1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Vùng cao - 1 góc cuộc sống của tôi.

Chủ đề trong 'Nghệ thuật Nhiếp ảnh' bởi dep_tong_quai_hong, 03/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dep_tong_quai_hong

dep_tong_quai_hong Thành viên rất tích cực

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    Vẫn những đôi mắt đó, nhưng bây giờ lại mang chút ngơ ngác, chút chờ đợi, chút hồi hộp, chút tò mò, chút thèm thuồng.
    Cái vấn đề nó nằm chỗ này này:
    Bánh kẹo liên hoan! Đầy 2 cái sàng to to là
    Để mẹ chia cho công bằng nhé?
    Và kết quả thế này.
    Túm vào áo ...
    Túm vào váy ...
    ... hay cất vào hộp...
    ... và bối rối vì quá nhiều . Cứ nhặt lại rơi, nhặt lại rơi và kết quả là tung tóe hết cả ra sàn nhà.
    "Em ăn này!"
    "Anh ơi, nó cứ thế nào ấy? "
    "Thôi, vẫn ăn vậy."
    Bé em nhỏ nhất hôm nay cũng có phần này:
  2. dep_tong_quai_hong

Ăn no rồi, ra hiên cô tặng quà cho mọi người nhé?
    Ai ai cũng có quà, nào, chúng ta cùng khoe:
    Mỗi người riêng 1 quà, không mở ngay đâu, để dành về nhà khoe bố mẹ đấy. Trẻ con ở đây ngoan lắm.
    Ôi, 2 cậu bé này bụng to vô đối. Tình hình này bên mảng Y tế có việc để làm rồi. 1 bụng đầy giun kìa
    Mà sao ăn rồi, quà rồi mà mặt vẫn buồn thiu nhỉ? Cũng may, túi luôn sẵn kẹo và bong bóng. Phát thêm cho mỗi cháu 2 quả thổi chơi. Chẹp, bóng nhỏ quá, cô phải phùng mang trợn mỏ ra mà thổi. Chung cuộc, cô thổi được 20 quả, hỏng 1. Số còn lại cô đành để các cháu mang về để tối bố mẹ thổi cho
    Sung sướng vì có bóng để chơi này:
    Ôi ôi, bác phụ huynh này , chính bác này, đúng chính bác ấy đã "phá huỷ" mất gần 10 quả bóng của tớ. Bác ấy thổi quá sức, nổ sạch. Khổ thân tôi
    Hết ảnh rồi, tèn ten tén.
    À, còn 1 nhóm đi thôn Hoàng Nhì Phố. Tối về tớ mượn rồi up ảnh cho mọi người biết mặt thôn đó luôn nhé?
  3. ovuong

ovuong Thành viên mới

Tuyệt thật, tiếp nữa đi bạn....
  4. VioletForWed

VioletForWed Thành viên mới

Cảm ơn bạn vì những bức ảnh, nó mang cho tớ một cảm xúc mạnh.
    Khiến lòng mình tự dưng lắng lại.
    Đúng như bạn gì nói, nếu bạn để ý đến bố cục và một số chi tiết khi chụp ảnh, thì những bức ảnh của bạn sẽ đặc sắc hơn nhiều.
    Hy vọng sẽ được xem tiếp những tấm ảnh nữa của bạn.
  5. phamvugiahuy

phamvugiahuy Thành viên mới

Thêm mấy cái nữa vậy .
  6. tuananh606

tuananh606 Thành viên mới

câu chuyện được kể bằng...ảnh của bạn rất hay! Tiếc là ảnh ko được nghệ thuật lắm
  7. phamvugiahuy

Tôi đã gặp những đứa trẻ trên đường từ Bắc Hà xuyên sang Hoàng Su Phì . Và thật ấn tượng khi nhìn thấy một trong những đứa bé dân tộc thiểu số nhưng lại có bộ tóc màu vàng hoe.
    Hậu quả mặt trái của du lịch đây !
    Một ngày khó quên ở phiên chợ Si Ma Kai.
  8. dep_tong_quai_hong

À, thế là bác cũng lên Si và Bắc Hà rồi. Lần tới bác mà có lên, pm sớm cho em, em tiếp bác ở trên này nhé? Đúng 2 huyện thuộc dự án của em rồi đấy bác ạ. Chợ Si nghèo nàn hơn ở BH nhưng người dân ở đây chân chất lắm. Có 1 hàng thắng cố duy nhất thôi, đến sớm mới còn. Nhắc tới thắng cố lại thèm mặc dù vừa ăn sáng qua xong.
    Đính chính với bác 1 chút: Tóc vàng của mấy cháu là do thiếu chất dinh dưỡng mà ra bác ạ, chất gì thì để em hỏi lại bên mảng Y tế đã, em không nắm được cái này. Không phải do du lịch đâu nhé? Sapa thì có thể chứ ở Bắc Hà thì gần như không có, Si lại càng không vì Tây bị cấm tiệt ở Si. Tất cả các khách du lịch chỉ được đến chợ Cán Cấu là phải vòng về rồi. Em đảm bảo với bác điều này.
    @All: Rất xin lỗi là ảnh của tớ không được nghệ thuật. Cái này do tớ là chính, do 1 phần máy là phụ. Có lẽ phải nhờ bác nào hướng dẫn so qua về mấy cái bố cục với chi tiết mất thôi. Mà cũng thật thật thông cảm hộ tớ, tớ chỉ biết chụp để lưu giữ kỉ niệm mà thôi. Tụi nhỏ nó xấu hổ lắm, biết mình đưa máy lên là quay hết cả mặt đi, máy thì chụp chậm. Vẫn xin mọi người 1 câu thông cảm!
  9. dep_tong_quai_hong

Khựt khựt, ôi cái thác. Đẹp thế? Trên này hồ còn hiếm nói gì đến thác? Ôi ôi ...
  10. phamvugiahuy

Cái ảnh này là tớ chụp trên đường đi xuyên từ gần chợ Lủng phìn xang Hoàng Su Phì đấy , chứ không phải ở Si Ma Kai đâu . ( Hậu quả của cái gì thì không chắc lắm , nhưng 100% là con lai , tớ đã xuống xe và cho cháu một ít bánh kẹo mà . hị hị hị )