1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vừa bị tiếng sét tình yêu đã vấp phải núi Thái Sơn. Ca khó nhất trong lịch sử TVTY!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi loveH, 09/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kysyluclam

kysyluclam Thành viên rất tích cực

mới chỉ nhìn thấy thôi thì chưa nói lên điều gì đâu, từ từ tìm hiểu đã bác ạ. đồn có địch nhiều khi lại dễ hơn là vườn không nhà trống đấy.
    nhiều em nhìn ngoài thì trong sáng ngây thơ nhưng bên trong nội thất tan hoang bất ngờ, không nói trước đc gì nếu chưa tiếp xúc
  2. hogia

hogia Thành viên mới

mình thấy cả chục e đèp vô so mơ màng ,nhwng cứ nghĩ là 1 số đáng kể trai to cao,giàu hơn sẽ lấy mất hay làm e đó chán m thì quên cực nhanh.AE đã tư quá đầy đủ rồi
  3. ngoisaoleloi

ngoisaoleloi Thành viên mới

Bỏ đi, chẳng qua chủ thớt say nắng chút thôi :D
  4. ca_ba_sa

ca_ba_sa Thành viên mới

Ca nhạt nhất trong lịch sử TVTY!!!
  5. loveH

loveH Thành viên mới

Vô vàn cảm tạ các tiền bối trong cốc đã bỏ thời gian vào ném đá để kéo em từ trên mây về với thực tại. Quả thật, sau một đêm mất ngủ cộng với việc được đọc những lời sẻ chia kinh nghiệm của các bác thì em thấy mình đã tỉnh táo hơn, hiệu ứng "quýnh quáng lên" do say nắng mà bé cáo kia gây cho em không còn nhiều nữa nhưng thật tình em biết, em say cáo không vì cái vẻ dễ thương đó. Trong cuộc đời hai mươi mấy năm của mình, người dễ thương hơn cáo em gặp cũng rất nhiều, họ đâu có tạo cho em cảm giác đó đâu, có lẽ em say vì cái cảm giác thân thuộc không sao hiểu được mà cáo tạo cho em cộng hưởng cùng với đôi mắt đen láy như biết nói của cáo.
    Còn về việc "bồng bột, chưa gì đã bô bô cho cả phòng biết" như bác gì đã nói ở trên thì có lẽ do khuya hôm qua em không tỉnh táo, viết không đủ ý nên các bác hiểu lầm. Sự thật là sau khi vào phòng, em chỉ cảm thán mỗi một câu: "Kế bên phòng mình có con bé nhìn hay hay" với mỗi một anh, thế là em vô tình nhận được gạch đá từ mọi người trong phòng và viên cuối cùng đó là " thôi bỏ đi em" như em đã trình bày với các bác[:D] Em các bác tuy tuổi đời không nhiều, nhưng không biết do em may mắn hay bất hạnh mà từ khi bước chân vào trường đại học đến giờ đã làm vô số công việc thượng vàng hạ cám, đã từng tiếp xúc qua nhiều môi trường làm việc khác nhau nên em đủ tỉnh táo để biết được rằng không có dại gì bày tỏ ruột gan của mình ở những nơi như thế. Còn về việc em nông cạn khi nhận xét thằng bồ của cáo thì để em trình bày rõ thêm cho các bác hiểu là em nghe tin giang hồ đồn đại rằng trong buổi đám cưới đó có một số anh trong phòng cáo vì lịch sự đã qua cụng ly với thằng đó và có hỏi là "thanh niên trai tráng gì mà đi đám cưới lại dùng nước ngọt thế" và "không uống được thì nhấp môi tí thôi" nhưng nó cương quyết không uống dù chỉ một giọt và thản nhiên nhìn cáo vì lịch sự mà phải uống thay cho nó. Ý em nói là theo như lời các anh trong phòng em nhận xét lại thì thằng đó có vẻ giao tiếp kém chứ đâu có nói nó hiền hay dữ gì qua việc uống nước ngọt đó đâu:-w
    Trở lại việc chính, mặc dù bị lung lay rất nhiều vì ý kiến các bác không khác gì câu chốt cuối mà em nhận được từ các anh, chị trong phòng nhưng có lẽ em se đi tiếp mặc dù trong đầu em bây giờ không nghĩ ra được bất kỳ cách nào để làm quen với cáo mà không quá lộ liễu vì phòng em và cáo tuy gần nhau nhưng công việc hầu như là độc lập, không liên quan đến nhau nên khó có chuyện tiếp xúc nhau qua công việc. Ngày trước khi đọc chuyện ông Khương Tử Nha dùng cần câu thẳng để mồi cá, em từng cười và nghĩ rằng sao trên đời này có người rảnh quá vậy ta, nhưng bây giờ em đã hiểu được phần nào cảm xúc của ông ấy và cách duy nhất em có thể làm bây giờ là ngày qua ngày đi làm và mong chờ có một cơ hội nào đó đến với mình thôi=((
    PS: cái vất vả của việc "đánh đồn có địch" em đã hiểu qua rồi, còn về việc "gái cơ quan" em nghĩ mãi vẫn không hiểu tại sao mà từ các bậc cao nhân, tiền bối trong cốc đến những người lớn tuổi mà em có cơ hội tiếp xúc ngoài đời đều khuyên rằng phải tránh xa. Các bác nào trải đời, có kinh nghiệm nhiều giải thích giùm để em thông với. Kính các bác[r2)]
  6. xingcaiha

xingcaiha Thành viên quen thuộc

Hờ, mình cũng không uống bia, rượu, thuốc lá, cafe... đến các nơi thường chỉ uống nước ngọt hoặc nước hoa quả. Nhìn tiếp xúc lần đầu nhìn bên ngoài thì mọi người đều nghĩ là hiền lành nhưng chỉ cần thêm vài lần nữa thì ấn tượng sẽ thay đổi rất nhanh :D. Nói chung, dựa vào dự liệu như vậy để kết luận là đồng chí ny của em kia lành như cục bột là hơi vội vàng, cần thêm nhiều dữ liệu khác nữa.
  7. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Sao nhiều bác ở đây chưa có đủ thông tin đã khuyên bỏ là sao. Ko có ca nào là vô phương cứu chữa hết - miễn là chủ thớt quyết tâm, kiên trì và biết cách.

Qua 2 post của cậu thì thấy 2 ca trước chắc gái nó tán cậu nên cậu có vẻ tự tin và coi thường đối thủ. Cái thằng ku người yêu em gái kia ít nhất là có sự Bản lĩnh - hắn thản nhiên từ chối uống rượu giữa 1 đám đông bầy đàn trong lần đầu giới thiệu là khá đấy. Còn chủ thớt sau 1 đêm ngủ dậy cộng thêm nhiều lời can gián đã có ý buông xuôi thì tinh thần này ko chiến đấu được đâu [:D]

Nói chung là "ko có ca nào là 100% thua cả" kiểu gì cũng có cơ hội chiến thắng, miễn là chủ thớt cung cấp thêm thông tin đê. Oánh đồn có địch thì phải kiên nhẫn.
  8. tmhmh

tmhmh Thành viên mới

"Đánh đồn có địch" +"gái công ty" = "cả 2 sẽ phải tìm công việc mới"
  9. luckymanTHNC

luckymanTHNC Thành viên mới

Em tìm cách làm quen với Cáo đi, rồi thu thập thêm thông tin để anh em còn tư vấn cho
  10. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tớ đi đám cưới uống nước lọc này, có sao không nhỉ, ai lại đánh giá người ta ra vẻ bề ngoài
    bản lĩnh đàn ông không chỉ qua bia rượu, nghe lời người khác kể lại cũng không phải là điều chính xác. nếu không thì con bé kia nó đã chẳng là người yêu (theo mô tả là xinh đẹp)