1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

VXây dựng uy tín của phòng khám Da Liễu, chương trình khám miễn phí cho các thành viên TTVN, xem tra

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi houhouhou, 02/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. houhouhou

houhouhou Thành viên rất tích cực

Xem hình của Thao Hang rồi, rất xinh .
    Tư vấn của Bác sỹ trong việc điều trị vết thâm sau khi bị mụn:
    - Phải đi khám BS trong mọi trường hợp.
    .
    - Chỗ thâm sau khi mụn có thể điều trị:
    + Bằng thuốc cho hiệu quả TẠM THỜI: Sử dụng các loại Vitamin để bổ trợ cho da nhu: Vitamin E, Vitamin C... sử dụng Oxyt kẽm để bôi lên vết thâm. Tuy nhiên dùng thuốc chỉ nên áp dụng cho người bị các viết thâm nhẹ.
    + Đốt bằng Laser thẩm mỹ để giải quyết triệt để tận gốc của vết thâm.
    + Phối hợp dùng thuốc+Laser để có kết quả tốt nhất.
    Nếu cần tư vấn kỹ hơn, Thao Hang có thể gửi ảnh của bạn Thao Hang cho mình theo Email ở dưới. Hoặc bảo bạn gọi điện trực tiếp cho ba mình theo số đt cũng ở dưới luôn. Ba mình sẽ tư vấn dùm.
  2. matmilot

matmilot Thành viên mới

Up hộ cho ấy :) Hihi , tớ cũng bị trứng cá , hix , ít thôi , vài cái nhưng thấy nguy quá . Cũng thử 1 lần ham làm free xem thế nào . Tớ vừa gửi mail cho nàng rồi :)
  3. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Bạn ơi anh ý chứ ko phải chị ý đâu Chị ko thấy mũi tên chỉ lên sao ? Em thấy anh nên đổi ava ko thôi ngộ nhận vẫn còn tiếp diễn Cám ơn anh nhiều đợi Pm trả lời cua anh
  4. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Tớ mún hỏi chi phí đốt laser, ví như cái mặt tớ đã cho xem ấy thì tình hình chữa trị là bao nhiêu để chuẩn bị tinh thần. Khoảng khoảng thôi cũng được vì sắp tết rồi, còn bao nhiêu chuyện phải tính
  5. ruatay1994

ruatay1994 Thành viên mới

anh ơi cho em hỏi tí.Tẩy nốt ruồi thì giá rổ thế nào vì đếm sơ sơ trên mặt chắc cũng phải chục cái chứ chả chơi.Tẩy bao nhiêu tiền 1 cái,sau khoảng bao nhiêu lâu thì đẹp như thường hả anh?
  6. Yumiko_Shingo

Yumiko_Shingo Thành viên mới

ấy ui bj h coá đc đến khám miễn phí hôk hả ấy ...??
  7. houhouhou

Hic, khổ thế đấy, ngày trước cái Ava nghịch quá, phải thay cái Ava mới này cho phù hợp với Topic. Thế mà...
    Còn về trường hợp bạn của Thao Hang nhé, ba mình đã xem hình và nói như sau:
    - Da của bạn kia là da nhờn phải không? Mụn mà bạn đó bị có thể do lạm dụng mỹ phẩm. Bạn ấy cũng bị trứng cá nữa. Vậy lời khuyên trong trường hợp này là: Nên khám và điều trị dứt điểm mụn và trứng cá tại trung tâm da liễu. Việc cải thiện các vết thâm có thể song song hoặc sau việc điều trị mụn, trứng cá. Bình thường, các vết thâm sẽ tự mất đi sau 6,7 tháng. Nếu muốn nhanh hơn thì mới dùng thuốc hoặc Laser.
    - Lời khuyên tiếp theo: Hạn chế tối đa ( hoặc là không sử dụng) các loại mỹ phẩm bôi trực tiếp lên da, sữa rửa mặt. Rửa mặt sạch bằng khăn mặt (không vắt kỹ ) nhiều lần khi đi đường về. Uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả chứa Vitamin C, E (cam, nho, táo,...)
    Mới chỉ đưa ra lời khuyên như vậy, không dám đưa ra đơn thuốc cụ thể vì mặt của bạn gái kia chắc còn nhiều vấn đề. Thao Hang nhớ nhắc bạn đó đi khám và kiên trì điều trị nhé.
  8. houhouhou

Chà, mình đã hỏi nơi có thể sử dụng Laser để làm cho bạn, đó là viện 108 nhé. Laser đó gọi là Laser màu, để trị các vết nám (khác với Laser Co2 để đốt các loại mụn). Còn chi phí Laser màu mình ko hỏi được, bạn có thể qua 108 để hỏi trực tiếp nhé.
    Tuy nhiên, cũng còn 1 cách là dùng thuốc, bạn có thể qua và điều trị thử tại nhà mình xem có tác dụng không đã nhé.
  9. houhouhou

Có câu trả lời cho bạn này:
    Tẩy nốt ruồi bằng tia Laser Co2, tại khoa Da Liễu, bệnh viện Hoè Nhai (Gần chỗ bún ốc bò). Bác sỹ Hoa đảm nhiệm, sđt: 0986667922.
    Chi phí như sau:
    - Nốt ruồi nhỏ hơn 0,5mm: 30.000/nốt
    - Lớn hơn 0,5mm: 50.000 đến 70.000/nốt
    - Ngoại cỡ: 100.000/nốt
    Nếu bạn điều trị có thể nói Bệnh nhân của Bác sỹ Lộc để được giảm giá ưu đãi so vơi giá niêm yết nhé (B/sỹ Hoa và Ba mình là bạn học).
    Làm bằng Laser: An toàn, triệt để, và rất nhanh.
    Chúc bạn quét sạch được hết bọn nốt ruồi nhé.
  10. houhouhou

Miễn phí hết tháng 1 này cơ bạn ạ. Cứ thoải mái qua nhé, dẫn cả bạn của bạn qua cũng được miễn phí luôn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa