1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vừa bị tiếng sét tình yêu đã vấp phải núi Thái Sơn. Ca khó nhất trong lịch sử TVTY!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi loveH, 09/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loveH

loveH Thành viên mới

Không biết 2 lần yêu trước của em nó đến dễ quá hay sao nên lần này ông trời sắp đặt cho em một tình huống dã man wá các bác ạh. Tình hình tóm lại là như thế này:
    - Hnay là tuần thứ hai em vào làm tại công ty mới. Buổi chiều, trời mưa tầm tã, em đang tần ngần đứng trước hành lang không biết nên ở lại hay nên về (nói thêm cho các bác rõ là công ty em lúc có việc thì làm hùng hục từ sáng đến chiều tối, lúc không việc thì tùy nghi di tản ạh[:D]) thì phát hiện ở phòng kế bên có một em cáo đang đứng ngắm mưa rơi giống em. Lúc xoay qua nhìn thì cha mẹ ơi, người em như có điện giật hay sao đó. Em này dễ thương, tròn trịa:-*, lại con có đôi mắt tròn xoe, đen láy như muốn hút hồn người đối diện. Em các bác thì cũng đã trải qua 2 cuộc tình rồi nhưng chưa có ai tạo cho em một cảm giác lạ như em này. Cảm giác em cáo này sao vừa đáng yêu, vừa thân quen như đã biết nhau lâu lắm rồi ạh. Thế là em tếch vào phòng, dựa vào một số thông tin đáng tin cậy mà các anh cùng phòng tiết lộ thì hồ sơ em cáo này em nắm được sơ sơ như sau:
    + Cáo kém em 2 tuổi, nhưng vào công ty làm trước em 2 năm:-w
    + Cáo có dây mơ rễ má gì đó với NHỊ CA phòng em (sếp phó đó các bác ạh nhưng tụi em quen gọi như thế cho thân mật[:D])
    + Trước khi em vào làm ba tháng có một đám cưới của một chị trong phòng. Trong đám cưới đó, CÁO ĐÃ DẪN NGƯỜI YÊU THEO.Thông tin sơ bộ về anh chàng người yêu này là: trắng trẻo, có vẻ công tử, dân IT, hiền như cục bột (đi đám cưới mà uống nước ngọt[r37)])
    Câu cuối cùng mà mọi người trong phòng chốt với em là " thôi bỏ đi em"%-(
    Túm cổ lại là em của các bác đang trong thế yêu gái cơ quan, lại "đánh đồn có địch" (mà địch xâm chiếm cũng được vài năm rồi a~X)
    Em các bác theo dõi diễn đàn này cũng khá lâu rồi. Sách vở cao nhân để lại cũng học được ít nhiều, lại có áp dụng vào thực tiễn (với 2 em trước) nhưg sao lâm vào tình huống này em thấy khó tựa leo núi Thái Sơn. Cũng định nghe theo lời các anh, chị trong phòng là bỏ quách đi nhưng cái cảm giác cáo tạo cho em chiều nay làm em bồi hồi không sao ngủ được (2a.m rồi ạh). Với lại mới gặp khó khăn mà đã lùi bước thì uổng công sách vở của các cao nhân trong cốc để lại phải không các bác. Thế nên em mạo muội lập topic này, kính mong hương hồn các vị cao thủ trong cốc sống dậy cũng như các vị anh em, bằng hữu đã gặp trường hợp như em cho em vài lời khuyên hay một kế hoạch cụ thể để em có đủ dũng khí mà bước qua đoạn trường đầy cam go này.
    Vô vàn cảm tạ các bác!!!
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Bỏ đi. Sẽ có ng đẹp khác thôi. Bạn cũng có phải là quý mến tính tình gì của cô kia đâu, chỉ thấy xinh là quýnh quáng lên thôi!
  3. sevens

sevens Thành viên mới

uống nước ngọt = hiền như cục bột à
    đơn giản thế thôi sao
  4. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Mới nên cảm nắng tí thôi. Vài hôm nữa sẽ bình thường
  5. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

thấy tiêu đề tưởng có vụ gì ghê gớm, đọc xong rồi thì thấy nhàn nhạt
    P/S: uống nước ngọt hay uống bia thì không có nghĩa là hiền hay dữ nhé, suy nghĩ nông cạn vậy hèn gì viết bài cũng nhạt
  6. hamster89

hamster89 Thành viên rất tích cực

bạn chủ top chỉ là ấn tượng với vẻ bề ngoài nên mất ngủ 1 đêm thôi, mấy hôm là bình thường ngay
  7. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

tiếng sét ai tình mới sợ chứ, ca này của chú anh cho về VĂN ĐIỂn mai táng
  8. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

Thôi bỏ qua ca này đi :|.

Cá nhân tớ đời đã gặp bao nhiêu em xinh, nhưng tiếp xúc mới biết ... ko đỡ được hoặc không thể hợp về tính cách. Vậy nên "đời không như là mơ", chủ top nên bình tĩnh mà ngẫm nghĩ lại.

Còn phân tích khả năng thì chủ top hiện tại ở mức 0%, tức là ko có cơ hội nào luôn. Muốn đánh đồn có địch phải có cơ hội tiếp xúc nhiều và KHÔNG ĐƯỢC ĐỂ LỘ TÌNH CẢM, nghĩa là phải âm thầm lặng lẽ tiếp cận một cách tự nhiên nhất. Ở đây đã sai khi để cả phòng biết ;), rồi chẳng khó để em nó phát hiện mưu đồ của chủ top (môi trường công ty chim lợn rất nhiều)

Vậy nên nếu chủ top không thuộc loại: phong độ đỉnh cao, tiền đè chết người, sếp lớn, nhà có cỡ vài biệt thự, vài chiếc siêu xe, hoặc đẹp trai, tay to cỡ mấy chú zai Hàn ... thì cảm phiền bỏ qua ca này ...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Cá nhân tớ đã từng "đánh" đồn có địch, nhưng hồi đó hoàn toàn ko có chủ đích. Nghĩa là mọi thứ tự nhiên, tớ và cô gái ấy làm cùng project, tiếp xúc nhiều, nói chuyện hợp, rồi một lúc yếu lòng ngã vào nhau chứ không phải do động thái "cưa cẩm", nhưng mọi thứ vẫn dừng lại sau một thời gian. Vậy chủ top chẳng cần phiêu lưu làm gì ;) ... tô đậm này: "chim lợn cơ quan rất nhiều, đặc biệt là phòng kế toán"
  9. sevens

sevens Thành viên mới

Riêng cái chuyện chú này bô bô cho cả phòng biết ý đồ đã là hỏng rồi.
  10. born_to_rule

born_to_rule Thành viên mới

=) tóm lại: giả sử chú cưa đổ em nó đi nữa thì câu chuyện 2 người sẽ thành đề tài bàn tán đến nỗi cả 2 có khi phải bỏ việc mất =)