1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VS chủ đề 89350: các bạn gái nghĩ gì khi chuẩn bị quan hệ với người thứ hai trong đời.

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi SilverWings, 28/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. SilverWings

SilverWings Thành viên mới

VS chủ đề 89350: các bạn gái nghĩ gì khi chuẩn bị quan hệ với người thứ hai trong đời.

Lâu lắm em mới thấy chủ đề [topic]89350[/topic] được nổi lên, thế nên chợt nghĩ là mình phải làm cái chủ đề này.

Đã là đứa con gái, việc phải QHTD với người thứ 2 nào đó, theo em là một điều rất ư kinh khủng. Em ko tưởng tượng là nó có thể xảy ra với em. hic hic.... Tại sao bên chủ đề 89350, lại có quá nhiều bác trai bức xúc đến như vậy ?

Phải chăng các bác gái thời nay nghĩ quá thoáng ? Quá để tụi đàn ông coi thường mình ?

Nếu bác gái nào đã từng rơi vào hoàn cảnh ấy, rất mong bác để lại vài lời về cảm xúc của mình lúc ấy, bác có nghĩ gì đến người thứ nhất không. Bác có nghĩ gì đến hậu quả sau này không ?

Vài lời tâm huyết, mong các bác cùng thảo luận.

Chú thích:
    Tâm huyết tức là máu ( huyết ) từ trong bụng ( tâm) chảy ra. Ám chỉ một sự kiện xảy ra mỗi tháng vài ngày.

Người cầm 4-6 đi trong Thảo Luận, diệt trừ những tên camping.

Được silverwings sửa chữa / chuyển vào 22:52 ngày 28/05/2003
  2. chiquichita

chiquichita Thành viên rất tích cực

trời ạ lần đầu tiên còn chưa biết ra sao mà đã có lần hai rồi á?? chịu thôi, hic, năm nay 22 tuổi rồi, nhưng với tớ thì người đầu tiên nhất định phải là chồng tớ !
    yêu đâu đã có thể dành cho nhau tất cả được !
    Yellow Rose Forever​
  3. Metalism

Metalism Thành viên quen thuộc

Đối với người thứ 2 thì chắc chắn có so sánh với người đầu nhưng với người thứ 3, 4, 5 thì bình thường lắm. Trở thành một nhu cầu bình thường có thể quen nhau một tối rồi chia tay cũng được. Đa số các cô chỉ e ngại lần đầu và so sánh lần 1 với lần 2.
    Chữ ký không hợp lệ!
  4. Cilli

Cilli Thành viên mới

hự hự
    dã man thật
    còn so sánh người đàn ông đầu tiên rồi với người đàn ông thứ hai ( chả bít so cái zì ở đây nhể ). Rùi còn so sánh với cả tận 3, 4 ,5...etc....khiếp !
    Believe in You
  5. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Với người thứ hai ???
    Có lẽ chẳng em nào với ngưòi thứ nhất chỉ ...làm một phát rồi nghỉ. Đến người thứ hai, có lẽ các em cũng chai hết cảm giác rồi ấy chứ, làm gì còn gì mà nghĩ với không nghĩ.

... think of you, every night and day ...
    truongdu

6. hoacomay

hoacomay Thành viên quen thuộc

Lâu lắm em mới vào TTVNOL, lại là lần đầu tiên vào forum này, ui chao nhiều chuyện cho em học quá. Em ko có ý kiến ý cò gì vì em qua cái ngưỡng đó lâu rồi Nếu em ko nhầm thì bác Truongdu là bậc đàn anh nên vào đây khuyên nhủ các bé gái mới nhớn .
    Được hoacomay sửa chữa / chuyển vào 19:53 ngày 30/05/2003
  7. cogai_nhinhanh

cogai_nhinhanh Thành viên mới

Em đến giờ đã có người thứ 3 rồi , em thấy cũng đâu có gì đâu , my new boyfriend cũng đâu có care mấy chuyện ấy chứ .
    em nói tâm lý em khi nghĩ đến chuyện ấy với người thứ 3 nhé : anh ấy yêu mình , mình yêu anh ấy , mình cho anh ấy , mình cũng ko mất gì , it's not fair khi mà anh ấy cũng đã từng có nhiều người .
    That's it !
    Nhí nhảnh + dễ thương + cứng đầu + bốc đồng + thẳng thắn = cô gái nhí nhảnh
  8. SilverWings

SilverWings Thành viên mới

Chào các bác.
    Em lập chủ đề này với một mục đích rất đơn giản:
    Em muốn các bác gái hãy tưởng tượng mình vào một ngày nào đó sẽ phải rơi vào hoàn cảnh ấy.
    Em muốn các bác sẽ phải suy nghĩ, sẽ chín chắn hơn để không bao giờ phải có "lần thứ nhất với người thứ hai" trong đời.
    Bên cạnh đó, em muốn các bác trai hiểu hơn về con gái tụi em. Đọc chủ đề bên kia, chắc các bác trai nghĩ con gái tụi em hư hỏng lắm.
    Xin các bác hãy chỉ post ý kiến nghiêm túc vào đây thôi. Bài nào vô duyên, bàn tán lung tung, nhờ các anh (chị ) mốt xoá hộ

Người cầm 4-6 đi trong Thảo Luận, diệt trừ những tên camping.
  9. red_devil

red_devil Thành viên rất tích cực

Quan hệ với người thứ hai thì cũng chẳng gọi gì là sai trái cả, thật đấy :
    Thế những người đã li dị rồi, xong rồi cưới người khác nữa, không quan hệ thì nghe vô lý quá.
    Chắc cảm nghĩ thì thấy ít hồi hộp hơn lần đầu, do có kinh nghiệm rồi
  10. Sly

Sly Thành viên mới

Các bạn gái nghĩ gì á.
    Lần thứ hai á, chắc là sẽ không bao giờ, ít nhất là đối với em.
    Em thề chỉ làm chuyện đó với một người, duy nhất một người trong đời là người em yêu, yêu theo đúng nghĩa yêu, chứ không phải cái na ná như yêu là thích.