1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Với những "bạn" trai nhỏ hơn (về tuổi) thì "bạn" gái nên cư xử thế nào?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi songtunu, 13/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Với những "bạn" trai nhỏ hơn (về tuổi) thì "bạn" gái nên cư xử thế nào?

Tớ thì lụ khụ rồi, già và ế, cơ mà của đáng tội tớ có chơi với một zai (kém ngót chục tuổi ). Thi thoảng 2 bạn cũng café cà pháo, ăn uống này nọ. Bạn ý cũng đi làm rồi, tớ thì hẳn là đi làm lâu hơn bạn ý. Chuyện share thì tớ cũng thuộc bài, nhưng ngặt nỗi, bạn ý cũng hay tranh phần thanh toán. Tớ thì muốn mqh của "bọn tớ" lâu dài, nên cũng có tý lăn tăn

Bạn ý tranh giả vì bạn ý là zai. Còn về lý, tớ nhiều tuổi hơn thì tớ nên trả. Các bạn người ngoài nghĩ giúp tớ xem, ai nên trả thì hơn?

Phần nữa, nếu tớ nên trả, thì tớ làm thế nào để "xin" được thanh toán?

Hay, trong trường hợp 50/50, tớ "tranh" với zai thế nào cho khéo?
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Mình cũng hỏi ké việc tương tự.
    Mình dạo gần đây phải phiền đến một em trai nên cũng hay rủ rê em ấy cà phê cà pháo ăn tối này nọ, sau khi xong việc. Mình cũng đã tỏ ý là để người nào ''lớn tuổi hơn'' trả. Nhưng em ấy vẫn giành trả, chắc cũng vì nghĩ bản thân là nam, lại đã đi làm thì không chịu để bạn nữ trả.
    Mình còn phải nhờ vả em ấy lâu nên cũng sẽ còn rủ rê dài dài, nhưng mình lại ngại em ấy cứ giành trả thì sẽ có lúc em ấy...ngán trả mà từ chối đi quán với mình. (Hoặc tệ hơn là em ấy nghĩ mình tính đẩy phần trả sang cho em ấy hết.) Mà em ấy không đi thì mình cũng đâm ngại không dám nhờ chuyện công việc.
    Em này không cạnh tranh được với em trong trường hợp phía trên, chắc kém mình độ 5-6 tuổi thôi. Lần trước mình thường đi cùng một em khác (nhỏ hơn 6-8 tuổi) thì em cứ tự động để mình trả (2 chị em cũng ''thân thiết'' hơn) nên mình thấy thoải mái rủ rê em dài dài.
    Các bạn tư vấn dùm mình cách ''giành'' trả tiền sao cho cả 2 thấy thoải mái mà còn nhậu nhẹt ăn uống mỗi tuần vài buổi. Cảm ơn mọi người trước.
    À, tiếng là nhỏ tuổi hơn chứ 2 người vẫn ngang hàng là bạn và gọi nhau là bạn/tên, chứ không có chị-em gì hết.
  3. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Đầu tiên, mình định move ngay bài này sang "Tình bạn & Tình yêu" hoặc F69... đọc lại KỸ mới thấy bạn @songtunu post HOÀN TOÀN ĐÚNG BOX .....
    Chúc quý khách một chuyến bay an toàn và tốt đẹp!
    [nick]
    Được kruger sửa chữa / chuyển vào 04:47 ngày 13/03/2010
  4. jemand

jemand Thành viên mới

Chắc Mod nghĩ chủ topic đang tuyển phi công trẻ đúng không

[nick]
    được kruger sửa chữa / chuyển vào 04:56 ngày 13/03/2010
  5. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Ôi, em thấy vấn đề này giải quyết đơn giản mà, nhất là với những girl có sẵn nhiều thiện chí như thế này. Em thì thường làm thế này
    - Đến lúc thanh toán, mình đề nghị được trả, chỉ nên nhất quyết đòi trả chứ hông nên quyết liệt, ỏm tỏi quá ... cả 2 sẽ mất vui đi
    - Mà nếu zai vẫn nhất mực đòi trả thì cứ cho zai trả, nhưng hôm sau sẽ mua sẵn vé xem phim cho 2 đứa hoặc thi thoảng sẽ mua cho zai 1 thứ gì đấy
    - Hoặc nghĩ ra 1 trò ngớ ngẩn mà chắc chắn là mình sẽ thua ... ví dụ cá độ về 1 thứ ngớ ngẩn gì đấy hay vì mình sai 1 lỗi bé tí teo nên "chân thành" muốn chuộc lội ... Và phần thưởng/đền bù bằng 1 buổi đi xem phim, ăn uống, cafe... bla bla
    - Còn nếu mình hơn zai nhiều tuổi rồi, ngại " xì teen" thì có thể làm cách này ......... vào 1 hôm đẹp zời nào đấy 2 người hẹn đi cafe, mình đến muộn 5'' ... khi đến mặt mũi hối lối lắm, và nếu hông được trả tiền buổi cafe này thì chắc sẽ hối hận đến già
    Nói chung là ... trời ơi ... nghĩ cách để hông phải trả tiền mới khó ... chứ còn để được trả tiền thì có tỷ cách à
  6. nembomttvn

nembomttvn Thành viên mới

Các chị già rồi mà chả kinh nghiệm săn zai tơ gì nhể?
    Cứ để gà trả tiền đê. Để cho gà có cơ hội được ra mặt đàn ông với các chị. Sau đó thì thiếu gì cách để các chị bơm tiền cho gà, ví dụ như mua 1 con Bently chẳng hạn, cho đứng tên gà, với lý do: làm thủ tục đăng ký phức tạp quá, nên chị nhờ chú đứng tên.
    Nhân tiện Mods cho tớ quảng cáo rao vặt tìm việc làm hộ thằng ku hay ngủ trước vỉa hè nhà tớ nhé:
    Người cần việc: Nam, cao 1m7, trẻ, khoẻ, nhiệt tình, chu đáo, có kinh nghiệm giúp việc cho những phụ nữ già cả, cô đơn, không nơi nương tựa, nhưng lại đang hồi xuân.
  7. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

mình cũng giống kruger: thắc mắc ngay khi vừa đọc xong.
    Đảm bảo topic chỉ được vài chục tiếng là lock. vì vụ này hay quá xể.
    Về nội dung thì: thì vụ này được đánh giá là rất khó. Phải làm sao để phi công không ngại ngùng đi với máy bay mà máy bay vẫn câu được phi công. Thôi thì tớ cứ mạnh dạn đề nghị với hai chị là: trong buổi đi chơi hai chị cứ mạnh dạn đề nghị share. Hoặc từ trước giờ tranh trả thì giờ tranh trả mạnh hơn một tí nữa. Chỉ cần một lần làm tiền lệ là lần sau cứ thế ấy mà.
    PS: bây giờ mình mới hiểu tại sao có người cố gắng PR sinh trẻ đến 6 tuổi làm gì. Hóa ra là sở thích đặc biệt.
  8. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Chị hơn giai tơ kia xịch tuổi thì chắc hơn em nên cứ gọi chị cho nó nịch sự.
    Cái sự vụ này em thấy có gì khó mở lời đâu nhỉ? Kiên quyết thôi, hôm lay tớ có chuyện gì đấy vui tớ khao. Chặn trước từ khi gọi điện thoại rủ zai đi chơi
    Nói chung mấy chú zai giờ lăn tăn lằng nhằng. Trả dc thì trả ko thì cứ share có cái gì xấu hổ đâu mà cứ cố lên gân nhờ Ny còn chả lên gân làm gì nữa là bạn bè thoải mái. Chả biết như nào chứ cái tầm này 3 hôm đi chơi thì với em thì gái trả tiền 1 hôm, bất kể ny hay bạn bè. Thế mới chơi với nhau lâu dài được, mà gái đề nghị trả gật luôn bảo ờ em có lòng thì hôm nay em trả.
  9. meomeotom

meomeotom Thành viên rất tích cực

Công nhận. Em cứ suy bụng ta ra bụng người ca?. Có thê? tiê?n bạc không pha?i la? vấn đê? quá lớn, nhưng vê? lâu vê? da?i cứ thế mafi thi? thật không thoa?i mái tý na?o. Cufng giống như mi?nh đến họ ha?ng chơi ý. 1 tuâ?n 2 tuâ?n thi? được cưng như trứng lợn, nhưng ơ? 1 tháng trơ? lên xem...
    Cứ nói thă?ng trước, trước khi đi uống cafe, chị cứ huỵch toẹt: "Chị mơ?i!". Co?n nếu nó vâfn tra? thi? kệ nó, galăng la? việc cu?a nó, hoặc ngu cufng la? việc cu?a nó. Miêfn la? mi?nh ko có ý cu? nhây, va? mi?nh đaf có nói rof với nó rô?i ma?.
    Chị yên tâm đi, em đaf tư?ng giống thế, va? hoa?n toa?n thoa?i mái khi ng ta thă?ng thắn như thế. Tiê?n bạc phân minh, ái ti?nh kín đáo ma?
  10. myhaohao

myhaohao Thành viên mới

Nếu chỉ là chị-em thì tớ chả cần tư vấn, tớ rất vui lòng để thi thoảng em ý thanh toán mừ, cơ mà bạn này #
    Mà huhu, xem film thì đi mãi rồi, bạn ý có sẵn vé, nên cứ tha bạn @Song đi xem cùng thôi, mình chả có cơ hội kiếm vé mà rủ
    P/s: tớ rất ít chơi với zai nhiều tuổi hơn tớ, vì tớ k đủ độ chín chắn - già dặn để nói chuyện với các anh ý