1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Wa Melbourn du học

Chủ đề trong 'Du học' bởi mam_hht, 15/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Wa Melbourn du học

Các bác cho em hỏi, pà kon của em định cư ở Melbourn, bi zờ em mún wa đó du học tự túc có cần fải chứng minh thu nhập cả ở VN lẫn Úc hay ko? Nếu đi học về Ngôn ngữ học thì có trường nào ở Melbourn dạy cái đó tốt(vì em chỉ thik tiếng nước ngoài&đi du học thui)? Em hok bít gì về úc, mún coi thông tin các trường của Úc thì fải vào đâu? Có bác nói mình tự hỏi trường mình mún vô chứ hok cần nhờ mí công ty tư vấn nhưng em hok bít trường nào để hỏi nên các bác giúp em nhé!!! Dzí lại học phí của du học tự túc xê xít cỡ néo các bác bảo ban zùm em lun nhá, chân thành cám ơn!
  2. haminh

haminh Thành viên rất tích cực

Em muốn học ngôn ngữ nhưng em viết tiếng Việt khó hiểu quá. Có lẽ đây là modern Vietnamese phải không? hehe
    Em muốn biết về úc thì có thể vào box úc trong TTVn để tìm hiểu thêm.
    Trong đó có khá đầy đủ những thông tin em muốn tìm. Muốn hỏi thêm gì khác thì cứ post lên nhé.
    Hẹn gặp ở Melbourne - The world''s most liveable city!!
  3. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Hìhì
  4. vnhateman

vnhateman Thành viên mới

Du học du hiếc gì cái loại này.Oắt con, bày đặt viết kiểu bố láo bố lếu.Làm hỏng cả tiếng Việt. Tiếng Việt còn coi thường thì đừng có mơ mà học được cái tiếng khác cho ra trò.Vớ vá vớ vẩn
    Xin lỗi mọi người ! Mình rất bức xúc với những kiểu post bài thế này.
  5. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Xin lỗi em chỉ nghĩ viết cho vui thôi chứ không cố ý. Nhưng mà viết như vậy là không được sao? Sao vậy? em thấy mọi người vẫn có những từ thay đổi cho vui mắt mà???
  6. I.O.U

I.O.U Thành viên rất tích cực

bị mắng khổ thân quá. hihi. sang úc học ngôn ngữ học làm j` cho fí ra nhỉ em định đi Melbourne mà còn viết sai nữa vào các diễn đàn du học mà tìm hiểu kinh nghiệm nộp đơn, các hồ sơ thủ tục hoặc lên trực tiếp văn phòng IDP ở VN tìm hiểu là hay nhất đó. gluck !
  7. vnhateman

vnhateman Thành viên mới

Cũng xin lỗi em gái. Dạo này nhận đc pm và mess offline ym của mấy em xì-tin viết kiểu này, nhìn muốn nổ mắt, nên có phần hơi nóng.
    Về học ngôn ngữ thì đúng là em sang Úc học hơi phí(nếu chỉ học tiếng Anh).Úc mạnh về đào tạo công nghệ sinh học, các ngành kinh tế và khoa học đời sống.
  8. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Có mọi người nhắc nhở em mới biết em sai (em còn nhỏ dại mà) hìhì cám ơn mọi người đã bỏ qua. Cho em hỏi IDP là gì? Có phải là văn phòng tư vấn du học không ạ? Em cũng thấy qua nước ngoài mà học ĐH tiếng Anh thì hơi phí nhưng em chỉ học ngoại ngữ là có hi vọng hơn các môn khác thôi nên có lẽ học các thứ tiếng khác bên nứơc ngoài cũng tốt hơn là ở VN. Mà nếu học ngôn ngữ học thì ra trường mình làm gì ạ? Bạn em cũng muốn hỏi, nó đang học Cao Đẳng Sư Phạm ngành Mầm non nếu nó tốt nghiệp rồi thì nó có thể học tiếp ngành này ở Úc không?các bác thấy ngành này bên đó học khó không? dễ có việc làm không?
  9. _TieuDao_

_TieuDao_ Thành viên mới

IDP là tổ chức do các trường của Úc lập ra. Có thể coi nó là trung tâm tư vấn du học Úc uy tín nhất. Em cứ lên đấy mà hỏi, nó sẽ giải đáp hết mọi thắc mắc.
    Nếu ở SG địa chỉ là:
    12 Bis Phan Kế Bính, Quận 1
    ĐT: 08. 9104205 Fax: 08. 9104206
    HN:
    56 Trần Quốc Toản, Quận Hoàn Kiếm
    ĐT: 04.943 9739 Fax: 04.943 9737
    Nó tư vấn hoàn toàn miễn phí
  10. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Em cám ơn rất nhiều. Còn chuyện của bạn em ạ? Nếu nó tốt nghiệp Cao Đẳng Sư Phạm bên Việt Nam rồi mà muốn du học Úc để nâng cao trình độ thì học gì tiếp ạ? hay là phải học lại từ đầu? Vì em nghe nói bằng cấp của nước mình có 1 số nước không chấp nhận.