1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vợt Yonex Isometric 75 MF.

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi baosanconan, 16/11/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. baosanconan

baosanconan Thành viên mới

Vợt Yonex Isometric 75 MF.

Mình ở Mỹ, mới mua cây Yonex Isometric 75 MF Light - 3UG4, giá $70, sale còn $45. Nhưng sao mình lên website của Yonex, vào dòng Isometric thì lại không thấy giới thiệu về cây này, chỉ có 3 cây Isometric 24 VF, 22 VF và 22 JR. Tìm thông tin về cây này cũng rất khó, nhưng đây là hàng chính hãng, số seri được khắc chìm trên cán vợt là 160683US.
    Cho mình hỏi là có bạn nào đang xài cây này hoặc đã từng thấy cây này không ? Không lẽ mình mua phải hàng giả à ? Mua vợt ở Mỹ không dễ như ở Việt Nam, thành phố mình ở có nhiều tiệm bán đồ thể thao lớn, nhưng lại ít có vợt cầu lông. Phải đi tới mấy thành phố lớn hơn hoặc đặt mua trên mạng.
    Dzậy nên, các bạn giúp mình nha, cảm ơn các bạn nhiều lắm. Nice day :-)
  2. thangbom_vn

thangbom_vn Thành viên mới

Hình như cây này ở vn có bán bác ah, nhg thấy có 600k thoai
  3. lithongngheo

lithongngheo Thành viên mới

Vào link này mà xem, nó đầy đấy ... :))
    http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=Yonex+Isometric+75+MF+%2B+price&btnG=T%C3%ACm+ki%E1%BA%BFm&meta=
    Thằng Bờm kia, người ta đang khoe đi hết nước Mỹ mới mua được cái vợt mà mày dám dội nước lạnh như thế à.
  4. mozart123

mozart123 Thành viên mới

he he,toàn ae box nhà mình zô đây,báo ccáo với bác chủ 2pic,e cũng đang ngắm con này,ở VN và theo 2 cửa hàng e mới hỏi thòi khoảng 600k cả BG_65 và bao vợt nhỏ
    có nhiều sản fẩm của yonex bác vào trang chủ của yonex sẽ k thấy đâu,hình như là tuỳ thị trường thì fải bác ạ
    bác mau đi,rồi phát biểu cảm tưởng khi use cho ae rút kinh nghiệm nhé
  5. thangbom_vn

thangbom_vn Thành viên mới

Sao phải chờ bác chủ thớt nói, chú cứ múc đi nếu ngon thì đổi pro 950 nhá
  6. bkssdg

bkssdg Thành viên mới

Hàng xuất Mẽo thì tiêu chuẩn cao rồi, không như ở mấy thị trường châu Á đâu. Với số seri được khắc chìm trên cán vợt là 160683US, theo mình cây này có thể là hàng chuẩn (ngày 16 tháng 06 năm 08). Ở Mỹ và Nhật Bản, hiện tượng vợt Fake là hiếm có, nhưng không có nghĩa là không có, đầy người mua vợt ở Nhật vẫn là vợt Fake mặc dù đó là nơi sản sinh ra Yonex.
  7. lhdhdi

lhdhdi Thành viên mới

Dòng này là dòng Basic của YO đã sản xuất rất lâu ròi. Hiện tại ở VN vẫn còn bán hàng mới xong chỉ được sản xuất tại Đài loan thôi. Chất lượng khác xa so với những cây sản xuất năm 2000. Về công nghệ thì cây này đơn giản thích hợ với người mới chơi và có mức chơi trung bình. Theo mình thấy cây này chơi cây này ko thích bằng ISO 65 (dẻo nhẹ, dễ điều khiển).
  8. baosanconan

baosanconan Thành viên mới

@ thangbom_vn: vậy huh bác ? nếu có dịp bác coi dùm em coi có đúng là nó không nhé
    @ lithongngheo: Hic, em cũng google nó đấy chứ. Nhưng chủ yếu là em muốn hỏi có bác nào đang xài thèn này, hay là thấy nó thì cho em vài cái comment. HIx, em có khoe là đi khắp nước Mỹ đâu, chả là em lên trang www.badmintonalley.com, thấy cây này đang sale mới nhờ pà chị họ mua đấy chứ.
    @ mozart123: vậy huh bác ? vậy bác cứ hỏi cho chắc xem. Bác nói đúng rồi, vô trang Yonex, nếu chọn region là USA thì em thấy có cây này. Em chưa có dịp chơi thử, hôm nay là chủ nhật, tối thứ 3 em mới đánh. Có gì em trả lời bác nhé.
    @ bkssdg: Em cũng hy vọng đây là hàng thật. Bác thử lên website em nói ở trên coi thử đi, nó chuyên bán đồ cầu lông ở Mỹ đấy.
    @ lhdhdi: Bác nói chất lượng khác xa là sao nhỉ, tốt hơn hay tồi hơn ? Đúng là cây này Made in Taiwan, nhưng mua đồ Taiwan ở Mỹ thì em không lo. Em thì đúng là chơi trung bình....dở, hồi đó học tiểu học, ở Sài Gòn, em chơi ở khu Triển lãm, cũng có thi đấu này nọ, nhưng sau này thì bỏ rồi. Giờ coi như beginner :D

Cảm ơn các bác đả trả lời em nhé. 2 ngày nữa em đi đánh rồi sẽ báo các bác biết tình hình em này thế nào. Nice day :-)
  9. satmoclonghd

satmoclonghd Thành viên mới

Chính xác.
    Trước đây mình cũng có 2 cây này. Đã gửi đi cây 75 chỉ còn cây 65 thui. Không biết giờ loại 65 này chất lượng có được như xưa?
    Thấy đúng là dễ chơi hơn Nano 9000 Type X mua từ NHẬT, Forza hàng giải nhất HN mở rộng vừa rồi....
  10. mozart123

mozart123 Thành viên mới

e cũng đã dùng cái iso 65 màu xanh đa trời,khá đẹp,lại rẻ,đánh cũng ok,chỉ tội bị mất trộm hôm đi đánh trên sân trường Đảng,chính vì nhớ cây 65 nên e mới mon men đi hỏi lại cây 75 này đấy chứ ạ,ah,bá Dương ơi,cây 75 bjờ có khá chút ít với cây iso 75 bác nói rồi,cây ngày xưa có cái màu xanh nõn chuối,sơn bóng,bjờ nó có màu xám sơn mờ bác ạ,k cùng 1 dòng đâu