1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VXây dựng uy tín của phòng khám Da Liễu, chương trình khám miễn phí cho các thành viên TTVN, xem tra

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 02/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Được bạn ạ.
    Bạn sẽ được miễn phí khám và kê đơn lần đầu nhé. Còn chương trình miễn phí hoàn toàn thì mình chốt danh sách rồi.
    http://www8.ttvnol.com/forum/lamdep/1004281/trang-2.ttvn
    Đang có nhiều bạn tham gia chương trình này của nhà mình, kết quả điều trị mình sẽ post theo Topic này. Các bạn cùng theo dõi nhé.
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 19:50 ngày 04/01/2008
  2. p2ptrp

p2ptrp Thành viên rất tích cực

Cám ơn bác sĩ, cám ơn anh huohuo, bọn em đã đến khám và được bác sĩ tư vấn cho rất chi tiết và cụ thể, cụ thể thế nào xin các mem miễn hỏi vì mỗi người một tình trạng bệnh khác nhau, mới khám bệnh về xong, đơn thuốc cũng ko có gì nặng nề cả, chỉ có điều là phải chờ đợi, phải kiên nhẫn, hy vọng rằng sẽ có kết quả tốt!
    Cơ mà bùn nhất là phải từ bỏ thói quen ăn cay, hic hic, tạm biệt tương ớt, tạm biệt vodka, tạm biệt chân gà nướng, tạm biệt trứng cút nóng tạm biệt tất cả các em mồi yêu qúi....
  3. houhouhou

Thanks for the comment.
    Bạn Hà cùng bạn của bạn Hà là bạn Hà , tối hôm qua (4-1-08), đã qua khám. Tình trạng ban đầu như sau:
    - Bạn Hà (p2ptrp) bị trứng cá bọc từ lâu, tình trạng nặng, có các sẹo thâm. Mật độ rất dày, tập trung ở 2 bên má, xung quanh miệng và trên trán.
    - Bạn của bạn Hà (cũng là Hà): cũng trứng cá bọc, tình trạng vừa, tập trung ở cằm, trên trán.
    Hai bạn đã được kê đơn lần 1 và hẹn khám lại sau 10 ngày nữa. Mình sẽ hỏi hai bạn về chi phí cho đơn thuốc đợt 1 này bao nhiêu tiền để mọi người cùng tham khảo.
    Hai bạn cũng đã đồng ý cho chụp ảnh tình trạng ban đầu và diễn biến theo phác đồ điều trị. Mình sẽ up ảnh lên sau để mọi người cùng theo dõi tiến trình điều trị nhé.
    Hôm nay có rất nhiều bạn hẹn khám (cả 2 chương trình), mình sẽ cập nhật thông tin để tất cả mọi người quan tâm có thể theo dõi.
    Chúc các bạn sẽ có kết quả tốt nhất sau điều trị.
  4. houhouhou

Tổng hợp ngày khám: 5-1-2008:
    - Bạn Huệ (MissFieu).
    Chẩn đoán: Viêm da tiếp xúc
    - Bạn Hiền (Bongtet).
    Chẩn đoán: khô da, da rất nhạy cảm.
    - Ông xã sắp cưới của Bongtet.
    Chẩn đoán: dị ứng do côn trùng đốt, trứng cá loại đặc biệt (tuy ít nhưng quả trứng rất to ).
    - Bạn Thảo (thaoanh86).
    Chẩn đoán: Trứng cá thường, dạng vừa (Chữa sẽ rất nhanh khỏi)
    - Bạn Nhiệm (lantimxulang):
    Chẩn đoán: Khô da sinh lý ( hoàn toàn bình thường, không phải chữa trị), tư vấn Laser thẩm mỹ tẩy nốt ruồi.
    Tất cả các bạn đều được khám, giải thích nguyên nhân bệnh, kê đơn thuốc, cách sử dụng thuốc và cách điều trị.
    Mong các bạn làm theo đúng chỉ dẫn của Papa mình để có kết quả tốt nhất nhé.
    Với các bạn khác, nếu đang bức xúc về bệnh ngoài da thì hãy qua phòng khám nhà mình, sẽ được điều trị miễn phí trong lần đầu. Chỉ cần PM hoặc Email cho mình tên, SĐT và lịch khám là được nhé.
    Được houhouhou sửa chữa / chuyển vào 22:14 ngày 05/01/2008
  5. vodkanga

