1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VUI TRUNG THU CÙNG CÁC EM NGHÈO MỒ CÔI CHÙA LONG HOA -TP HCM-CHIỀU THỨ BẢY 25/9 !

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tulip24, 22/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jameguide

jameguide Thành viên mới

Như đã hẹn mọi người chuẩn bị xuất phát nhé.
    jameguide
  2. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Báo cáo, chuyến đi đã hoàn thành tốt đẹp. Đã gặp được Thầy Dzũng, các em học sinh và đã gửi chút quà nhỏ cho các em vui Trung Thu.
    Nhưng làm ơn cho hỏi 9 thành viên trong đoàn đi hóng gió khu Nam Sài Gòn đã về chưa? mà không thấy post bài gì cả thế.
  3. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Xin lỗi mọi người, vì t7 và CN là weekend nên không ai có thời gian lên net post bài, hihi.
    Tường thuật xin để mấy người văn hay chữ tốt như cô B.S hay bạn JG viết, cho tớ tổng kết lại tình hình chuýen đi như thế này
    Đoàn đi gồm có 12 người: JG, tulip24, BlueSerenade, Saga, TrongAnh, Hocnghe, Đức, Bich (hai người này không có nick, ah, có Đức có nhưng mà ít post bài nên? ), satthutinhdoi, hoakhongtim (hai thành viên bị dụ từ KHPL sang), fsai, UKWAI. CÒn thiếu ai nữa không nhỉ?
    Xin cảm ơn tất cả mọi người, chỉ vì một lời kêu gọi trên ttvn mà tham gia đầy đủ và tích cực.
    Xin cảm ơn một số người, dù không tham gia xuống tận nơi được nhưng vẫn góp một phần để các em có một trung thu thật vui (bác lytoet12, flamboyantvn, kevinmitknick, và bạn MCTAV ngoài HN. Ah nhân dịp, nhắn luôn là gói quà của bạn hôm nay mới có thể tới được tay mình, vì hôm t7 mình chạy đi mua quà cho các bé từ sáng, không có ai ở nhà nhân quà hết . Nhưng không sao, đây mới là lần đầu tiên, bọn mình tự hứa sẽ thỉnh thoảng xuống thăm các bé nên món quà của bạn sẽ được chuyển đến nơi. Thành thật xin lỗi và cảm ơn bạn rất nhiều, dù ngoài HN nhưng vẫn nhiệt tình và đầy lòng nhân ái).
    Với sự đóng góp của bà con, dạ vâng, thực tình em hết sức cảm kích khi mọi người cứ đến đưa cho em toàn mấy tờ polymer mới cứng. Bà con mình dù ăn chơi nhưng mà vẫn có tấm lòng nghĩ đến các em nghèo. Cho phép em không nêu rõ số tiền từng người đóng góp lên đây, chỉ biết rằng qua 5phút đứng thu thu, ghi ghi, tổng số tiền thu được là 1.380.000 cộng với 1 thùng mì gói, 1 bộ truyện thiếu nhi mấy chục cuốn, mấy ký bánh kẹo (chỗ này sẽ được phát cho các em bé, chi tiết sẽ có người tường thuật).
    Với số tiền này, chúng ta đã mua được 200 cái bánh trung thu (hic, nhưng mà cái thùng đựng bánh thủng 1 lỗ nên xuống tới nơi còn có 199 cái thôi ạ, tronganh nhỉ ), 110 tập vở và 110 cây viết cho các em bé. Và rất hoan hỉ báo cáo là chúng ta con 77.000, số tiền này tớ đang giữ, có thể dành cho chuyến đi sau hoặc hôm nào offline chúng ta sẽ xử hỉ????
    Số quà của chúng ta có thể nói khá đúng lúc và có ý nghĩa cho nhà trường, vì nhà trường đang chuẩn bị tổ chức trung thu cho các em (sáng CN), không chỉ trẻ em trong chùa mà trẻ em nghèo quanh vùng với tổng số lên tới 500 em, mà nhà chùa mới chỉ có hơn 300 phần quà, và các em bé trong nhà chùa đã chuẩn bị tinh thần không có quà trung thu để nhường cho các em nghèo trong vùng. Nhưng với số quà chúng ta mang xuống, nhà chùa đã có thể gói đủ 500 phần cho các em.
    cảm ơn mọi người nhiều nhiều. Hy vọng chúng ta sẽ tiếp tục làm được nhiều việc tốt như thế này nữa.
    Bây giờ mời các bác, ai có gì vui vẻ kể đi nhỉ. để tớ giải quyết công việc xong sẽ tường thuật lại vụ nhậu nhẹt ở Nam SG, hocnghe cứ chờ đấy, ai không đi phí nửa cuộc đời, hâhhâ
  4. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Tái bút môt phát (lười sửa bài, trả lời nhanh luôn, hihi)
    Vừa nhận được tiền của bạn @MCTAV, và @xiaxue, 200K. Hic, cảm động quá đi mất thôi. Số tiền này sẽ được xung quỹ và đến lần sau chúng ta sẽ đi xuống đó. Có lẽ tính kế hoạch là cuối tháng 10 đi bà con nhỉ? Lúc đó sẽ mua gạo và quần áo cho các bé nhé. Ai ủng hộ gạo tiền quần áo nào? Hehe, suphu ơi, có hắt xì không??? Hihihi
  5. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Thật tiếc YD không có dịp cùng đi với các bạn . Nhưng mình cũng có dịp vui trung thu, tặng quà cho 600 trẻ em nghèo ở Cồn Én, Đồng Tháp, (nơi đang ngập lụt dã man, nước lên đến mái nhà. Đêm ngủ dậy nước đã ngập khắp chung quanh ). Chỉ trong nửa ngày CN, YD cũng cùng ~ 40 anh chị bác sĩ, nha sĩ khám bệnh và phát thuốc miễn phí cho 600 bệnh nhân, khám chữa răng cho 150 bệnh nhân. Làm quần quật, một chị dược sĩ trong đoàn ngã bệnh và xỉu, đến lúc quây quần, mọi người mới phát hiện ra tấm băng rôn của mình ghi chữ "Điểm khám bẹn và phát thuốc miễn phí", thì hỡi ôi, bao nhiêu là tấm ảnh đã ghi nhớ hình ảnh ấy rồi (*)
    Chiều tối hôm nay YD sẽ lại trốn làm đi vui trung thu với các trẻ em khuyết tật ở Lái Thiêu, sẽ có nhiều chuyện vui bật mí cùng mọi người khi trở về.
    Dù ở xa xôi, lòng vẫn nhớ về box Du hí
    -----------------------
    (*) Đùa tí thôi, tấm băng rôn ghi là "Điểm khám bẹnh và phát thuốc..."
  6. jameguide

jameguide Thành viên mới

Xin chào mọi người: Mình đến giờ mới nhớ laị những gì đã diễn ra xin viết vài dòng cho vui.
    Hihi, gần 11 giờ cú alô của You_know (YK) báo đến lấy tiền đi mua bánh trung thu, thế mà chờ hòai không thấy, cuối cùng phải làm thêm cuốc alô nữa rồi thi Yk cũng đến. Trời a!, từ Q1 chạy vào Q5 lấy bánh, hihihihi, thế là trể hẹn, tôi được phân công nhiệm vụ bay ra trước để chờ mọi người. Hi hih, tôi lao ra, chạy 1 vòng, thấy có 3 anh chị xinh đẹp quá, hì hì , nghĩ rẳng "sao box có người đẹp thế, nhưng chưa dám lao vào, thế là làm thêm vòng nữa, vẫn thấy họ vẫn còn đứng đấy. Tôi mạnh dạn chạy lại, và đưa con ngựa sắc lên bên hong nhà thờ. Huhuhu, nhưng 5 phút sau, có 1 đôi trai gái khác xinh đẹp, mặc đồ cưới đến nói chuyện, thì ra đây là hai anh chị trang điểm.... cô dâu...ôi uổn thật.... "thiện tai...thiện tai.. hôm nay con đi chùa mà...."
    Đồng hồ gõ 1 giờ, rồi 5 phút trôi qua, sau lưng tôi lù lù 1 chiếc xe biển số 63 màu đỏ hihì, xe này em đã biết trước đó là chú Hocnghe, rồi thì 2 anh em, chia 2 tờ báo của tôi vừa mua đựợc ngồi điểm tin ( vì tôi biết thế nào cũng chờ) tiếng xe pịch phịch của chiếc Vespa cũng trờ tới, chạy qua, chúng tôi gọi lại cũng chẳng để ý, thế là đánh vòng tượng đức mẹ, rồi thì nhận ra chúng tôi em Buouserena... chạy tới, 3 anh em chúng tôi tiếp tục chờ, fsai đến, xacthu.....saiga...tôi không nhớ hết nick, chỉ có nhớ tên và nhớ mặt thôi. Sau cùng những gì quan trọng nhất đã về đó là Bánh trung thu, do Tronganh và YK mua về hai thùng to cứng nóng hỏi, dừng xe, tronganh, lấy 1 cái thổi ngay, em tulip cũng đến, chúng tôi chuẩn bị đi thì Yk nhận thêm thông tin chờ chúc, bác Lytoet12 đang đến, hihihi từ xa, 1 bác trai lãng tử với cái quần đùi, và mái tóc muối tiêu ( muối nhiều hơn tiêu) trờ đến, dặn dò kỷ lưỡng.... rồi không quên mở ví ra đóng góp... tiết thật không đi cùng các bạn. ( hìhì... nhân vật này càng nghe càng lý thú, sau khi ca fê... tôi mới biếi được bác thích đi Du Lịch lắm, 1 hôm thấy con mình vào ttvnol và viết... hỏi ra, rồi bác mượn nick của cháu tham gia... ý kiến... bây giờ chiếm luôn rồi..... hihihì, nghe thích thật. Đúng là anh hùng lãng tử, người anh cả đáng kính của chúng ta. Xin phép bác em đang nói sự thật nếu bác không chịu bác báo em tiếng xóa ngay, hì hì , tính em khóai nói thật, chuyện này bác hỏi mấy bạn đi tăng 3 sẽ rõ phần tranh cải... của em sau khi có hơn ½ lít ngọc dương vào bụng nó khí thế cỡ nào). Tiền dư rồi, bánh mua cũng đủ thế là chạy ra Lê Lợi làm thêm 110 cuốn tập, 110 cây viết. Kế họach đã xong, chúng tôi lên đường. ( còn tiếp phần sau, các chú ơi viết tiếp đi, lúc này mình thêm xị nữa rồi, gần 3 xị ngọc dương vào bụng nên nó lân lân sau ấy, thôi xin phép tronganh anh tự phạt anh 3 ly nữa nhé! Giống y như lúc anh ăn gian chú ấy.... được uống quá trời mà chú không biết.... bây giờ mới nói nhé, anh ăn gian vừa kể chuyện vừa mô tả thế là uống, rồi uống..... hìhih, đừng buồn anh nhé...anh cũng hứa bỏ rượu rồi lần sau không ăn gian nữa đâu....... Cầu trời mưa gập khu Q6... nhiều lên............ mưa lớn lên đi ai buồn biết liền, mưa nữa đi mưa ai buồn biết liền, tự nhiên nhớ bài này tronganh ơi)
    Jameguide.
  7. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Kế chuyện vui Trung Thu ở Cồn Én đây
    1. Tối hôm trước vui liên hoan với các cô chú đoàn Công tác thiện chí, các em nhỏ được một bữa vui quá xá. Ngày hôm sau, cậu bé linh lợi nhất địa phương, là người tối hôm trước đọc diễn văn cảm ơn "các cô, các chú, các anh, các chị và quý vị ân nhân đã không quản đường xa xôi..." đến khám bác sĩ. Bác sĩ L. là người khám cho em.
    BS: Con bị bịnh gì?
    Em bé: Dạ, đau họng ạ
    BS: Bị bịnh lâu chưa?
    Em bé: Dạ, mới tối hôm qua. Hôm quá vui quá, hát dữ quá bữa nay đau họng bác sĩ ơi
    2. Em bé và mẹ vào khám bịnh (bác sĩ Hùng, vừa trẻ vừa xinh trai).
    Mẹ: Con tui bị ho bác sĩ ơi
    Con: Hụ hụ
    Mẹ: Sáng nó cũng ho
    Con: hụ hụ
    Mẹ: Chiều nó cũng ho
    Mẹ: Tối nó cũng ho
    ...
    Bác sĩ thấy hai mẹ con nhà này có vẻ đóng kịch hợp rơ quá, bèn hỏi:
    BS: Ho có đờm không?
    Mẹ: Dạ, .....có
    Thấy người mẹ nói có vẻ không mạch lạc, BS sinh nghi bèn hỏi tiếp:
    BS: Đờm màu gì, khai thiệt đi? Trắng, xanh, vàng hay đỏ? Không khai đúng là tui không phát thuốc à nha!
    Mẹ: Dạ dạ, BS ơi hông phát thuốc tội nghiệp mẹ con tui. Thằng nhỏ đây nó hay ho ra đờm lắm, toàn là đờm màu tím không à!
    Bác sĩ nghe nói đờm màu tím, cũng muốn té xỉu. Nhưng vẫn còn tâm huyết nghề nghiệp, tiện tay ghi vô toa thuốc:
    Menbendazole cho bé xổ lãi
    Tyropas cho bé chống ho (khi nào ho mới uống)
    Một chai cốm bổ cho bổ dưỡng
    Ngoài ra, trong toa bác sĩ còn cho thêm dầu gió và Gynofa cho mẹ bé vệ sinh.
    Thành ra, khi toa thuốc qua đến cô YD thì thất kinh, vì bệnh "ho" mà được cả xổ lãi con nít và thuốc rửa em bé dành cho phụ nữ
  8. tronganh223

tronganh223 Thành viên mới

anh ui hic hic đừng ca bài đó chit'' em hic hic mua làm sao có thời gian di nhậu với anh nè anh jameguide hic hic
    hôm bữa uống chua đủ phải đi uống thêm hic hic bữa nào đi típ hén anh
  9. blackknight11h

blackknight11h Thành viên mới

khát quá,có rượu không