1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vũ khí trang bị thế hệ mới của QĐ nhân dân Việt Nam - Thông tin và hình ảnh - Cập nhật liên tục

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Triumf, 21/10/2010.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. ducanh123hg

ducanh123hg Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thì tay iganivan nói chuẩn mà, nhu cầu của ta với khờ 58 và khờ 59 tương đối cao
    cụ xem xúc tiến vác 1 ít khờ 59 mk2 về đi, mà đám 30sm sẽ về đâu đầu tiên nhỉ?
    ak47kalanikov thích bài này.
  2. hinado

hinado Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cụ lại hay nhét chữ vào mồm người khác thế? Ai bảo là bỏ tank? Quan điểm của tôi là lục quân hiện đại thì phải xây dựng dựa trên ko quân, tên lửa chiến thuật và pháo binh hiện đại còn tank hiện nay ko quan trọng chứ tôi bảo bỏ à?
    Cụ @tiemkich đã bảo sắp tới nhà ta ký những gì đấy đọc đi rồi ngẫm, chứ VN ta có cả M1 Abram hay Leo thì cũng kệ không làm tăng năng lực hay hiện đại của lục quân là bao!
    beta22 thích bài này.
  3. igansanzenin

igansanzenin Thành viên gắn bó với ttvnol.com

--- Gộp bài viết: 29/04/2016, Bài cũ từ: 29/04/2016 ---
    chỉ mấy nước sx máy bay còn dễ hơn sx xe tank nó mới bảo tank ko quan trọng thôi. ;-)
    --- Gộp bài viết: 29/04/2016 ---
    giờ KQ VN chỉ đủ để ngăn chặn tập kích và ném boom đường không thôi, pháo binh với TLĐĐ cũng chỉ đánh ở tầm chiến lược chư ko đc chiến thuật như nước khác, PK cũng chỉ hoạt động trong vùng PK, vậy cho hỏi cụ và cụ tiêm chích, ko mua tank lấy gì hành tiến cùng bộ binh, mấy trăm con tank trải đều hết đc ko? các cụ nghĩ ta đánh với phỉ à? mình đã đưa ra bổ sung cho phương án chiến tranh của cụ CH-130 với Mi-28 để giúp bộ binh ko bị chết yểu đấy. :-D cụ mà nghe theo cụ mèo dùng BM-30 xả thoải mái thì mau nghèo lắm đó.
    beta22 thích bài này.
  4. Kyolee204

Kyolee204 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mấy thể loại tăm tre thì em chịu thua không rõ cụ ạ. Còn SM mai mốt chắc lại về BH chứ đâu nữa :D
  5. igansanzenin

Kh-31, 58 và 59 ta cần còn nhiều hơn Kh-35, nên đặt mua số lượng kha khá + thêm xúc tiến CN luôn...
    ak47kalanikov thích bài này.
  6. TLJacqueline

TLJacqueline Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói Nhiều Mệt.
    Giờ bọn Trung Quốc nó ngán VN ở khoản Hải Quân hay là Không Quân hay là Lục Quân ?
    Đối với TQ KQ VN chỉ là muỗi, HQ VN chỉ là Tiếp, còn Lục Quân VN là Hổ.
    Với TQ (ASIAN ko nói) nó xem Lục Quân VN là lực lượng cản trở duy nhất đối với nó, mọi ý đồ xâm lược VN của nó đều phải nghía Lục Quân VN trước khi thực hiện.
    Lục Quân ko mạnh thì đừng có hi vọng bảo vệ đất nước, KQ HQ ko mạnh ta mất đảo, LQ không mạnh ta mât nước.

Thế Thôi, 3 cái tăng quèn T54 mà đòi sài đủ rồi, 1000 con T-90 may ra đủ.
    beta22, fukuiama, PhamTuanNhat4 người khác thích bài này.
  7. igansanzenin

ý cụ kia là phát triển tên lửa TLDD tầm xa, không quân lục quân và pháo binh hạng nặng hơn là mua xe tank, xe tank có cũng đc, ko cũng chẳng sao...
  8. depquadang

depquadang Thành viên rất tích cực

Thắng thua ko ở ít nhiều, TQ quân đông, vũ khí nhiều nhưng nó cũng đâu dồn hết dc cả vào ta. Dĩ nhiên, đông và nhiều gia tăng ko ít khả năng thắng trận, đồng thời cũng tăng khả năng chịu đựng khi tổn thất và thất bại, nhưng nó ko phải là quan trọng nhất.

Còn mua sắm để đua với nó thì viễn vong, ta phải chú trọng phòng thủ, phòng thủ 1 cách đúng đắn. Quân dự bị ta đông, lo ko đủ trang bị, cũ mới gì miễn bắn dc là cứ xài thôi. Còn mua hàng thì tốt nhất là các hệ thống phòng không, tên lửa, tác chiến điện tử và bảo mật liên lạc các loại, HQ KQ hoạt động trong ô bảo vệ, đánh kiểu du kích, lâu lâu tập trung số lượng lớn, đánh thật nhanh, bất ngờ thì ko gì là ko thể.
    beta22withmefile3 thích bài này.
  9. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Để xây được huyền thoại FREMM như tớ hay máy bay siêu cơ động chuyên nhiệm phê lòi tòi phòi là phải dày công lắm chứ chả phán khan mà thành huyền thoại được đâu.
  10. kuyomuko

kuyomuko Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Muốn chém chả ai cấm. Tuy nhiên, thứ nhất phải có kiến thức; thứ hai phải có căn cứ ít nhiều. Chứ cứ phịa ra trung tướng này thiếu tướng nọ rồi nói ngô nghê như trẻ con thì hoặc là ít ít người ta lờ đi, nhiều quá và lắm đậu phụ, ít não thì người ta bực người ta chửi cho.

Thí dụ, cái ger3-4 chả ai dám nói chắc là nó không có sonar nhưng chém (tất nhiên, tớ thách đứa nào dám đưa bằng chứng lúc này dù người có bằng chứng đầy ra ấy) nó không có sonar lúc hạ thủy thì người ta cũng có căn cứ. Lưu ý là tớ chả nói thế, người khác nói. Tớ chỉ nói một cách chắc chắn rằng nó không có ngư lôi khi tiếp nhận cho đến 3 năm sau. Còn có sonar hay không tớ để dành đất cho anh em có kiến thức chém. Không có kiến thức vẫn chém được nhưng đừng lôi ông này bà nọ xạo xạo ra dọa. Trên này cũng khối ông này bà nọ đấy. Họ có thèm lên tiếng đâu.