vodkanga Thành viên mới

Tôi có cháu 13t bị viêm môi á sừng đã điều trị nhiều nơi nhưng ko có kết quả.( nhất là mùa hanh khô thì môi cháu bị nứt nẻ nhiều). Nhờ BS khám cho cháu vào tối tuần tới. Bệnh của cháu điều trị liệu có lâu ko, có triệt để được ko?
  6. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

chị ơi..cho em dăng kí 1 suất khám miễn fí đc ko ạ.số đt em là 0914572057..em tên là QUỳnh ạ
  7. lovejaychou

lovejaychou Thành viên quen thuộc

hic, đơn thuốc em cứ mang ra mấy cửa hàng thuốc gần viện da liễu mua thui. Hình như gần 200k đó, cơ mà thiếu thuốc nên 2 Hà phải dùng chung, em đi tìm mãi thuốc Centinax là khó tìm nhất, mệt mỏi thật!
    Còn oxyt kẽm bác kê cho em, bọn em cũng phải dùng chung vì hum đó muộn rùi cửa hàng cũng chỉ còn có 1 tuýp, họ bảo phải đợi 2 tháng nữa mới có hàng, công nhận thuốc thì rẻ thật nhưng toàn loại thuốc hoặc ít sản xuất hoặc đang hiếm! Thế này thì nản quá!
    P/S to houhouhou: Anh ơi, tụi em ko ngại việc post mẹt lên đây nhưng hãy để đợi có kết quả đã, bọn em hứa là sẽ thông báo tình hình sử dụng thuốc đầy đủ cho các mem theo dõi, sẵn sàng trả lời mọi thắc mắc nếu các bạn có nhu cầu!
    Chúc các chị, các em sẽ chóng khỏi bệnh!
    Chúc phòng mạch hoạt động ngày thêm uy tín!
  8. houhouhou

Chời ơi!!!! Lại chị nữa rồi....
    Chủ topic là con trai bạn nhé... có cái mũi tên kia kìa...
    Bạn cứ qua khám miễn phí nhé. Điều trị miễn phí hoàn toàn thì mình chốt danh sách rồi. Tuy nhiên bạn vẫn có thể qua khám miễn phí trong tháng 1 này. Nếu bệnh của bạn đơn giản thì chỉ vài ngày là hết thôi.
  9. houhouhou

Bạn này chắc là Thanh Hà phải ko? Sao nick lại mới Reg ngày hôm nay thế này?
    - Việc Post hình, anh cũng chưa post lên, anh mới gửi hình qua Email cho Việt Hà, nếu được đồng ý anh mới post lên mà.
    - Việc dùng thuốc: Anh đã hỏi ba anh, thuốc có thể mua ở:
    + Nhà thuốc 139 Nguyễn Thái Học
    + Nhà thuốc Đức Long, 107, 108 D1 - Phố Trần Huy Liệu - Quận Ba Đình - Hà Nội (gần trường Ams). Sđt: 835 1406. Em có thể hỏi trước khi qua. (Anh vừa tìm thấy thông tin ở đây: http://www.e-city.vn/hanoi/shop/detail/638/index.html)
    + Các nhà thuốc ở khu chợ thuốc Ngọc Khánh.
    - Thuốc thay thế:
    Ba anh bảo kê thuốc Cetinax vì nghĩ bọn em mới đi làm , giá chỉ khoảng 1k, 2k/viên. Tuy nhiên nếu khó tìm quá, em có thể thay Centinax bằng 1 trong các loại sau nhé (hiệu quả như nhau, cách dùng như nhau):
    + Clarytin 10mg giá khoảng 6k, 7k/viên
    + Telfast 80mg (hoặc 120mg, không dùng loại 180mg) giá khoảng 5k, 6k/viên
    + Aerius 5mg giá đắt nhất nhưng ba anh ko nắm được giá.
    Em có thể dùng các loại trên thay thế nhé.
  10. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

nếu da mặt bị mụn thâm để lại thì sao anh ?Em hỏi cho mấy đứa bạn , chứ em ở Sg ko bay ra ra Hà Nội khám đc Phải điều trị như thế nào ?
    Đừng hiểu lầm hỏi cho em nha hihihi da mặt rất tốt ko bị mụn đâu .Hiểu lầm thì chết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa