Thành viên mới

Nếu là em hả , em sẽ chẳng chọn ngừoi nào cả . Đơn giản em nghĩ rằng . Trái tim thì ko có sự chọn lựa . Khi yêu thì yêu bằng trái tim . nếu "trái tim" bạn có hình bóng 2 ngừoi chứng tỏ rằng đó ko phải là tình yêu . Tình yêu thì bạn sẽ ko phải lựa chọn thế này mà bạn có thể chạy đến ngay đc ngừoi bạn yêu . Trái tim chỉ có thể chứa đc một ngừoi , ko có chỗ cho sự chọn lựa đâu bạn à ! Nếu còn chọn lựa chứng tỏ bạn ko yêu ngừoi ta vì trái tim bạn mà yêu vì ngừoi ta có cái gì khiến bạn đắn đo như vậy !
  6. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

nhưng không hẳn các bạn sẽ có sự lựa chọn là không chọn ai cả, tất nhiên sẽ có người chọn 1 trong hai người đó đúng không? Mọi người đâu giống các bạn được họ sẽ chọn một trong hai người đó và sẽ là người nào đó lá do suy nghĩ của riêng từng người mà thôi
    ANSOXVN