1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Wa Melbourn du học

Chủ đề trong 'Du học' bởi mam_hht, 15/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haminh

haminh Thành viên rất tích cực

bạn em có thể học Education mà. học làm giáo viên, bọn Úc đang cần người lắm.
    Có thể em không cần học từ đầu, nhưng anh khuyên là nên học từ đầu để dễ theo kiẹp chương trình. Dù gì cũng chỉ học 3 năm chứ bao nhiêu là xong ĐH rồi.
  2. I.O.U

I.O.U Thành viên rất tích cực

tiện thể cho em hỏi ké. ngành finance & accounting ở Úc có cần nhiều nhân lực ko hả bác? em đang học finance ở Hà Lan và có ý định qua Úc học Master, hi vọng ra trường kiếm đc 1 công việc ở Úc, kiếm ít tiền rồi về VN lấy vợ đẻ con . mà học Master Finance ở Úc có cần kinh nghiệm ko bác? thanx !
  3. tortoise_fat

tortoise_fat Thành viên mới

To mam_htt: Mình chưa đi du học bao giờ, tuy nhiên cũng xin góp ý vài câu. Hy vọng giúp được gì đó:
    Có 3 bước cần làm để đạt được mục tiêu:
    - Bạn phải xác định được mục tiêu cuả việc mình định làm.
    - Tìm được các phương thức để thực hiện mục tiêu của bạn.
    - Đặt kế hoạch thực hiện mục tiêu
    Đọc bài của bạn, mình chưa thấy rõ được mục tiêu, nhiệt huyết và kế hoạch của bạn (thể hiện rất rõ trong các câu hỏi).
    Về cách đặt câu hỏi, mình cũng góp ý đôi chút thế này:
    - Câu hỏi phải rõ ràng, logic theo mục tiêu và giai đoạn thực hiện mục tiêu
    - Chú ý các câu hỏi bị trùng lặp ý được diễn tả bởi những từ ngữ khác nhau.
    - Câu hỏi đơn giản thì nên tự mình tìm hiểu bằng cách đọc qua các box trên này (Mình thấy hầu hết các câu hỏi bạn nêu đã được ai đó post lên rồi)
    Cuối cùng, bạn đổi cái signature thành tiếng Kinh nhé, tớ không thạo tiếng các dân tộc nên không hiểu được
  4. phu_sa

phu_sa Thành viên mới

Mới đọc bài đầu tiên của mam_hht anh cũng thấy khó chịu vì lối viết tiếng Việt tắt kiểu đó. Chưa kịp post comments thì đã thấy nhiều người nhắc nhở rồi. Đúng là giá trị đích thực của văn hoá, ngôn ngữ thì luôn bền vững. Cũng thấy vui là em đã tiếp thu và sửa chữa ngay ở những bài trả lời tiếp theo. Chúc em sớm chọn được ngành và trường vừa ý nhé.
  5. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

Em cám ơn và xin lỗi mọi người lần nữa. Đúng là em sẽ phải xác định lại mục tiêu trước như anh Haminh nói. Còn việc bạn em thì em nghe nói là bên Úc rất khó khăn, chú em bảo ngành giáo dục là ngành khó vô nhất, nhưng bạn em chỉ chọn ngành mầm non thì dễ hay khó ạ?
  6. mam_hht

mam_hht Thành viên mới

To tortoise_fat: cám ơn những góp ý của anh, nhưng em vào trang cá nhân để sửa cái chữ ký mà hổng biết sao hổng vô được, cứ bị vô trang VNExpress gì đó, em đăng nhập lại cũng không được,vậy làm sao mà sửa? Ai biết giúp em với?
  7. I.O.U

I.O.U Thành viên rất tích cực

vnpassport chứ ko fải vnexpress thì em cứ đăng nhập vào vnpassport rồi đổi sign thôi.
    @haminh : anh ơi cho em hỏi chút. bạn em tốt nghiệp ĐHSPNN, chuyên ngành English, giờ muốn học Master tiếp nhưng ko muốn học Education thì có chuyển qua học về Eco đc ko? và học master ở Úc có học bổng ko?
  8. haminh

Học Master ở Úc có nhiều học bổng mà, nhưng xin được hay không là chuyện khác :-)
    Thật ra muốn học Master ở úc dễ lắm, hễ xong ĐH, đủ điểm IELTS là được học ngay. Bọn Úc cần SV để thu tiền mà, học được hay khôn là do mình, nó đâu có lo.
  9. tortoise_fat

tortoise_fat Thành viên mới

Hì hì, bác nói làm em cứ thèm vãi. Em cũng tốt nghiệp ĐH được 2 năm, điểm IELTS tuy sắp thi nhưng chắc là cũng pass được cái requirement, cơ mà tìm mãi vẫn chưa thấy cái HB nào sáng cả
    Nhưng nếu ý bác là đi theo kiểu cắm xe bán nhà thì em không có ý kiến đâu nhá.
    PS: Nói vậy thôi, chứ nếu bác ở HN thì cho em contact phát, em hỏi thêm chút ít được không ạ?
  10. haminh

hehe mình thì 27/1 sẽ ở TPHCM, 7/2 sẽ ở HN.
    Bây giờ đang trong office, còn phải cày để đóng thuế cho bọn Úc.